gà đẽ ít

Thảo luận trong 'Chăm sóc gà đẻ - gà con' bắt đầu bởi mhi_pro, 19/7/10.

1. mhi_pro

mhi_pro Active Member

Thích đã nhận:
    130
    Mọi người ơi sao con gà mái này đẻ trứng ít wá.Em nó lứa này là thứ 3 rùi mà chỉ có 3 trứng rồi ấp!Lứa đầu gà chỉ đẻ 2,3 trứng,em nghĩ là gà so nên đẻ ít,còn lứa 2 em ko kiểm nhưng cũg rất ít vì 1 ổ có tới 2 con đẻ mà nó ấp trước mà trong ổ chỉ có 5 wả
    MONG MỌI NGƯƠI CHỈ GIÚP:confused:

thanhduy131 and FISHER-MAN like this.
  2. hungphamngoc

hungphamngoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,736
    Riêng với gà tre VN nếu đẻ ít như vậy thì bạn phải xem lại chế độ ăn uống của nó rồi. Bạn có con gà mái rất đẹp, cố lên nha!

---------- Post added at 09:42 PM ---------- Previous post was at 09:37 PM ----------

Riêng với gà tre mình mà đẻ ít như vậy thì bạn phải xem lại chế độ ăn uống của em nó rồi. Nhưng với màu sắc, hình dáng hiện hữu đã cho thấy con gà đang phát triển rất tốt cho nên bạn cũng cầ kiểm tra lại các yếu tố khác xem có bị thất lạc trứng không .... Bạn có con gà đẹp lắm, cô chăm nhé!

FISHER-MAN, mhi_pro and quachnguyen like this.
  3. quachnguyen

quachnguyen Chủ nhiệm CLB GK Q6

Thích đã nhận:
    8,201
    xem lại coi có ai lấy trứng chiên opla hay nấu mì gói không, trứng con gà thấy tứong tá như mà đẻ 2,3 trứng rồi ấp là điều lạ đó

mhi_pro thích bài này.
  4. rosecom_hanoi

rosecom_hanoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    188
    Chắc tại do nuôi chưa đủ chất thôi
    Con mái thái của mình cũng thế lứa đầu đẻ được 12 trứng, nhưng lứa sau có được 6 trứng là lại ấp rồi do bị đẻ cách nhật

5. thanhduy131

thanhduy131 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Chắc con gà không hợp phong thuỷ nhà bạn hay sao ây :D, hay nhượng lại choa mềnh đê .... nhà mình không có đất rộng để nuôi nhưng em mái chuối lứa đầu đẻ tới 16 quả, cho nó ăn tôm cho có canxi là đẻ nhềiu thôi .... (mỗi ngày một con tôm hùm đẻ càng dữ) :D

6. sonke-hanoi

sonke-hanoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    81
    không phải là do cho ăn uống không đủ chất đâu,nếu ăn uống không đủ chất và thiếu canxi thì gà sẽ đẻ cách nhật và đẻ trứng nón,cái chính ở đây là do con gà mái của bạn không tụ được nhiều trứng để mà đẻ bạn à.bệnh này thì chẳng có cách nào chữa,tùy vào nó thôi.còn nếu nó già gà đi nữa chắc sẽ khả quan hơn thôi.Thân!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

7. VN00501660

VN00501660 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    chắc gà bị thiếu chất rùi gà tre cùi bắp của mình của đẻ được ít nhất cũng là 8 trứng đó
    bạn mua thịt bò tôm cua dế rùi đủ thứ bổ sung coi seo còn hok ra thú y đó kêu bán thuốc cho gà đẻ nhưng mình hok có nhớ thuốc tên gì nữa cứ ra thú y noi bán thuốc cho gà đẻ

8. chuyenvega

chuyenvega Well-Known Member

Thích đã nhận:
    155
    2 chữ trong sách sữ ghi lại thời trước công nguyên là THIẾU CHẤT...!