Gà của thiện các Bác phán giúp em nha.

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi Thiện Bảo Lộc, 27/1/11.

1. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400

---------- Post added at 08:55 AM ---------- Previous post was at 08:54 AM ----------

---------- Post added at 08:56 AM ---------- Previous post was at 08:55 AM ----------

---------- Post added at 08:57 AM ---------- Previous post was at 08:56 AM ----------

---------- Post added at 08:57 AM ---------- Previous post was at 08:57 AM ----------

---------- Post added at 08:58 AM ---------- Previous post was at 08:57 AM ----------

---------- Post added at 09:00 AM ---------- Previous post was at 08:58 AM ----------

---------- Post added at 09:00 AM ---------- Previous post was at 09:00 AM ----------

---------- Post added at 09:02 AM ---------- Previous post was at 09:00 AM ----------

---------- Post added at 09:03 AM ---------- Previous post was at 09:02 AM ----------

---------- Post added at 09:09 AM ---------- Previous post was at 09:03 AM ----------

em chưa biết chụp như thế nào, con xấu nhất do đổ lông xoáy bội nên bộ đuôi gãy hết trơn, thành tích 13 cái thông, cái 13 ăn tơi tả mới thắng đang cho cản mái xong đá tiếp. trọng lương 2.6 kg điều vàng chân vàng mỏ vàng mắt vàng.

---------- Post added at 09:11 AM ---------- Previous post was at 09:09 AM ----------

con xanh bông 2.9 kg thành tích 2 cái thông wa tết đá tiếp, con cha người ta chạy mặt gốc tiền giang. 2 con trên cùng một mẹ nhưng khác cha, lối đá như nhau, đá giao nạp hứng 1 cặp vô ngực và xoáy theo vào mu lựng thấy vài chân là gà bạn chết từ trong chết ra,

---------- Post added at 09:12 AM ---------- Previous post was at 09:11 AM ----------

còn mấy con nữa bữa nào em rảnh pót tiếp cho các bác coi

---------- Post added at 09:18 AM ---------- Previous post was at 09:12 AM ----------

gà này chỉ biết thằng em ở cao lãnh mang tặng cho em, thấy xấu xấu nhưng đá cũng tạm được, ko biết sau này đá đám ra sao nhưng được cái lỳ đòn và nhạy cựa, cất chân là 1 cặp cựa vô ngực và xuống chân là 1 cập mu lưng. ra trường ae nhìn cười nói sao ôm gà tàu đi đá gà lai he he cừoi thôi, cái mặt nó buồn buồn như gà bệnh , ra trường cứ rúc vào nách chủ ko kêu gì, cái mặt tái nhợt như gà rù. thế khi băng cựa vào nhìn mặt đỏ gay, đứng thẳng như khúc cây, có vẻ như xấu hổ. khi thả gà hắn ko nhìn đối thủ, chân đi như vấp té, cái đầu lắc lắc sáp thẳng vào gần đối phương và sút cái bụp thẳng vào ngực, chà theo một cặp vào mu lưng là liên tiếp vài chân đá nữa thì gà đối phương chết.

2. chuongnq

chuongnq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,748
    Đúng là đá gà không biết đâu mà lần , thấy con gà cái mặt tái mét lông lá thì xơ xác tưởng dể ăn ai dè con cọp . Con nầy Ạnh chăm sóc nó kỷ chút đi , thành tích 13 cái không dể có con thứ 2 đâu Anh .

Thiện Bảo Lộc thích bài này.
  3. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    em ko đá nữa cho đổ mái thôi, em mượn được con mái mẹ của nó về đổ mái rồi, điều chân xanh móng đen 2.5kg mặt râu, con mẹ của nó mới đẳng cấp, chân bằng ngón tay út, vảy mỏng hậu độ ko lỗi. chuyến này quyết tâm đổ lấy bổn chơi. vì 2 con của nó đá rất hài lòng tuy bổn hơi xấu, nhưng đi đá tự tin ko toát mồ hôi bác àh. phải chơi mấy con này mới được vì họ chủ quan và ít lỗ bạc, nhưng hiện thì con này bị chạy mặt nên đổ mái thôi. nó ăn một con khét chân trắng mỏ trắng mắt trắng, con điều bông chân trắng, mỏ trắng mắt trắng.đá 2 con chết nhưng đá con điều chân trắng là phê nhất, nhưng cuối cùng con điều ấy chết.thấy chủ gà gần khóc vì tiếc con gà của họ mà mình cũng thấy tiếc con gà hay, nhưng cuộc chiến mà thua thì chết thôi. em đá xong họ ra nài mua lại gà của em nhưng em ko bán để nuôi chơi thôi nhìn xấu nhưng cái tính dễ thương, vì gà tặng mà bác sao mà bán được, bán hóa ra người ta nghĩ mình ham tiền he he he, tiền cũng mê lém nhưng tùy lúc thôi.

