Gà con bị xưng chân...

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi bo_trum, 4/8/11.

1. bo_trum

bo_trum Active Member

Thích đã nhận:
    68
    --Tình hình là nhà mình mới đỗ dc mấy e tre đá..gà dc 1 tháng tuổi rồi...bữa mới cho mấy e nó xuống chuồng,lúc bắt vô lại thì thấy chân 1e bị xưng ngay bàn chân...tính lấy khăn ấm đắp chân mà sợ e nó bị lạnh chân rồi ngoẻo lun...
    --h mình xin ý kiến của các bạn để nhanh chóng chữa trị e nó....e nó bị dc tuần rồi nha...
    thanks tất cả lun nha...:D........

Last edited: 4/8/11
    fixalot thích bài này.
  2. namga

namga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    168
    em cũng từng bị trường hợp này khi 2 con gà rừng con bị sưng chậu, cũng cho uống thuốc(chống viêm, chống sưng) nhưng chẳng hết chút nào. Do bận quá, 1 thời gian sau kiểm tra lại thì thấy hết sưng. khi bị sưng em không thả gà đi lang mà nhốt nó vào chuồng có nền cát mịn để tránh chân gà con bị thốn, có cho uống thêm c. 1 vài kinh nghiệm chia sẻ.

fixalot thích bài này.
  3. bo_trum

bo_trum Active Member

Thích đã nhận:
    68
    thanks bạn nhiu..để mình thử cách của bạn..................

fixalot thích bài này.
  4. fixalot

fixalot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    976
    mình có 1 con gà nó bửa xổ nó bị sưng ngay gối. mình nhốt, lại mà gần 10 ngày này có vẫn cứ sưng nhug di ko đc. cà thọt cà thọt hoài. ko biết làm sao cho hết. hy vong mọi người giúp mình.
    thank

5. haicali

haicali Well-Known Member

Thích đã nhận:
    50
    Bạn nhìn kĩ xem có fải bị sưng ko ? Rồi lấy tay bóp bóp vào cái chân bị sưng xem em nó có fản xạ ko ? Mình cũng đang lo sốt vó lên vì cái chân của con gà mình bị giống như là mất cảm giác ý, đi mà nó cứ cà thọt cà thọt mà đụng vào nó chẳng hề có fản xạ gì cả....

fixalot thích bài này.
  6. fixalot

fixalot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    976
    thấy nó sưng 1 cục ngay gối, nhưng bóp zô cũng ko có cục kịt j hết. tìm hết rồi mà chẳng thấy dấu cựa. jo cái chân đó của nó ốm nhom ốm nhách. mình ko thèm nhóm nó nữa cho nó đi thoải mái luôn coi xem khi nao hết

7. haicali

haicali Well-Known Member

Thích đã nhận:
    50
    uh mình cũng thế. Chắc là do mình còn wa ít kinh nghiệm khi nuôi gà đó mà...