Gà của em đây, các Bác nhận xét giùm em với.

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi over524, 11/3/08.

1. over524

over524 Active Member

Thích đã nhận:
    0

Last edited by a moderator: 12/3/08
  2. over524

over524 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    ok.em làm được rồi, đấy là gà của em nuôi nhưng dạo này bận quá nên chú ta hơi gầy.các bác nhận xét giùm em về chú này nhé.

3. ThaiBao

ThaiBao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    2 cái chân làm j vậy bác .................................................??????

4. giangtuan

giangtuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    bạn cho nó ăn nhiều thóc quá,ko nên để nhiều thóc như vậy.Tốt hơn là nên để cho nó ăn chán rùi lại đem cất thóc đi,chiều cho ăn tiếp.

Chân con này mình ko biết ntn nào nhưng khó xem vẩy quá.------------>bó tay:laughing:

5. Trần_huy

Trần_huy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    con này chân phải vấn sáo chân trái vẩy gì hỏi ltdhong thì hỉu heheh

6. giangtuan

Thích đã nhận:
    12
    ---->chỉ hộ anh cái vấn sáo cái anh ko nhìn thấy:laughing:

7. over524

over524 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn các bác! vẩy vấn sáo là gì vậy ạ em mới nuôi gà nên không bít nhiều.vẩy đó có tốt không các bác.các bác nhận xét giúp em cả hai chân đi.hồi trước mới mang về vẩy chân nó bóng lắm.nhưng ko hiểu sao càng ngày nó càng mất bóng đi các bác ạ.em cho nó ăn thóc cả ngày luôn. dạo này chú nó gầy wa'.cho ăn thêm thịt cho nó tăng cân có được không các bác.hay cho ăn ngô.các bác có nhiều kinh nghiệm chỉ cho em với.

8. Trần_huy

Thích đã nhận:
    77
    vẩy vấn ngang giống như gà của lahantqd đó anh giống án thiên nhưng nằm hàng dưới vẩy này cũng tốt nhưng chân kia xem không kĩ đc
    con này ăn cái nào chưa bác nếu mà chân nó vẩy khó xem vậy mà nhiều khi đá đòn rát lắm đấy .Gà bác ốm nên tẩm bổ chất tanh cho ăn lươn nhỏ trứng cút lộn cà chua v.v.vv

9. over524

over524 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn huyhuyga nhé.con này mình mới cho đa thử được 3 trận.mội lần chỉ đá hai với ba hồ chưa cho đá sâu trận nào.đá cũng được nhưng mỏ nó hơi kém.bây giờ mới đang chuẩn bị vào nghệ mà.chưa vần hơi lần nào cả.dạo này bận quá nên không chăm được mấy nên chú nó hơi gầy.cố gắng chăm cho chú nó lại sức.vẩy chân của nó ngâm nước nóng nhiều nên bị như thế thì phải.dạo này không dám ngân chân cho nó nữa.

10. Trần_huy

Thích đã nhận:
    77
    ngâm chân= nước sôi? cái này lạ wá em nghe nói ngâm chân vẫn có bài thuốc mà ta .mỏ kém vẩn ko sao bác chú ý các bước dàn nạp vì lông gà đòn ít nên miệng nhiều mà ko có chỗ nắm vẫn như không bác nên cho chạy lồng để gà lên sức ngày đầu thì 5p 10 p từ từ tăng lên kết hợp thả quần còn đi đá thì ngưng 1 2 ngày tẩm bổ lại

11. ThaiBao

Thích đã nhận:
    41
    vấn đề có thể ở cái lồng nuôi của bác nên đổ đất thịt nén chặt hơi cứng thì ok hơn cháu nuôi ở TP làm chuồng trên lầu nhưng làm nền đất nên gà ít bệnh con này nên cho ăn thêm ngô trước khi bác xuống tóc sạnh sẽ cho nó và làm nó tăng cân nữa cho ăn thêm xà lách và thịt bò hay lươn con mà bác huy gà đã nói con vảy chân có thể nó bị bẩn bác lấy nước ấm rửa sạch chân rồi lo lại nền đất (ko cần cũng dc:D)con này có vảy j hay lắm cháu tý ra nhà sách đọc lai

12. over524

over524 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác chỉ cho em cách chữa trị con gà của em với.cách đây 4 tuần em cho nó đi đánh.về đầu bị thủng một chỗ.hôm sau nó sưng lên,em đã chườm đầu cho nó,nhưng tới giờ nó vẫn không hết sưng.mà chỗ đấy nó còn cứng lại như kiểu thành tật ấy.bây giờ em phải làm thế nào cho nó hết sưng các bác quân sư cho em với.

13. ThaiBao

Thích đã nhận:
    41
    bị thương là chuyện sớm muộn mà bác thường thì thoa nghệ hay rưộu thuốc là sẽ mâu lành nếu cứng lại thì chắc cũng ko ảnh hưởng j đâu bác

14. over524

over524 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    tui đắp muối nhưng cũng ko ăn thua. ah tiện thể anh em cho tôi hỏi chút gà hai bình dầu là nhưu thế nào vậy,có phải là có hai cục ở phao câu ko.hôm nay tắm cho chú nó thấy cục ở phao câu có hai cái liền.mà gà nhà tui thịt thì chỉ thấy có một cái.
    đầu bị sưng tui chích ra rùi.hôm nay thấy đỡ sưng một chút.

15. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Chích ra nhưng phải làm sạch sẽ vết thương nhe. Gà 2 bình dầu là gà có 2 cái nhọn nhọn trên phao câu chỗ con gà hay dủng mỏ lấy dầu ở đó để rỉa lông cho bóng mượt.

16. over524

over524 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    gà có hai bình dầu như vậy có tốt không bác.con gà của em co hai bình dầu.xương chậu của nó rất khít.

17. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Gà 2 bình dầu đá đòn mạnh ...nói chung là tốt ..con xương gim thì cũng kích vừa thôi ,2 xương mà đâu đầu nhau cũng ko tốt ..!

18. giangtuan

Thích đã nhận:
    12
    ---------->nếu khít bằng ngón tay chỏ và 2 đầu gim bằng nhau thì quá tuyệt,có thể nói là máy in.......:-$(quên mất lại ba hoa rùi:laughing:)