---------- Post added at 10:24 AM ---------- Previous post was at 10:21 AM ----------

cái nết con gà này kỳ lắm, ôm vào là óc óc như gà bể, đạp dơ hết áo quần ko cho ôm. úp bội nó đội bội chạy thế mới bực, chỉ có cột dây thì được, cái chân bơi bơi khi ẵm lên như gà chạy bộ.

chuongnq thích bài này.
  4. monaco

monaco Black list

Thích đã nhận:
    110
    cha Thien BL này chơi cu chuyển qau chơi gà củng máu me qáu nhễ hehhehe

5. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
    Mình từng chứng kiến 1 con xám xon gà lai, nhìn tướng xấu như ăn mày, ra trường thì mắt lim dim, mặt mày tái tái yếu ớt , ra trường sổ 10 ... khi buông đuôi nó làm 1 lớp con kia bay ra bồ luôn , thế là ăn ...

6. LINH.VI

LINH.VI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,033
    Chúc mừng Thiện BL có được nhiều chiến kê xuất sắc nhé.Xuân này hái lộc vô tư rồi hihi.Chúc đón năm mới thật nhiều chiến công vang dội nhe.Thân

7. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    wa tết mói dám đá bác àh tết này ko dám lỡ đá thua thì chỉ có nước độn thổ biến khỏi nhà thôi, nhiều con tin tưởng thì là gà báo, nhiều con ễnh ương thì đá hay .

8. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    em ô mã mái nhìn lông hình khoái quá. mà gà chiến bác buộc chân như gà thịt thế. Dòn

9. chungganoi

chungganoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,445
    234 ấp 5 xã mỹ thạnh huyện giồng trôm Bến Tre
    e nhìn hoài mà o ra chân nào là chân con điều vàng của Bác
    chúc mừng a có nhiều gà cọp

10. letuan4u

letuan4u Well-Known Member

Thích đã nhận:
    262
    Bác Thiện giờ chuyển qua gà nữa ta, vậy mà em không biết chứ, em ở Bình Phước nè, anh còn nhớ em chứ.

11. taptanhdaga

taptanhdaga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Mình cũng đi đá vòng vòng sài gòn nhưng chưa thấy con gà nào ăn 13 cái hết, dữ lắm là ăn 5 hay 6 cái là hay lắm rồi. Cựa bây giờ phá gà dữ lắm.

12. mã lang

mã lang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Thích con cuối cùng nè vì nhìn là cay liền . Nó là cái con gà buồn buồn đó hả TBL

13. GaThaiLand

GaThaiLand Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    a thiện gì ơi gà tre mã lại thì e đầy còn gà nòi thì hok có ...k bít a trai có vui lòng chia e nó cho e về nui đc k

14. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    COn gà tre mã lại là gà báo híc híc hơm wa chiều làm về vác đi đá chết queo đá đúng dở, tối về em và ông bố vợ làm thịt giận nó đá đở em nhai cả sương he he bể cả cái răng, thua gà bể răng hai cha con say ngất ngây. hic đúng là gà báo, may mà còn ít tiền chứ nhiều nhiều là tết này húp cháo rồi. sau này cóc thèm chơi gà mã mái nữa.

---------- Post added at 07:46 AM ---------- Previous post was at 07:42 AM ----------

em ko nhớ bác đâu bác đưa nguyên em bù cắt vào avatar thế thì ai dám nhớ bác he he he..con thiếu đuôi cái mắt râu buồn buồn, cái cặp cán vàng vảy mỏng, em ko chụp cái hàng hậu và độ do cái chân nó ko đứng yên cứ bơi bơi, chưa hịp chụp nó đạp dơ hết quần áo. cái điện thoại chậm , em đang cho cản mái wa tết bin lại đá tiếp, nó cứu em mái cái chứ ko toi. có lẽ ko đá nữa để đỏ mái chơi thôi mà giang hồ nó ngắm lâu rồi, em cho ngủ cây nên nó ko bắt được.

