Gà của em !

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi sơn bọ, 12/7/12.

1. sơn bọ

sơn bọ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    59
    Mới được ông bạn rủ rê chơi gà , iem mạnh dạn đầu tư 3 em gà gồm 2 sống 1 mái , sau đó ông bạn cho thêm một mái đang đẻ lứa 2 nữa , thế là hì hục nuôi và cho ấp thử xem sao , ai ngờ có kết quả , ấp 12 trứng trưa nay đã nở được 3 cháu xinh xinh . Show lên đây chia sẻ với các bác cùng đam mê gà :blushing:
    Báo các các bác iem còn chưa thuộc tên các màu lông gà nữa cơ ạ , đang học dần hihi

Đây là 3 em gà đầu tư lượt đầu , màu sắc 3 em thế này thì đọc là như nào hả các bác ? iem cứ lẫn lộn chuối với điều với khét lung tung cả hi hi

---------- Post added at 09:52 PM ---------- Previous post was at 09:48 PM ----------

Đây là em mái non đang đẻ lứa đầu , ông bạn khuyên là không cho ấp , trứng cứ mang đập vô cháo mà ăn hi hi

Đây là em mái đang ấp 12 trứng

Sau 19 ngày ấp trưa nay đã nở ra 3 cháu gà xinh xinh này ợ , không bít mấy hôm nữa sẽ nở nốt số còn lại . Các bác nào kinh nghiệm nuôi gà con nhiều rồi xin tư vấn cho iem ít kinh nghiệm với , xin cám ơn các bác :-*

Last edited: 12/7/12
  2. Converse

Converse Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,297
    Hic gà mái ấp 12 trứng mà nở có 3 em. Tỉ lệ phôi có cồ yếu quá, hoặc nhiệt độ chỗ bạn để ổ gà nóng quá, mấy em gà của bạn nhìn Không đẹp nhưng rất dễ thương

ltdhong and sơn bọ like this.
  3. bosschau

bosschau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    282
    con khét của bạn đuôi vổng quá mà ngắn, con chuối nhìn tương lai hơn, xem hom sau có khi đêm nở tiếp đó bạn.

sơn bọ thích bài này.
  4. nhocmjnh

nhocmjnh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    268
    e chuối trắng mã đc đấy....để e đấy làm nọc ok....lông lá thế là ngon.

sơn bọ thích bài này.
  5. chicken_phoenix

chicken_phoenix Member

Thích đã nhận:
    49
    gà mẹ ấp cỡ 19 đến 21 ngày là nở hết trứng đó bạn , còn trứng nào qua ngày thứ 22 là ko nở đâu .

sơn bọ thích bài này.
  6. sơn bọ

sơn bọ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    59
    Cám ơn các bác , hôm nay mới là 19 ngày vậy để 2-3 hôm nữa mà không nở thì iem mang trứng ra luộc ăn hết vậy . Lần đầu nở được gà con là iem thích quá trời rồi , có lẽ nở ít vì cái hai cái con trống trên còn non quá nên đạp mái chưa ăn thua các bác nhỉ , chắc lứa sau sẽ tốt hơn

---------- Post added at 11:41 PM ---------- Previous post was at 11:34 PM ----------

Thế thì con khét đó iem mang nấu cháo lun , để con chuối lại vỗ làm giống vậy , bọn này mới khoảng 7-8 tháng gì đó bác ợ

7. thanhbaoloc

thanhbaoloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    bạn kiểm tra trứng thử quả nào không có trống mang vứt đi luộc cũng được . Còn gà của bác thì trừ mỗi cái đuôi ra tjì còn lai đều đẹp. còn gà con , bác rãnh thì nuôi bộ không rãnh cho gà mẹ chăm cho đở mệt. Gà trống tơ như thế cho đạp mái ra đàn con rất khó nuôi vì ......... quá yếu ..

