Gà con dễ thương phần 2

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi thegioigarung., 23/6/13.

1. thegioigarung.

thegioigarung. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    905
    Chưa biết là con gà gì ae coi chúng là con gà gì?tiêm phòng bệnh đậu gà bị phát luôn bệnh đậu.
    [​IMG].:laughing:

2. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    Bác Trăng pha thuốc gì vào nước cho gà uống mà nước có màu hồng vậy? Nói thật tình chẳng quan tâm nó là con gà gì vì ae ở đây chủ yếu quan tâm tới con gà rừng lông đỏ (Gallus gallus) thôi! Các loại khác cũng thuộc nhóm gà rừng nhưng thực sự không phải dành cho chuyên mục này.

Last edited: 23/6/13
  3. thegioigarung.

Thích đã nhận:
    905
    Pha ít nước cây mật nhân rất đắng cho gà dễ tiêu hóa tăng cường sinh lực ít bệnh ,mai chụp và up hình cây này.

4. namquoc

Thích đã nhận:
    1,592
    Có phải đó là bí quyết nuôi, nhân giống gà rừng rặc của bác không? Nghe tin đồn cây này chữa bách bênh, đặc biệt tăng cường khả năng giống đực! Thảo nào gà của bác sung thế: gáy ác, đạp mái siêu, đá cả người! Bác này sài sang!
    http://www.phununet.com/Wikiphununet/ChiTietWiki.aspx?m=0&StoreID=10264

Last edited: 23/6/13
  5. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    đừng có tin chú namquoc ơi, cây đó mà chưã bách bệnh là ko đúng đâu, có tác dụng với vài thứ bệnh xoàng thôi, cháu chuyên dùng cây đó ngâm với chuối hột + thêm cây Xà Lĩa. nhưng chủ yếu là chưã đau mình, trị đau các khớp tay chân thôi. ( còn mấy cái bệnh phụ nữ thì cháu ko biết ), bọn báo chi chuyên gia viết bậy, nâng giá tùm lum cho những người nào ko biết bỏ tiền ra săn lùng, chứ cây bá bệnh chổ cháu thì đầy đường nhưng ít ai dùng lắm, vì vị của nó đắng, rất khó uống. còn cái vụ tăng cường khả năng nam giới thì ai uống rượu vào + thêm nghe là giống kích thích, chủ yếu là tâm lý thôi, chứ cháu chẳng thấy gì khác cả. hehe chú vào đây cháu tặng 1 bao chở về.

dong_pham and nobitui like this.
  6. namquoc

Thích đã nhận:
    1,592
    hehehe Chắc cũng như cây Mật gấu ở vùng núi phía Bắc vậy? Ngâm rượu thì ra cái màu nước và vị đắng giống mật gấu nhưng bản thân người dân tộc thì nói chẳng thấy tác dụng gì nổi bật nên họ cũng không dùng mấy. Cây mật gấu bán ở chợ bó hàng bó như bó củi! Nhiều khách du lich Sapa mua nó về ngâm rượu uống!
    Ah, hiện ở nhà chú có mấy đoạn cây mật gấu bỏ quên từ vài năm trước, mai bắt chước bác Trăng lấy ngâm vào nước cho gà rừng uông!
    http://www.phununet.com/WikiPhununet/ChiTietWiKi.aspx?m=0&StoreID=9049

7. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Bữa nay bác Trăng chuyển qua nuôi gà lôi nữa àh???? có thể là lôi hông tía hoặc lôi vằn, còn nếu là lôi lam lưng trắng thì mình sẽ báo kiểm lâm ngay. Bác nào có kinh nghiệm về gà lôi trả lời giúp bác Trăng với!!!! nước uống có mày đỏ hình như là vitamin hỗn hợp thì phải???? nghe đâu bác Trăng nuôi gà ko dùng thuốc mà ta??????

8. thegioigarung.

Thích đã nhận:
    905
    Có rất nhiều cây có hình dạng ngoài giống cây mật nhân,tícua bị lộn với cây khác nên cây này còn đầy đường,đúng cây mật nhân bị săn lùng gần như tuyệt diệt,nếu uống cây này thấy ngay tác dụng,đây là cây mật nhân.
    [​IMG].

9. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Gà này mình không biết gà gì nhưng chác không phải gà rừng rặt , bác chụp hình gà trên sao không chụp luôn cả người bác cho mọi người chiêm ngưỡng bác 1 chút , vì từ trước tới giờ đọc những bài viết của chú ai cũng thấy mơ hồ có gì đó hơi kì lạ..v..v . lần sau bác nhớ chụp hình gà kèm theo hình ảnh người bác nhé .bác này thân!

