gà con bị bệnh, cần mọi ng tư vấn giúp

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi fangdue, 20/7/11.

1. fangdue

fangdue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    115
    Chào ace,
    Tình hình là em có 1 bầy gà tre 6 em vừa được 1.5 tháng tuổi, em cho ăn gạo, sâu, rau xà lách,uống nước đun sôi có pha chút rượu tỏi, tắm cát, ở lồng nền xi măng rửa dọn thường xuyên. Sáng nay khi em thả ra cho mấy bé ăn thì có 1 em k chịu ăn rau, bỏ đi ra chỗ có nắng nằm sưởi,lim dim mắt, em thấy lạ quan sát thì thấy em nó có vẻ buồn buồn,k chạy nhảy đá nhau như mấy ngày trước, mặt mày hơi tái, lấy sâu cho ăn thì chạy lại ăn, nhưng ăn k mạnh như mấy ngày trước đây.đi phân thì như hình.mấy bé còn lại vẫn ăn uống, chạy nhảy bình thường.
    xin anh chị em có nhiều kinh nghiệm chỉ giúp em nó mắc bệnh gì,chữa trị ra sao,em xin cảm ơn ạ.

2. betoan

betoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    270
    trước mắt gà vẫn chưa có biểu hiện bệnh cụ thể nên khó biết được, theo hình trên có thể là gà đang bị cầu trùng ở dạng nhẹ bạn có thê mua thuốc thị cầu trùng esb3 + vitamin điện giải gluco cho em nó, tạm thời đừng cho ra gió, ủ ấm (nhưng thoáng mát) có thể 2- 3 hôm e nó sẽ khoe lại ngay

3. Huynh Trung

Huynh Trung New Member

Thích đã nhận:
    7
    Theo mình bạn đừng cho nó ăn sâu nữa, thả ra ngoài dất cho nó đi bình thường. Từ từ nó sẽ khỏe hà