Gà điều vảy phủ địa. Anh em cho mình hỏi

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi levien, 20/3/12.

1. levien

levien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    tình hình là dạo này mới có bắt 2 chú ,,1 khét sữa,2.5 kg chiến tích là win 2 cái chuẩn bị cái thứ 3 thì xổ bị gãy cựa chốt đang dưỡng lại,,vậy thì nếu lành thì có nên chiến tiếp ko a e?????????????,vì có người nói là sợ nó trả độ nên em hơi ớn ....chứ hình thù thì rất ok ai nhìn cũng kết
    còn e kia là gà điều chưa đá cái nào nó có 1 vảy phủ địa bên trân phải,bữa bắt nó thì có xổ nhưng ko nhiều ,sáng nay xổ cái thứ 2 cho đá hết giò luôn,thì hôm nay nó nhảy xổm hơn nhiều (hay nhảy lung tung)nhưng vô gai thì đá ko còn chỗ nào mà chê cả chụp đâu là quất đó con kia đá nó nhưng rất ít ,nó quất con kia muốn chạy luôn thì em bắt ra,rất thích nó vô gai đá kinh khủng lắm,nhưng nó nhảy lung tung nên em hơi lo khi đá thật vậy a e cho em hỏi cách khắc phục thế nào????em định cho xổ 2 cái nữa là ra trận còn khoảng 13 ngày nữa là quất,
    hình e sẻ up sau ,a em cho em ý kiến với nhé

a e up hình cho thấy luôn dùm mình nhé,,mình chỉ up được như vậy ,hic

Last edited by a moderator: 20/3/12
  2. fixalot

fixalot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    976
    cái này đâu phải phủ địa đâu ta.....................

handsomeprince and levien like this.
  3. levien

levien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    mình coi trên mạng và những người chơi gà chung nói em nó là phủ địa,ko lẽ ko đúng hả ta?????:confused:

4. phungbatu

phungbatu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    535
    Phủ địa là 2 vảy ở 1 hàng, ghép thành vảy dài như vảy đó. Nhưng xếp ở cuối cùng mới họi là phủ địa bạn ơi. Tham khảo lại đi hen.
    Mình nghĩ vảy này chỉ là vấn cán thôi.

levien thích bài này.
  5. baovanlinhhuong

baovanlinhhuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    up cho gà đẹp ! không phủ thì quấn cán !hihi ...................

levien thích bài này.
  6. levien

levien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    đây là e khét win 2 cái ,,chuồng vừa làm chưa đổ cát ...

Uploaded with ImageShack.us

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:33 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:20 PM ----------
    cám ơn bạn , em nó vô gai đá dữ lắm ko biết ra trận em đá nó thế nào mong là win hihi

Last edited: 20/3/12
    itloving thích bài này.
  7. NuHoangBaDuoi

NuHoangBaDuoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    287
    Vài ý kiến cá nhân- trước giờ Em chơi gà Kiểng không ah hihi:Em có nói gì sai thì góp ý giúp Em nhé
    -Gà tốt, Nhất là con khét bông,những con đóng mồng như thế đều là gà khá trở lên!
    -Gà xổ là 1 chuyện đến khi mang cựa là chuyện hoàn toàn khác
    -Gà giờ đá tính từng chân nên những con vô gai hay mà dàn nạp ko tốt thì cũng khó có cửa thắng
    - Lan Hồ Điệp nên rã dớn ra sau khi chơi Tết,trồng vô chậu mà ko rã dớn nếu đều kiện ẩm quá độ dễ chết cây hihi.rã dớn thì cũng rã vừa vừa và vô ít dớn nếu thiếu độ ẩm quá cây cũng ko tốt vì loại này chịu ẩm và râm!
    Khoa!

itloving and levien like this.
  8. levien

levien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    cám ơn bạn nuhoangbaduoi nhé,,lan thì mình chơi văn nghệ thôi cũg chơi 2 năm rồi,,chỉ bỏ phân và tưới sương thôi ,,còn rã dớn như bạn nói là lấy ra hết và bỏ dớn mới vô trồng lại hả bạn,,dớn là cái gì mình ko hiểu bạn ơi,,hì hì,,

longty thích bài này.
  9. gamoilon

gamoilon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    213
    2 con chiếng kê của bạn nhìn con nào củn cai hết theo mình nghĩ chân phải con diều thi có phũ dịa 3
    niếu anh sợ con nào thi nhớ toi mình nha ? chúc mừng bạn có nhiều chiêng kê

10. levien

levien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    thank bạn ,,,con khét thì của ông anh để lại ,,còn e điều thì nó có duyên với mình đi qua đi lại thấy nó hằng ngày mà ko nhìn ,chừng nửa tháng nghía e nó cay quá nên bụp luôn,,có điều là nó sợ em khét nên ko dám cho thấy mặt luôn

thanh sang, longty and gamoilon like this.
  11. Sontynl

Sontynl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Mình thì không rành vẩy vi cho lắm nên không ý kiến, mình chỉ nhìn tướng tá mặt mài và lối đá thôi. Hai con gà của bạn nhìn liền lạc rất tốt, còn con điều nhìn cũng cứng gà rồi chắc thiếu xổ nên em nó nhảy tửng của nết gà tơ, bạn nên xổ nhiều dạt cho em nó khôn gà lại cũng tùy từng bến nữa có con nó đá hay có con nó sẽ mất bến thì nó nhảy tửng thôi.

