Gà của người xa lạ :D

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi SimonKhan, 15/2/08.

1. SimonKhan

SimonKhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,372
    gà của anh thằng bạn của thằng em, nghe nó giới thiệu ghê lắm nay post lên cho anh em cho ý kiến...

theo em nghĩ 2 con này lai gà Mỹ nên cái đuôi nó kỳ kỳ

Còn con này thì em khoái

Last edited by a moderator: 16/2/08
  2. hoangnd

hoangnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    dáng, mặt, đuôi của con tía giống gà Mỹ lắm. Nó đá đấm thế nào hả bạn ?

3. Supreme

Supreme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Con đầu lai mỹ chắc rùi, chắc đá kinh lắm, mà dạo này gà lai kiểu này ra ngoài khó cáp lắm, dân đá gà sợ tụi gà lai này lắm.
    COn thứ 2 nhìn đã thật, con này đá khôn lắm, tướng tá mặt mũi ok chỉ có cái mồng hơi xấu, ko tốt khi lâm trận

4. taibimat

taibimat Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Đuôi dõng vậy là lai mỹ chắc rùi , chỉ có mấy con gà danh mới dám đụng thôi nhiều khi còn phải chấp tiền hay chạng nửa, hồi đó thằng bạn có mấy con mỹ lai ngày nào nó cũng xịt ướt đuôi rồi lấy máy sấy uốn đuôi xuống cho giống gà mình , con nào nhỗng ít còn đỡ chứ nhỗng nhiều lo ba cái vụ ngụy trang này rồi không có thời giờ chăm gà luôn, mà mấy con ngụy trang đá thua hoài mấy sư kê nói bị phá tướng xui lắm, cũng như mấy con gà danh ai cũng chạy bày đặt về nhuộm lông để không ai biết đưa người khác cầm vô đá ngồi ngoài bắt hàng xáo thì liệu mà cầm xe cho lẹ, ông tổ đá gà đâu có cho ăn,"mưu sự tại nhân thành sự tại thiên mờ ", nếu dễ ăn quá thì dân đá gà giàu hết thiên hạ sẽ đổ nhau đi đá gà hết ai thèm đầu tư vô bất động sản nửa.hi hi hi

5. taibimat

taibimat Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Con úa là hàng hiếm đó nhưng chỉ những người lớn tuổi hay đầm tính cầm mới bền độ được , cáp nên né gà điều cho chắc ăn , gà này mặt dữ lanh chỉ bị cái mồng lớn quá , hơi trò thì phải , mấy con gà của bạn nên cắt cựa sát hơn chút nửa chứ để như vậy là còn dài quá.

6. liem

liem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    463
    wow,gà nhìn cay quá,2 con đầu là gà lai nè,lai nặng lắm nha.con thứ 3 nhìn quá lẽ.nói chung 3 con đều ok,đúng là gà đá có khác,cả 3 con đều cưa cựa chắc là gà đã có độ:x

7. liem

liem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    463
    hiện tại gà việt đâu còn sợ gà lai nữa,bây giờ ko còn vụ gà lai chấp gà việt đâu bạn ơi,bằng kí là 4 cây thui

8. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Mấy con này hình như lai hơi nặng ...ghét gà lai cái là cựa ra tốc hành luôn ko có bao nhiêu tuổi mà cựa thì dài thậm thượt....!

9. giangtuan

giangtuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    [​IMG][/QUOTE]
    nhìn em này làm cảnh thì hết ý,chịu khó tắm giặt cho em nó thường xuyên là trắng muốt ngay:laughing::laughing:.
    Nhìn em nó có vẻ như là bố gà tre mẹ là gà cựa vậy nhỉ có phải ko các bác?

10. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234

Con trên lai ít nhất là 50%, bọn này đá tốc độ và đá lông dữ lắm nhưng ko đâm cựa tịt như gà mình. Con nhạn hình thẳng như cây thước, mặt nhanh rất đẹp tuy nhiên cái mòng lớn quá nên vô gay có thể lủi.

11. SimonKhan

Thích đã nhận:
    1,372
    Nó đấm đá ra sao thì em chưa biết, chỉ nghe thằng em đi coi về nói con nhạn trị giá 10chai, còn 2 con đầu thì cao giá hơn tý... Nghe xong choáng luôn !

12. SimonKhan

Thích đã nhận:
    1,372
    nhìn em này làm cảnh thì hết ý,chịu khó tắm giặt cho em nó thường xuyên là trắng muốt ngay:laughing::laughing:.
    Nhìn em nó có vẻ như là bố gà tre mẹ là gà cựa vậy nhỉ có phải ko các bác?[/QUOTE]
    Con này không phải gà nhạn, người ta gọi nó là gà úa, nhạn là lông trắng tinh còn úa thì có thêm màu vàng...
    Con này ko lai đâu bồ ơi, nó cũng nặng ký lắm, nếu lai gà tre nhìn là biết liền dáng ko được như vậy đâu.

13. Trần_huy

Trần_huy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    Con này không phải gà nhạn, người ta gọi nó là gà úa, nhạn là lông trắng tinh còn úa thì có thêm màu vàng...
    Con này ko lai đâu bồ ơi, nó cũng nặng ký lắm, nếu lai gà tre nhìn là biết liền dáng ko được như vậy đâu.[/QUOTE]
    con này 10t có nhầm hok anh????

14. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Nghe xong ngất luôn .

15. Đ_Phu

Thích đã nhận:
    3,494
    Trời ơi mấy con gà này của ai mà giá gớm thế bạn ? bạn nói tên chủ nhân đi nếu thật sự giá của nó như vậy thì mình có thể biết mấy em này đấy .....?!!!

16. SimonKhan

Thích đã nhận:
    1,372
    Nghe đâu tên Huy thi` phải, nhà hình như làm thuốc trừ sâu...
    Em nghe cũng choáng, nó còn shock em nữa chứ. Muốn đá thử thì đá với nó độ 100chai, nghe xong là bực mình... Ko biết nó nổ hay là sự thật nữa ~X(

17. Đ_Phu

Thích đã nhận:
    3,494
    Ko nổ đâu nếu gà giá trị vậy thì đá 100 chai là hợp lí rồi ! đá gà ko phải gà dữ mới đá tiền lớn quan trọng "cái túi mình dữ" là đá lớn được hè ...! có những con gà thua gà thịt mình nhưng mà mấy đại gia hứng lên là đem đá vài chục cục như thường có vậy mới phá sản đại gia nổi chứ ..........hehehe...!

18. N.HUY

N.HUY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    176
    chỉ có đại gia mới chơi vậy thôi, mấy người đó thuộc dạng liều ăn nhiều mà. Mình mà chơi kiểu đó có nước phá sản luôn qué!!!!

19. Trần_huy

Trần_huy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    con đó dáng ok nhưng cái mồng hơi bị lỗ đi đá chắc đưa cái mồng cho ngừoi ta chụp đá không quá???

20. giangtuan

giangtuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Con này ko lai đâu bồ ơi, nó cũng nặng ký lắm, nếu lai gà tre nhìn là biết liền dáng ko được như vậy đâu.=========>Cảm ơn bạn đã cho tôi mở mang đầu óc