gà đang tập làm gà mồi

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi garungviet, 13/9/13.

1. garungviet

garungviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    235
    e có con gà lai này định tập làm gà mồi e nói đc gần 10 tháng,nay up lên ae xem rùi cho e chút ý kiến và có cách tập nào để e nó thiện chiến hơn ko nhe,vì hồi nào giờ e có nuôi gà mồi bao giờ đâu,đây là con đầu tiên của e ạ,mong các ae tận tình hướng dẫn,thanks các ae nhiều.
    giọng gáy e nó đây mời ae xem và oánh giá dùm,e thanks nhiệt tình
    <iframe width="420" height="315" src="//www.youtube.com/embed/SvC0G-VmEpA" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
    hình của e nó đây mời ae xem

Last edited: 13/9/13
  2. catphien

catphien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    741
    Nhận xét theo ý kiến cá nhân thôi nếu có gì chủ topic bỏ qua nha:
    _Hình dáng,mặt mồng đẹp
    _Tích hơi lớn,màu chân này thì không ưng ý lắm
    Nhìn tổng thể là con gà đẹp,giọng gáy thì do đang ở cty không nghe được nên không dám nhận xét.Gà 10 tháng rồi mà còn tập gì nữa hả bạn,ra rừng cho em nó chiến đấu được rồi đó.

tranthaiGL and garungviet like this.
  3. trantienmyduc

trantienmyduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    con này có mồng bo sát chắc lì lắm đây, a mới bắt đầu chơi gà mồi nên tướng tá thế này là ok lắm rồi, chân xanh dù nhìn không đẹp nhưng cũng chẳng ảnh hưởng ji,
    giọng gáy hình như không được gắt gọn lắm!!!!!!!!!!!! a cứ mang lên e đi vài vòng là biết nó chơi như thế nào ah!!!!!!!!!!!!!

loc ct and garungviet like this.
  4. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    mình thấy có vẻ nó hơi bự con, giọng gáy được rồi ...... mang đi rừng mấy buổi cho quen rồi bẫy luôn thôi cho nó chế độ vừa học vừa làm ....hihi

loc ct and garungviet like this.
  5. garungviet

Thích đã nhận:
    235
    e cám ơn anh nha,e thì mới tập tành về gà mồi nên đẹp xấu hay dỡ thì chỉ biết trông đợi vào ae nhận xét dùm thôi rùi rút ra bài học.

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:10 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:05 PM ----------

ok Tiến,a cũng định zậy đó khi nào rãnh chắc a alo Tiến đem qua nhờ Tiến tập cho e nó ra rừng há.thanks trc nha
    p/s : mình bỏ nó vô cái giỏ đệm hay đựng gà đá được ko Tiến (a ko có giỏ chuyên dụng cho ga mồi,hehe)

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:14 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:10 PM ----------

chắc tại mình chụp gần nên thấy bự,chứ nhìn ở ngoài cũng ngang ngữa vs gà grr àh.ở gần mình thì ko có rừng mà toàn là rẫy ko nhưng cũng tầm 30-40km nên cũng hơi ngại đi.còn mún đi rừng chắc gần cả 100km.hic

nam-hoabinh, catphien and loc ct like this.
  6. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    mấy bác miền trong đi bẫy cực nhỉ, ngoài mình đi 5 10 20km có bẫy cả mấy mùa à

garungviet thích bài này.
  7. trantienmyduc

trantienmyduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    ok Tiến,a cũng định zậy đó khi nào rãnh chắc a alo Tiến đem qua nhờ Tiến tập cho e nó ra rừng há.thanks trc nhầ
    p/s : mình bỏ nó vô cái giỏ đệm hay đựng gà đá được ko Tiến (a ko có giỏ chuyên dụng cho ga mồi,hehe)

Giỏ gà đá cũng không sao, a mua loại nhỏ đựng gà tre đó!!!!!!!!!!, con gà này lần trước e thấy nó đập cánh dc lắm ah!!!!

Last edited: 13/9/13
  8. garungviet

Thích đã nhận:
    235
    tại chỗ mình thì xa rừng thôi,có nhiều ae trong đây nhà cũng gần rừng.

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:44 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:36 PM ----------

đúng rùi,còn này hôm bữa a để dưới đất đó .

catphien thích bài này.
  9. Hieu Ca Rem

Hieu Ca Rem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    909
    Bác ở bh thì đánh cũng hơi cực. Trị an,mã đà,hiếu liêm,lý lịch. Mà giờ gà bể cũng nhiều. Nếu bác không ngại thì vào mùa em mời bác lên phương lâm một chuyến. Lâu lâu em cũng hay ghé bh chơi. Bác ở khúc nào bh thế. Khi nào rảnh em mời bác cafe. Thích thì bac inbox sdt cho e. Mog muốn được giao lưu và học hỏi

10. bakhanh

bakhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    gà có dáng của gà tre nhưng cũng ko ảnh hưởng gì nhiều lắm, giọng gáy này ra rừng chơi cũng đc, gà bổi chạy hơi chậm 1 tí. gà tầm này thì cho đi cắm đất đc rồi, hay muốn độ thêm cây cắm cao 0,5m cho em nó đứng trên đó?? hì hì

11. garungviet

Thích đã nhận:
    235
    mình cũng thik đi xem bẫy lắm,nhưng ngại ko có thời gian rãnh để đi xa đc,hic hic.hy vọng sẽ có 1 ngày cùng bạn đi bẫy 1 chuyến.
    mình ở gần chợ đồn P.Bửu Hòa
    đã inbox sdt có gì cafe cafao,hihi

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:57 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:55 AM ----------

mình cũng đang tập cắm đất vài lần rùi,hihi.thanks bác hướng dẫn thêm