---------- Post added at 07:50 AM ---------- Previous post was at 07:46 AM ----------

con này ăn cái thư 13 cũng tơi tả lắm bác đang bị tang, giờ thì hết rồi nhưng số nó may ko toi, đung ngay con gà cọp xơi cũng toát mồ hôi. trên này cũng vậy thôi gà em ăn 3 -4 caí là chết luôn khỏi trả độ he he thua cũng nhiều ra phết, cũng chết gần hết roài, giờ còn 4 con chiến thôi . 1con cú của anh phong đưa cho chơi, 1 con we anh Nam và 2 ae con gà thiếu đuôi, 1 con của anh bạn bắt gia kiệm đang chối nước 5 con này wa tết chắc chắn siết cúp được còn lại tính thịt hết đá đám ko được.

chuongnq thích bài này.
  15. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    Thích con này không, em bàn giao cho nè.... chỉ cần đưa con điều qua cho em thôi, kaka

16. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    nhìn đã wá nhưng em ko thíc gà lai, tết về chứ bác ghé em làm vài ve nha, con điều em cho đổ mái, wa tết thằng em dười cao lãnh lên mượn lại đổ mái rồi nó cho em mượn con gà mẹ nó về đổ. em bắt con gà em của nó cũng đá được 2 cái, mấy con trước chết hết rồi bác.

---------- Post added at 10:51 AM ---------- Previous post was at 10:49 AM ----------

nó mang cho em con lai 75 2.5kg con cha nó ăn được 10 cái đang tiếp tục đá, ông châu đi sàlan ấy, ông bạn đưa cho đá bao cái đầu thắng đưa tiền thua trả lại gà, bắt chứ bác ha, gà ông sổ 50 bác, thử cho nó lai với con mái của em cho nó ben chút.

17. ga_blao

Thích đã nhận:
    2,221
    Đừng quá tin vào lời quảng cáo, mà anh chưa có kinh nghiệm nhìn gà.... con we, con điều là ví dụ. Nếu lầm, gà để đá anh chỉ trả giá một lần... còn gà để đỗ, anh sẽ trả giá cả năm sau. Trường hợp của anh nên giữ con điều lại ít nhất 6 tháng... không phải em thần thánh hóa nó đâu nha, nó chưa phải là số 1 đâu nhưng là lựa chọn duy nhất mà anh có

Tính không nói nữa, nhưng ví dụ luôn cho anh thấy rõ hơn:
    Con gà lai ở trên khoảng 90-95% mỹ, từ 2 giòng tên tuổi tại BL gom lại vào nó.... vậy mà nó đá còn thua điểm mấy con khác ở nhà, cho nên Tết này mới dám cho thử cựa, 16 tháng gà

Last edited: 28/1/11
  18. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    em trả giá nhiều rồi bác he he em đổ nó cũng 5 lứa gà rồi, gà lai em cũng có 1 con lai 75 2.5kg nhưng chưa lấy wa tết mang về đi đá, em cho bạn mượn đổ mái vì gà ấp hết rồi, con mẹ nó cho đổ nữa thì trùng huyết mất, gà lai thì có lẽ năm sau vì em đang thử bổn xem nó đá ra sao. nó tuy chưa phải gà hay nhưng dùng để đá phở vẫn có thể ăn phơ thêm vài tô nữa bác àh. năm nay gà lai trên này thua đứt bóng, họ bán ra ngoài hoặc xuống dưới ấy nên toàn gà vớ vẩn, đúng là đổ nhầm là hết một năm. có gì tết ae ta càphê nha, rất vui có thêm người ae chí tình.

letuan4u thích bài này.
  19. letuan4u

letuan4u Well-Known Member

Thích đã nhận:
    262
    Nói chuyện với bác THiện qua điện thoại về Chim cu gáy quá trời vậy mà bác không nhớ em rồi hic hic Con hình avatar là con Siêu tù binh 1 đó, Con siêu tù binh 2 của em chết rồi, nuôi khó kinh

20. ga_blao

Thích đã nhận:
    2,221
    Nữa năm nay, những con gọi là "có cửa" một tí thì anh em rũ nhau đi sg, thường thì 3-4 con, sổ lớn hơn, dễ cáp... đễ đá... dễ thắng hơn ở BL