sơn bọ thích bài này.
  8. Thinh_BH

Thinh_BH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    con màu trắng là chuối trắng , màu vàng là khet vàng , chuối trắng nhìn tương lai lắm thân

sơn bọ thích bài này.
  9. vidau

vidau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    369
    em khét đuôi vòng quá không làm nọc đươc đau bạn ơi,em ô choui1 được mấy tháng rồi bạn,em d01 có tương lai tràn trề

sơn bọ thích bài này.
  10. tuan kiet

tuan kiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,139
    e chuối tơ nhìn tương lai lắm nha
    còn to nhìn dàn mã dã thiệt
    e nó mà xong lông chắc mã lết dất lun
    chúc cho e nó ngày càng phát triển mạnh

sơn bọ thích bài này.
  11. sơn bọ

sơn bọ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    59
    Cám ơn các bác đã tư vấn , vậy thì iem sẽ vỗ béo cho con chuối này để làm giống . Theo thông tin khi iem mua 3 em gà này thì em chuối và em gà mái cho đến bây giờ khoảng 7-8 tháng tuổi , còn em trống khét là khoảng 9-10 tháng tuổi
    Tối ni iem vừa vật nốt 9 quả trứng kia ra soi bằng đèn thì thấy 7 quả hỏng , đập ra vẫn chỉ có lòng đỏ và trắng , chắc là do trứng không có Trống , 2 quả còn lại thấy đen đen lờ mờ cái chân gà con nên để lại ấp tiếp . Nhưng theo như các bác nói trên đây thì có lẽ gà con sẽ yếu vì con Trống vẫn còn non quá . Iem sẽ rút kinh nghiệm lần sau vậy
    Tiện đây cho iem hỏi là gà Trống bao nhiêu tháng tuổi mới cho đạp mái được hả các bác ? Bên trong Nam các bác cứ gọi là gà nọc đó , iem xin cám ơn trước

12. Vancouver

Vancouver Well-Known Member

Thích đã nhận:
    413
    sau khi xong lông khoảng 9th là làm nọc được rồi bạn à .. .khi nào nó thay lông thì ngưng đạp dưỡng lại . chúc bạn đổ được nhiều gà đẹp nhé

nhocmjnh and sơn bọ like this.
  13. sơn bọ

sơn bọ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    59
    Hôm nay là đủ 22 ngày mà 2 quả trứng còn lại vẫn chưa nở , iem bèn đập nốt ra để ngâm cứu thì thấy như này , trong quả trứng đã hình thành gà con đầy đủ chân tay như quả trứng vịt lộn hay ăn ấy các bác ạ , nhưng không hiểu sao mà đủ ngày đủ tháng rồi vẫn chưa nở , có lẽ do trống yếu quá không nở được hả các bác ? hai cái con gà con trong trứng cũng không có vẻ gì có sự sống

14. dr_marter

dr_marter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    346
    2 trứng đó cho dù nở ra thì tỉ lệ gà vẫn yếu, mau chết lắm.
    chúc bạn thành công ở lần ấp sau của bầy gà nhà bạn

sơn bọ thích bài này.
  15. nhocmjnh

nhocmjnh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    268
    do trống non quá là chắc chắn rồi...còn 2 e gà đã mọc lông lá đầy đủ mà ko nở thì cũng do nhiều yếu tố bạn ak....theo mình nghĩ là ko d dủ độ ẩm vì dạo này HN nóng quá.....

sơn bọ thích bài này.
  16. hoaibackts

hoaibackts Well-Known Member

Thích đã nhận:
    312
    em chuối mã dài nhỉ...có mấy sợi thòng lòng xuống đất rồi kia...chân mà vừa thì đẹp...tội cao quá

sơn bọ thích bài này.
  17. chienvietthai

chienvietthai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    CHào bạn, gà nở ra được lần đầu tiên là vui quá rồi. Tôi cũng đang nuôi gà tơ chuẩn bị đẻ, vào topic này đọc để học hỏi thêm. Chúc mừng bạn

18. soctrang

soctrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    321
    bộ mã em chuối tương lai sáng lạng còn khét đuôi ben không đẹp lắm
    Chúc mừng chủ topic có gà đẹp