levien thích bài này.
  12. tungkuangmttg

tungkuangmttg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    Phủ Địa 3 đó bạn ơi ! HOk tốt bằng Phũ Địa sát ngón NGọ ! Kèm theo LIên Giáp Ngoại , mai độ đầu dữ lắm đó ! Gà gãy cựa nặng ko , gãy ngang hay bị tróc ! 2 năm trứoc mình có 1 bé Khét bị gãy ngang luôn ,cái gốc còn chưa duoc 1cm ,vài tháng sau lành lại thì cựa ngắn cựa dài ! Nhưng bán cho người ta vẫn đá ăn đó ! Và 1 con QUe mật bị tróc cựa thôi , vậy mà bán cho ngta vẫn ăn 2 cái liền ,cái thứ 3 mới mặc áo giáp đứng ữong ngực cho ngta đá @@! HIhihi !

levien thích bài này.
  13. levien

levien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    gãy sát gốc luôn bác à,,còn nhân bên trong nhưng hôm nay cũng 13 ngày nên khô rồi ,đang định cho e nó xổ lại vài chân cho phong độ 1 tí,bác ở mỹ tho à..có gì a e giao lưu

14. namthanhloi

namthanhloi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    Phủ địa hay vấn cán nhưng ở dưới cựa đều là gà tốt. Nên xổ với những con gà to hơn nó và xổ nhìu 1 chút từ từ rồi nó sẽ có kinh nghiệm ! :)

levien thích bài này.
  15. levien

levien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    thông báo với a e là em gà điều trưa nay đã thắng trận rồi ,,,em nó 2kg650 đá với người ta tới 2k7 cao hơn nó ,,nó chấp mình ăn 9,,chưa thả gà ,ngoài hàng sáo nó chấp thêm ăn 7 luôn ,ko ai dám đá ,nó nó bắt tháo cựa mới ghê,,rồi mấy a e bắt thêm gà mình thế là quất,vô 2 chân là gà mình đâm nó rồi ,nó sụm ..vô gai gà mình toàn đá mu lưng ,đá mà gà mình chấp con kia ăn 1 luôn ,,,thế là con kia chạy ,,,hehehe,,công nhận e nó xổ thì khác mà mang cựa vào thì khác ,,mượn cựa ng ta đá ,,win rồi mua luôn cặp cựa ,mong là e nó win thên 6,7 cái nữa là cho e nó đổ mái luôn

khongthevacothe thích bài này.
  16. gamoilon

Thích đã nhận:
    213
    chúc mừng levien em phủ địa 3 đả lên đai kỳ tới có đi đá nửa nhớ đt cho mình nha hjjjj chúc chiếng kê bạn lên đai dài dài

levien thích bài này.
  17. namnhocvtvn

namnhocvtvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    191
    em điều nhìn tốt lắm bạn.còn em khét bị gãy cựa chốt thì theo mình mấy em như vậy khi ra trận thì xui nhiều hơn hên,tại mình cũng đã có mấy trường hợp như vậy rồi,còn nếu gà hay mà ăn được thì về cũng chết hoặc kô xài đc nữa bạn ạ

18. levien

levien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    uhm ,,mình cũng sợ em khét như vậy cho nên cũng lo lắm ,sáng nay cho em nó xổ rồi xổ với con gà 3kg hơi già nó 2kg5 ,,nó đá chân mạnh lắm khác hẳn mấy bữa có lẽ chuẩn bị ra trận là được rồi ,,,mong là em nó ko như mấy con gãy cựa của bác hic hic,,,dù gì e nó từng giết 2 con rồi nên cũng an tâm hơn 1 tí

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:48 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:47 PM ----------

bác ở đâu mà gọi dt cho bác được hả bác.nếu ở mỹ tho a e cafe vui

gamoilon thích bài này.
  19. levien

levien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    thông báo với a e em gà khét đã lên đường,,,mình 2k5 nó cũng 2k5,hình hài ,màu da cái gì nó cũng thua mình ,dô nạp thì 2 bên đều dính cựa,nhưng vô gai mình ko đá lông bằng nó ,,(mình dàn nạp mạnh hơn,)nó chụp là đá gà mình dính ngay phổi,chừng 1 phút là chết,thua ..tiền thua ko tiếc .nhưng tiếc con gà ,bởi vậy gà nạp hay chưa chắn là đã thắng ng ta ,may mà tụi nó ko dám đá nhiều gà mình ăn 8 luôn mà ko ai dám đá hic hic,,rút kinh nghiệm sau này gà mà gãy cựa là ko đá nữa ,,1 ngày buồn

20. gamoilon

Thích đã nhận:
    213
    dúng là 1 ngay không vui vẽ chia buồn cùng levien lúc trước mình nói ròi đưa cho mình dá cho mà bạn không chiệu