Last edited: 24/6/13
  10. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    chú Trang coi thường người khác quá chú, tuy ko học về thuốc nam thật, nhưng chẳng có thằng nào đem cây tầm bậy vào ngâm rượu đâu chú ạ. 1 cái nưã là chú kiếm cái cây làm mẫu đẹp lắm( nhìn xa quá cũng ko biết phải ko ). ko phải cây mật nhân ( bá bệnh hay bách bệnh ) nào cũng có cái hình đẹp vậy đâu, chú đừng làm a e diễn đàn nhầm lẫn. còn chổ của chú thì cây mật nhân quí hay ko cháu ko biết, nhưng ở cái cùng Tân Uyên thì chẳng mấy ai dùng nó, vì 1 là họ dùng thuốc tây, 2 là họ dùng ngâm rượu ( mà vị của nó thì quá đắng để ngâm rượu, ko ngâm với chuối hột thì uống ko nổi ). ở Tân Uyên có hiếm hay ko là cây Xà Lỉa, ko biết chú Trang có cái hình nào về cây Xà Lỉa ko??

11. GarungchuprongN

GarungchuprongN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    450
    Con gà gì mà sấu hoắc giậy trời...........................................................................................?

12. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Ticua chưa quen được với việc đó hả hihihi, mình thấy quen rồi, đọc bài tào lao riết cũng lý rồi..... rảnh rồi ko có gì làm nên lên đây chọc cho mọi người ném đá chơi đó mà. Bình nước uống trên ko phải là nước cây cỏ gì đâu mà là thuốc Ga..gì đó mình quên rồi, thuốc này được tài trợ bởi 1 công ty gì Cat... đó ở Q3 TP.HCM...nhưng đã bị mọi người tẩy chay rồi.

13. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Mọi người không biết bác trăng đang muống quảng bá cây cảnh của nhà mình à , gà là cái chủ đề để giới thiệu tới cây cảnh của bác đấy. công nhận cây này đẹp thật nhưng nó chẳng để làm gì , vì nó đắng quá chẳng ai thèm đâu bác trăng ạ.

14. trantienmyduc

trantienmyduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    Cây này ở Tân Uyên người ta săn nó nhiều, nhưng cũng còn nhiều lắm!!!! nhìn cái lá của nó ko thể lầm dc( cây bá bệnh) !!!!!!!!!, cây này trị đầy hơi, ăn ko tiêu , và bệnh ji đó của phụ nữ !!!!!! nghe mây người lớn tuổi nói như zay ko biết co fai ko!!!!!!!!!!!!!!

Last edited: 24/6/13
  15. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    riêng cây nào tui ko biết chứ cây bá bệnh thì tui cũng biết chút chút, Tiến ơi vài hôm nưã chú Thạnh đem 1 ít đồ nhậu vào ( nhậu vào buổi chiều chủ nhật, ông xuống chơi nha, tui xin lỗi vụ hôm trước nha ).
    cây bá bệnh ở đâu tuyệt chủng ko biết, chứ riêng ở Tân Uyên thì ko có chuyện đó, chịu khó đi vài vòng vòng là có 1 bao chở về.

16. trantienmyduc

Thích đã nhận:
    417
    Uh!! trên tui gọi đó là cây bá bệnh, cây lớn ko còn chứ cây nhỏ nhỏ còn nhiều lắm,nhưng nó uống đắng wa ko chịu nổi luôn!!!!!!!!!!!

17. ahome.vn

ahome.vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    241
    bạn tí có cây con ko cho mình xin ít đang sưu tầm cây thuốc về trồng

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:31 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:29 PM ----------

bạn tiến có cây con ko cho mình xin ít về trồng nhà đang sưu tầm cây thuốc

18. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    ahome cứ chạy qua vào ngày t7 hoặc cn, dẫn đi đào 1 chuyến, chứ cái đó mình ko có sẵn ở nha.

19. ahome.vn

ahome.vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    241
    tí cua cho hỏi cây nó nhỏ hay lớn vậy nếu dc thì thứ 7 mình chạy qua chỗ tí cua vì chủ nhật đi định quán đánh chim rồi

20. trantienmyduc

Thích đã nhận:
    417
    ---- Bài viết trước được viết vào lúc 09:29 PM ----------[/SIZE]
    bạn tiến có cây con ko cho mình xin ít về trồng nhà đang sưu tầm cây thuốc[/QUOTE]

OK,Bác cứ wa Bình Dương mình tìm cho 1 vài cây !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Phi Yến thích bài này.