GÀ em bị gì và cách trị bệnh.

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi kamma, 14/7/11.

1. kamma

kamma Active Member

Thích đã nhận:
    41
    Gà em được khoảng 2t rưỡi . Mấy ngày nay nó ít ăn , mặt hay tái ,hay nằm . Em không biết bị gì và cách trị bệnh .A e diễn đàn ai biết chỉ e với .
    Mong có sự giúp đỡ của a e sớm . Cám ơn rất nhiều .

2. taivn_tieuke

taivn_tieuke Active Member

Thích đã nhận:
    25
    Mình cũng có 1 con bị giống bạn.Mình đã làm như sau và giờ nó đã ổn. Ra nhà thuốc mua mấy viên ampi 500mg về pha nước ( liều lượng : 1 viên/nửa chai nước suối nhỏ ) bơm thường xuyên cho nó.Nếu gà bỏ ăn thì trộn cơm nóng với cám nhét cho nó ăn, trước khi ngủ nhét cho nó 1 viên VTM B tổng hợp ( B1 + B6 + B12) , 1 viên VTM C , tối ngủ nhớ che chắn kĩ càng, tránh gió tuyệt đối. Có nhiều bệnh không thể chữa bắng thuốc được mà phải đảm bảo dinh dưỡng cho nó, tránh để gà kiệt sức mà chết vì đói và khát. Và quan trọng nhất là 'SỰ KIÊN TRÌ' .Vài lời chia sẽ, chúc gà bạn nhanh chóng khỏi bệnh và khỏe mạnh ! Thân!!!

kamma thích bài này.
  3. cocobantam

cocobantam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    289
    bạn nói chính xác rùi nhưng vitamin thì cho uống buổi sáng tốt hơn bạn ơi,kháng sinh cho uống trên 5 ngày nhé,thức ăn nhét vừa phải thôi chứ gà đang yếu nhét quá không tiêu là tai hại lắm có thể nhét thêm vài con dế nữa,có thể gà bạn bị gió đó mùa này dễ bị lắm,bạn dùng thêm tỏi đâm nhuyễn pha nước ấm cho uống thêm để khích thích tiêu hóa và làm ấm người đó

kamma thích bài này.
  4. kamma

kamma Active Member

Thích đã nhận:
    41
    Mình cảm ơn các bạn nhiều lắm . để mình làm như lời các bạn nói . Cám ơn nhiều lắm !