Gà đẻ lứa đầu ?

Thảo luận trong 'Chăm sóc gà đẻ - gà con' bắt đầu bởi TeddyPhamHung, 4/9/10.

1. TeddyPhamHung

TeddyPhamHung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    617
    Các anh em cho em hỏi nhé !
    Gà nhà em mới đẻ lứa đầu tiên cách 1 ngày nó đẻ 1 trứng có phải là do mới lứa đầu tiên nên nó đẻ cách nhật hay do trạng gà nhà em nhỏ nên nó đẻ như thế ? Em cho nó ăn thóc và gạo lức trộn xen kẻ ! rồi nào là tôm tép rồi vỏ trứng gà rồi cả dế nữa =.=''

Và điều này nữa mấy thắng bạn em nó nói gà đẻ lứa đầu đem trứng đi luộc ăn hết chứ ấp nở gà cũng yếu và có khi không nở ? Có phải điều này là đúng không ạ ?

2. babyeu

babyeu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Gà đẻ lứa đầu 2 ngày đẻ 1 trứng là chuyện bình thường thôi bạn ơi trạng nhỏ hay to gì thì như nhau cả nhưng gà tre thì thường vậy hơn gà khác , cho ăn nhiều cũng vậy thôi à . Còn ý kiến của mấy thằng bạn của pro thì thiệt pó tay , xúi dại ko ah , gà người ta nuôi đến lớn đẻ lứa đầu mừng gần chết lại kêu đi luộc .Lứa nào thì lứa , trứng nở yếu hay mạnh là do bản thân của bố mẹ nó thôi chứ ăn nhập gì với lứa 1 hay 2 .Em tin là cả diễn đàn này chắc chẳng ai đem luộc trứng kiểu này hết ah .Vài lời góp ý , chúc anh có đàn gà đẹp

3. TeddyPhamHung

TeddyPhamHung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    617
    thanks babyeu nhiều nhá !
    Cho mình động lực để cải tiến cái máy ấp hjhj ^^! Đang làm cái thùng ấp đảo trứng từ bên ngoài không cần phải mở nắp :D

4. babyeu

babyeu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    làm xong nhớ poss bài chia sẻ với nha PhamHung (^-^)