gà của mình các bạn xem cho vui,,,,

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi yee, 13/4/08.

1. yee

yee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    hồi tết nhờ thằng bạn ở Bến Tre bắt dùm cặp gà nuôi cho vui. Con này nhìn vậy chứ gần 2,5 kg, cầm cái ức tròn vo,gà bỏ mùa chưa đá cái nào,,,mình còn chưa coi nó đá chân nào nữa, nghe thằng bạn nói đá tốt lắm, các bạn xem cho zui.
    mặt mũi nè, hổng biết sao lông đầu rụng nhìu wé...:-S
    cặp cán...
    thêm tấm nữa.
    cả nhà nhận xét cho vui nha, để em tranh thủ xổ rồi báo cáo lại.:laughing:

2. Vua ga can tho

Vua ga can tho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    365
    chào bạn yee,con gà đều mồng chích chưng vàng của bạn mua hay bạn đổ,gà của bạn là gà bến tre thì fải,gà của bạn chưng vẩy 2 hàng chơn tốt lắm đó,nhưng gà của bạn mà được thêm 8 móng đen nửa thì mới đúng sách dở luôn,mấy người lớn tuổi người ta ưa nói chưng vàng 8 móng đen may độ lắm,mà bạn có đá k nuôi kiểng chơi thôi.

3. dongdao

dongdao Member

Thích đã nhận:
    1
    Con gà của bạn đẹp quá, hình như đang thay lông phải không?

4. yee

yee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    gà này gốc bến tre đó bạn, mà hổng biết đá đấm sao đây, mình nuôi kiểng chơi thui mà khoái nuôi gà hay hay để ai cần xổ thì mình tiếp :laughing: chứ đá đấm tội lắm...:-S

5. yee

yee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    ờ, nó đang thay lông đó bạn, nhốt bội để chụp hình thui, ko đẹp bằng lúc thả đâu...

6. noname1214

noname1214 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Gà đẹp quá bạn yee ơi... nghe nói nhà bạn có con chihuahua giống cực hiếm luôn phỉa ko? bữa nào show hàng cho ae học hỏi luôn đi bạn!

7. phamhoang_8x

phamhoang_8x Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    wa.. đẹp ghê ah nha.Mấy con gà kiểu này ở HP em thì chắc chẳng bao giờ có được đâu. Nhìn con ga thích mắt thế.

8. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Con gà này mã ít , đuôi bời rời nói chung là ko mạnh ,chân vãy đóng ko sâu ,sát,mắt gà màu đỏ hay nhác cựa ...mồng trích hay lũi khi vô gai ,nói chung con gà này ko hay chỉ để đá chơi thôi ko nên đá lớn ,đó là ý kiến của mình thôi nhe ,ko có ý chê bay mà chỉ nói theo kinh nghiệm ít ỏi của mình ....! có sai mong anh em bỏ qua cho ạ !

9. Trần_huy

Trần_huy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    nhìn lông hình con này xấu quá phải chi lông nó xấu mà được cái đá hay thì ko tính nhưng chân vẩy ko có "đồ chơi"

10. yee

yee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    oh, thanks bạn nha!mình chơi gà văn nghệ thui, mấy tiêu chuẩn này dành cho dân chuyên nghiệp rồi he he, còn lông xấu là tại đang thay lông, nhìn xơ xác vậy áh, chắc ra hết sẽ đẹp hơn. mình ở tp, có gì mình học hỏi thêm nha.

11. Vua ga can tho

Thích đã nhận:
    365
    yee ơi bạn nuôi mấy con,nuôi kiểng chơi thì cũng fải nuôi 1cặp đặng lúc buồn buồn đem ra cho nó sổ với nhau chơi chứ yee

12. yee

yee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    ờ ,mình nuôi 1 trống 2 mái thui, lâu lâu ai có gà thì xổ chơi thui àh, mình cũng tính kiếm 1 con nữa chơi, mình thích màu nhạn lắm, ko biết dưới bạn có cặp nào đẹp ko?
    ờ ,mình nuôi 1 trống 2 mái thui, lâu lâu ai có gà thì xổ chơi thui àh. Mình cũng tính kiếm 1 con nữa chơi, mình thích màu nhạn lắm nuôi kiểng thì hết ý, ko biết dưới bạn có cặp nào đẹp ko?^^

