gà của em

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi han thanh, 18/1/08.

1. han thanh

han thanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    Mấy hôm nay các bác đánh giá toàn là gà trống không. Em có con gà mái này cũng tạm được theo ý của em, các bác đánh giá dùm em con mà đổ với gà trống lớn thì toàn là khổng lồ chạng 2.9kg mà mới biết gáy .Con gà mái nó đã được trên 3 năm tuổi có một số hình không rõ em sẽ pót sau, cám ơn các bác trước
    Em chỉ thích đỗ, gà xem gà đá chứ không có máu cờ bạc. Không biết ở đây có ai có sở thích giống em không.:applause:

Last edited by a moderator: 18/1/08
  2. Supreme

Supreme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Bác này giống e, chỉ thích đổ gà và xem đá thôi, hồi xưa e toàn đổ gà và bán cho mấy tay chơi gà mua về nuôi lại đem đá ( lúc đó e học lớp 5 àh) lúc đó gà giống e hơi bị pro và nhiều nên nuôi đầy nhà từ lầu 1 đến lầu 3 toàn gà. Lâu rồi ko còn nuôi nữa nhìn thấy nhớ lắm nhưng nhà ko có điều kiện nuôi. Bi giờ cũng ko còn giống để đổ nữa

3. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    2 con này ðep ðôi quá, con mái Ok låm. Cô gång ép gà con ðê chia cho AE nhé.

4. giangtuan

giangtuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    nhìn con mái ô ướt mà thèm quá,sinh ra bầy con rễ có thần kê lắm đó hhahah

5. liem

liem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    463
    mình cũng thích đổ gà lắm nè,nhưng mà thành phố mình "đất chật người đông" không bít kiếm đâu ra chổ đủ rộng rãi để cản gà hết.giấc mơ chỉ là giốc mơ:(

6. giangtuan

Thích đã nhận:
    12
    bạn ở tận đâu mà ko có chỗ để thực hiện giấc mơ của mình.
    mình cũng như bạn nhưng may sao lại nhờ được nhà người quen cho nuôi chứ nhà mình thì ko nuôi được gì hết cả

7. han thanh

Thích đã nhận:
    73
    Cảm ơn các bác con mái ô này là gà không lưỡi, nó đẻ chỉ có 8 trứng thôi. Gà con nó nuôi thì chỉ còn 3con là nhiều vì nó đá chết từ nhỏ nếu mà nhốt thì nó ăn luôn gà con. Thường thì chỉ có 1 gà trống thôi còn lại là gà mái mà con nào cũng có cựa dài như gà trống hiện giờ có 1 con bữa nào rãnh em sẻ chụp hình cho các bác xem và mấy con linh kê của ấy người bạn.

8. coongvip

coongvip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    109
    con gà mái nhìn mặt nhanh nhẹn và cặp mắt dữ quá , lông nhìn mướt ghê . Mái nhà mình toàn bị gà con ăn lông nên nhìn bẩn lắm

9. N.HUY

N.HUY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    176
    mìng cũng thích đổ gà lém nhưng diện tích nhà hơi nhỏ nên ko thể đổ gà nòi. nên mình chỉ đổ gà tre thôi (vì nhỏ con và ít tốn dt), gà tre thì tốn ít thời gin thì có thể chơi đc rồi, còn gà nòi thì hơi lâu. nhưng e cũng mai là dưới quê có ông chú chuyên đổ gà nòi nên chỉ cần e thích con nào là ổng cho con đó (chỉ nuôi làm kiểng thôi chứ ko đá đấm cờ bạc gì à nhe). thấy các bác sôi nổi quá nên e đóng góp chút ý kiến cho vui. có gì ko phải xin các bác bỏ qua cho e.

10. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Con mái này đích thực là linh kê. Nếu bạn đổ đc con trống nào ăn con thì tuyệt vời.

11. giangtuan

Thích đã nhận:
    12
    con mái nó ăn con của nó là linh kê hả chú dũng con nghĩ nó là gà ác(dữ) kê chứ,ai lại ăn cả con nó như thế,ghê quá.

12. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Con trống mà ăn con (xé thịt gà con ăn như các loại chim ăn thịt) là linh kê, người ta thường gọi là Hổ kê.

13. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    con mái này đẹp quá có đổ bầy nào chưa bạn ??? nếu có đổ rồi thì con nó ra sao ?có sát thủ ko bạn ???

14. taibimat

taibimat Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Linh kê thần kê gì mấy bác ơi chỉ có tài (tài & tiền) kê là mới good. Đá gà thời này hơn nhau cái lẹ cựa mà thôi nhưng mà phài nghiệt nửa , chứ đâm như mấy con gà Mỹ chuyên đá cựa dao thì có nước mà móc bọc.

15. han thanh

Thích đã nhận:
    73
    Nó đã đổ được vài lứa con đầu tiên ăn 7 cái, cái đầu trong 1 ngày gà con nó đá chết 3 con gà dữ chỉ có mấy chân thôi. Còn mấy con sau thì chỉ ăn có vài cái thôi, cái nào cũng xuất sắc cả. Lúc đó con gà mái là của ông già ở gần nhà thằng bạn nó biết em thích gà ô nó mới nói người ta trả giá cao mà ổng không có bán, tới cúm gia cầm em và thằng bạn qua nói ổng bán lại đi chứ không bị tịch thu cũng vậy nên ổng mới bán hiện giờ nó có 1 con gà trống rảnh em sẻ chụp cho các bác xem

16. giangtuan

Thích đã nhận:
    12
    ui để anh em phải đợi chờ hơi lâu đó nghe.
    quả này phạt han thanh bằng cách cho anh em trong DD mỗi người 1 em gà(con của linh kê kia),đồng ý ko các bác.
    hì hì mình đùa tí cho vui thôi,bạn pót nhanh nhé.

17. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Mái ô chân trắng quả là khó tìm ?con của bạn chân vàng đúng ko ??? đổ ra mấy bầy con may độ quá rồi ! tìm mái ô chân trắng được chưa chắc đổ ra được 1 con trống ô chân trắng !

18. N.HUY

N.HUY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    176
    Mái ô khó tìm lắm đấy. bạn rán đổ vài bầy xem sao, nhưng phải lựa con trống đẹp hả đổ nhé.

19. han thanh

Thích đã nhận:
    73
    Bác nói đúng đấy gà mái ô chân trắng chưa chắc có gà con là ô ướt. Chứ nói chi là gà trống ô chân trắng mình nuôi gà cũng lâu rồi, mà chưa có được con ô chân trắng nào, Gà ô chân trắng thì mình từ hồi đó tới giờ mình chỉ gặp được vài lần thôi gà ô đa số là chân vàng,đen thôi,còn gà ô chân trắng cựa đen thì càng hiếm ác thứ này thì em chưa gặp~X(~X(.Còn con mái ô của em là chân trắng điểm đen. :D:D:D

20. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Con mái ô này phải gọi là chân lem chứ ko phải là chân điểm đen. Tuy nhiên nó có cặp mắt trắng rất tuyệt. Nếu han thanh tìm đc con trống ô ướt để đổ thì đổ với con mái này thì chắc chắn có gà con là ô ướt. hi hi ...........hơi khó đó nghen.