gả chồng mới cho phượng hoàng mẹ

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi hanhmcintyre, 7/9/08.

1. hanhmcintyre

hanhmcintyre Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào mọi người,
    Mình đang nuôi 1 bà mẹ phượng hoàng thường và 1 bầy con mấy chục bé, rất dễ thương. :x. Con bố sau khi thụ tinh thành công ko biết sao lại lăn ra chết, chả bệnh tật gì cả. :confused:. Bây giờ các bé PH con đã được 2 tuần rồi, bà mẹ thì bụng lại hơi to to trở lại. Mình tính rước 1 anh PH trống về cho con mẹ đẻ nhưng ko biết nên nuôi riêng bố mẹ hay vẫn để chung với bầy con. Vì mình sợ cá trống mới sẽ ăn hiếp mấy bé con riêng của vợ, còn con mẹ thì chăm sóc bầy con rất tốt. :-S. Mình nuôi trong chậu sen. Các bạn nào có kinh nghiệm ép PH đẻ thì chỉ cho mình với nhé. Cám ơn nhiều nhiều. :x.

2. hanhmcintyre

hanhmcintyre Member

Thích đã nhận:
    0
    Trời ơi sao ko có ai giúp PH mẹ hết vậy? Sắp đẻ rồi. ~X(. :crying:.

3. killer

killer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    nhà anh cũng có 1 cặp mới đẻ ......chỉ dư ra 1 em mái thui mà em đòi em trống sorry em nha ^^ nhưng cá nhà anh khác cá nhà em nha.......2 con khác nhau có con với nhau chả biết sau này lớn chúng nó như thế nào nữa:D

4. hanhmcintyre

hanhmcintyre Member

Thích đã nhận:
    0
    Ông Killer hiểu sai rồi. Tui muốn hỏi là nên cho con trống vào chung với mẹ con bọn kia, hay là tách riêng cặp trống mái ra thôi, chứ tui tự đi mua cá mà, xin xỏ gì. Tự nhiên khoe. [-(. Mà bọn đấy lai với nhau vẫn ra con đàng hoàng đấy. Tui cũng đang ép đẻ 1 cặp PH lùn mà. Hết khoe nhé. :laughing:.