13. Vua ga can tho

Thích đã nhận:
    365
    có nhà mình có giống gà nhạn đá dữ lắm mà lại may độ nửa,giống gà nhạn của mình ở đây nổi tiếng từ xưa tới giờ đó,hiện tại trong chổ nuôi gà của minh cũng có mấy cặp gà nhạn con đả lắm,có gà nhạn chưng xanh nửa yee ơi bạn có thích gà nhạn chưng xanh k,nhưng xao mình nghe người lớn nói còn nhỏ chơi gà nhạn k nên,xui lắm nhưng mình thấy có xui gì đâu à

14. gabong

gabong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nói thật bạn Yee đừng buồn nhá, con gà nầy bạn nên ăn thịt đi, con gà nầy cũng thường gà lắm nó không phải là con gà đá, hình hài và chân cẳng đổ mái cũng không cho gà hay mà bán thì người ta thua tội lắm. Vài lời góp ý có gì phật lòng xin bỏ qua cho.

15. yee

yee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    chời, nghe bạn kể thích wá ! tiếc là bạn ở Cần Thơ lận, nếu ko là mình wa xem liền. Bữa nào bạn chụp rồi pót lên diễn đàn chơi, còn có nhã ý chia lại với mình thì mình ko từ chối đâu nha ! ha ha =D

16. Vua ga can tho

Thích đã nhận:
    365
    ừ để bửa nào chú dũng có dô chơi mình hỏi chú dũng cách poss hình,rồi mình poss lên cho các bạn cùng xem chơi

17. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Mạng ở đây bị lag nên không thấy mấy tấm sau, HCN chỉ dám bình luân về tấm đầu thôi!
    Mỏ lanh,bắt và lên đòn thì hơi bị tốt, hộp sọ "thắt" rất tốt, mặt nhìn có thần, mí mắt nhỏ nên khó bị "sụp" mí. Nhưng mồng hay mào của nó thì không đẹp cho lắm, nhìn thì thấy hay nhưng lại che mất tầm nhìn, HCN đoán khi cho "xổ" nó với con nào đó thì nó nhìn nghiêng chứ không phải nhìn thẳng, tại cái mồng to quá!
    Chân vàng đẹp, quản hơi to và ngón chân ngắn nên khi đá ra đòn không được đau, con này hai hàng vảy "suốt", bộ lông hình như đã đổ xong rồi nhưng mà chưa khô lông thì phải!

Do gà trong Nam nên HCN không thể nói được gì, vì lối đá của nhiều nơi khác nhau! Nhưng theo HCN nghĩ thì nên om lại, nuôi dưỡng và tập luyện kỹ để cho đá xổ xem có đòn nào hay không? Cái mặt nó thì theo HCN đoán có nhiều tài lắm đó! Sau khi cho đá xổ xong thì nên cắt tai, tích là vừa, kẻo sau này đá lại đính đòn thì khổ.

Con này nên nuôi và cho vận động đi lại nhiều, có thể là cho chạy lồng, nhìn dáng nó thì HCn đoán không trụ được khuya hồ, muốn trụ thì cần phải tập thôi! Sau một thời gian cho đá xổ, khoảng 2 - 3 trận thì nó tiếp thu được nhiều kinh nghiệm, khi đó tính chuyện tiếp theo là ổn! Hi hi

Phải công nhận gà trong Nam có bộ lông đuôi đẹp tuyệt! HCN "kết" bộ đuôi như vậy lắm!

18. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Gà đá cựa sắt mà Hiền cô nương, đâu phải gà đòn đâu mà đá theo "hồ". Con này chỉ vào loại thường, đá chơi cho vui thì được.

19. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Hi hi, tại ở đây nên quen! Con này đúc mái nuôi chơi thôi! Mong sao đàn con có khuôn mặt giống như nó, còn cái mào thì học mẹ, như vậy mới hay! Con này bạn cứ nuôi đi, sau này tập xổ với những con khác, có khi nhìn "xấu trai" nhưng nó xài "cựa" tốt thì sao?
    Vì thế ý kiến chỉ là một phần thôi, quan trọng là ở người huấn luyện và ở bản chất của con gà!
    Khi nào x\cho xổ xong rồi cho anh em biết ý kiến nha!

20. yee

yee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    bạn nói đúng rồi đó,ngay từ đầu mình đâu có nói mình chơi gà pro đâu. mình nuôi gà cho vui thôi, ra con nào đẹp thì nuôi xấu thì thịt. Nếu bạn có gà hay thì chia với mình nha. tks