Gà DIY co2 lần đầu tiên, xin các bác cho ý kiến

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi huynhnam, 23/1/15.

1. huynhnam

huynhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    Chơi bình co2 sợ bị nổ nên học hỏi từ nhiều bạn và google kết quả đã thành công. Sai sót chổ nào mong các băn bỏ qua cho và góp ý với
    - bình coca 1,5L
    - Natri bicacbonat gói 5g mua tiệm thuốc tây 8k
    - phèn chua 5k
    Mình cho 1L nước vào chai coca xong cho 3 gói bột Natri 5g vào lắc cho tan hết, đập phèn chua khoãn 4-5 bằng đầu ngón tay rồi cho vào chai luôn, lắc nhẹ vài cái sau 5 phút bắt đầu co phản ứng, bình từ từ căng cứng
    Mình sử dụng bộ truyền dịch nhưng ko đá đọng gì tới cái van khoá mở cho nó max luôn
    Còn van 1 chiều thì mình vừa ngăn ko cho nước trào ngược, vừa nhét cứng bông y tế làm đầu sủi. Kết quả hơn mong đợi còn mấy ngày hết khí thì chưa biết, vừa làm xong là share liền ;)
    Đây là clip
    [video]https://m.youtube.com/watch?feature=youtube_gdata_player&v=gDPZylgd1HM[/video]

Last edited: 23/1/15
    choitidobuon and concuabaoto like this.
  2. choitidobuon

choitidobuon Active Member

Thích đã nhận:
    3
    Quá hay, mình cũng chơi kiểu này nhưng cứ hai ngày phải pha lại một lần, tỉ lệ ngang nhau, bình 1,5 lít thì cứ 2 thìa dung ăn cơm tấm, đổ tầm gần 1 lít nước vào lắc nhẹ. Mình ở tp.HCM ra Thành Thái mua hóa chất theo ký nên rẻ rề, na2co3 40k 1kg, phèn nhôm thì 30k.

3. doantienthao

doantienthao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    em cũng làm như này nhưng = đường + bột nở bánh mỳ , dùng cái này dở cái là c02 ra ko đều lúc căng khí thì ra nhưng nhả khí đc 2 tiếng là bắt đầu ko nhả nữa lại phải chỉnh lại van , nhưng em khắc phục = cách dùng đc 2 3 hôm bắt đầu giảm khí thì em mở van hết cỡ thêm 1 chút đường vào nó lại sủi khí bao h thấy hết khí lại thêm đường vào (mỗi lân thêm đường dung dc 1 đến 2 ngày ) em nghĩ ko cần dùng van 1 chiều tại đầu sủi bịt kín bông để chia nhỏ giọt khí rồi nước nó chả thể chảy ngc vao dc

4. Ngoc Nhi

Ngoc Nhi Member

Thích đã nhận:
    1
    Các bác làm đúng rồi,mình dùng công thuc nhu vậy,đường+men bột nở,dùng dc hon1 tuần lận ma