gà đá người ... help

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi taisaovayha?, 28/2/12.

1. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    em có con gà lai khoản 1,8kg dc 8 tháng rồi , biết chơi gái có tháng mấy nay hà , thấy tướng tá nhanh nhẹn em mang đi xổ xẹt dc vài lần , bây giờ cứ thấy người là nó nhàu tới đá tới tấp em dính đạn hoài , đá đến nỗi gãy hết cựa luôn , em đem nhận nước nó cũng ko bỏ nhổ lông nó càng hung thêm , ko những đá người mà chó hay cái gì nhút nhích là nó chạy tới đá .... lần đầu gặp vụ này ko biết xử lý sao , anh em nào có cách cho nó bớt cái kiểu này ko ? nuôi mà gặp gà như vậy ko dám vào quét dọn chuồng dc , bắt nó còn muốn ko dc . hic hic

2. Vệ Tư Lý

Vệ Tư Lý Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Có 2 cách, bạn thừ xem nhé: C1: thường xuyên xổ xẹt (nhớ là phải xổ cho nó nhừ) để cho nó bớt hăng máu. C2: cho nó ăn mồi thường xuyên (bằng tay nha:laughing:), siêng tắm rửa, ẵm bồng nó thường cũng trở nên thân thiết từ từ thôi. Nếu 2 cách trên vẫn không thành công thì chỉ còn cách thứ 3 là quay chảo, hấp hành thôi bạn=P~. Mình khuyên là bạn nên kiên nhẫn nếu có ý định muốn thuần phục nó nha, chứ nhất thời nóng giận như nhận nước, nhổ lông hoặc sút cho nó 1 cái... thì cũng không ăn thua gì đâu. Chúc bạn sớm được như ý nha.

itloving and taisaovayha? like this.
  3. itloving

itloving Well-Known Member

Thích đã nhận:
    606
    a đem nhúng nước sôi rồi nhổ lông bảo đảm trị dứt bệnh của e nó liền :D hehe, ý vui thôi nhe a trai :D

taisaovayha? thích bài này.
  4. hoang khang

hoang khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    745
    Phát cho nó trái banh đi bạn. Thái có voi đá banh, biết đâu Việt Nam mình có gà đá banh thì sao.

5. LINH.VI

LINH.VI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,033
    Trường hợp này thường gặp thôi bạn,mình nuôi bị đá hoài nè,chân tay bị đâm tét da thịt thường xuyên thôi,cứ từ từ mà thuần em nó thôi,nóng tính đánh nó nó càng dữ hơn nữa nhé.Thân.Cho em nó hiếp vài em gà mái sẽ giảm đi nhiều thói hung hãn đó bạn.

6. NuHoangBaDuoi

NuHoangBaDuoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    287
    Mấy con Sung Sãn như thế thường đá không hay,vừa rồi nuôi 1 con từ nhỏ tới lớn thì nó sung đá người,thử cựa đá người ta xỉu.... sung quá nhào vô bị con kia giãy chết... chết cũng vì sung!

7. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Mấy con này nuôi kỹ, chừng giáp năm là đầm tính lại mới chơi đc, hung hăng như vậy chưa nên xài, mình ko thích mấy con cắn người lắm, vì thường ko phải gả gà hay!

taisaovayha? and itloving like this.
  8. khakhum

khakhum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    260
    a nuôi nhốt trong chuồng lâu ngày nó hung thôi. gữi ai thả đạp mái 1 thời gian là hết ak. mấy con gà mỹ nhập cũng toàn đá người ko. ai kiu nó đá dỡ :))

9. LINH.VI

LINH.VI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,033
    _Kg phải gà dở đâu Trí ơi,gà mình mùa rồi làm 4 cái kg rớt cọng lông mà,nhưng thay lông xông đổi tính thì phải,cứ phơi nắng xong thọt tay vô bội bắt vô là nó chụp đá,cầm khăn lau cho nó nó cũng cắn đá luôn rầu nó lắm.Thân

10. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    em cho nó theo 2 em chân ngắn rồi , hình như nó ganh mái hay sao ak , thấy người ta bước vô chuồng là nó chạy lại đá túi bụi.mình nuôi gà cũng thích mấy con đầm tính , đa số mấy con đó là canh hoặc hứng , còn mấy con nóng tính này đi đá nhàu vô đấm đá túi bụi quá , mà mấy con hung quá em cũng ko mê lắm , lúc trước có 1 con hễ thấy gà là nó như muốn ăn sống , đi đá cũng do ham đá quá mà nó cứ nhập vô là cắn ko buông , cuối cùng thua do ngu :d

11. bangdaika

bangdaika Well-Known Member

Thích đã nhận:
    102
    mấy em gà này vô độ thường chết vì quá sung:)) .........

12. firstkiss

firstkiss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    Tui có 1 con y chang vậy đó, phá hình đến nát hết luôn... Giờ còn cách thả mái nó thôi... Thả chổ nào rộng, có rau cỏ cho nó ăn với 2,3 em mái... Từ từ sẽ trầm tính lại à... Đem thả thì coi chừng nó kiếm gà hàng xóm đá mà chết cả 2 nha...

13. foretmenot

foretmenot Active Member

Thích đã nhận:
    20
    có gà vậy là ngon rồi cho no về quê để nó làm đại ca canh giữ nhà hoặc giữ đàn gà của mình khỏi cần nuôi chó. nói vui vậy thôi chứ hồi đó mình có 1 con 3.2kg chuyên đá người nhưng giữ bầy thì ok .sau nó đá người quá bán nó là bầy gà của mình bị trộm hết.

14. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Gà già mà đổi tánh thì ko nói anh Việt à, nhưng gà còn tơ mà sung như vậy thì chưa chuẩn gà đâu anh, con gà trầm tính bao giờ cũng hay hơn con nóng tính.