gà con bị quẹo ngón chân

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi anhga, 19/4/11.

1. anhga

anhga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    148
    Nhờ ai biết chỉ giúp số là đàn gà nhà mình vừa nở, nuôi được 10 ngày rồi. Mình úm gà bằng thuốc úm amophy gì gì đó. Gà con mình nuôi trong hồ kính lót báo. Không hiểu sao 1 2 ngày nay 2 con bị ngón chân quẹo sang 1 bên, đi không vững. Không biết bị gì và cần thuốc gì chữa không vậy các bác? nếu khỏi thì có bị tật không?

2. tanchaukieng

tanchaukieng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    754
    úm bằng thuốc mình kg có sử dụng,chỉ úm bằng bóng đèn,nếu nuôi trong hồ kiến bạn nên cho cát khô vào gà con ít bị cua chân
    chúc bạn thành công

3. chuyenvega

chuyenvega Well-Known Member

Thích đã nhận:
    155
    gà chắc bị trong trứng bị ra rồi,không cách nào chữa trị đâu...!Chắc ấp bằng máy nên mới vậy nè...!

4. anhga

anhga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    148
    Gà của mình lúc nở ra bình thường. Nhưng nuôi được 1 tuần thì mới bị, chắc về đổ cát vào thử. hix bị quẹo chân đúng ngay con gà mình cưng nhất :|

5. gacuchi

gacuchi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,054
    Bạn sử dụng thuốc úm phải cẩn thận. Nếu trong thành phần thuốc có kháng sinh thì sẽ ảnh hưởng tới sự phát triển của gà con. Mình nghĩ gà bị quẹo chân là do kính trơn. Ấp bằng máy nếu để sàn trơn cũng hay quẹo chân lắm. Nếu bị từ nhỏ thì đến lớn gà con sẽ thích nghi thôi, 0 sao đâu.

6. VN00501660

VN00501660 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    chắc bạn hok lót cát trong hồ nên mới bị quẹo chân đó lần sau rút kinh nghiệm bỏ cát vào hồ nha bạn

7. chuyenvega

Thích đã nhận:
    155
    bạn phải lót gì nhám nhám em nó đi ko bị trợt và co quéo chân nhé...nuôi vẫn ko sao nhưng hơi tiếc thôi...!

8. anhga

anhga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    148
    1 trong 2 em giờ đi 2 hàng, nhìn thấy tội nhưng bỏ thì mang tiếng ác mà cho thì không được vì ai lại cho đồ có tật. Đúng là tiến thoái lưỡng nan

9. chuyenvega

Thích đã nhận:
    155
    cứ để nuôi đi bạn ơi,được tới đâu hay tới đó,mình giống như cha me tạo nó ra sao nỡ bỏ lại 1 con khi mấy con trong đàn chạy nhảy vui vẻ...cứ nuôi chết thì chôn,lớn hơn em nó sẽ đỡ,bạn nên tách nó ra và cho đèn sưởi ấp thì em nó sẽ mau đỡ lại thôi...!chứ đi ko được tràng hãng thì mấy conb kia dập chết...mình cũng bị rồi