Gà hay ngủ ngày

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi bobinbobin, 27/5/11.

1. bobinbobin

bobinbobin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    189
    Các bạn cho mình hỏi gà bị ngủ ngày chữa làm sao? Trong bầy gà nhà mình có một em hay ngủ ngày,ngủ bất kể giờ giấc,đang làm gì cũng đứng ra ngủ đc,nhiều khi còn bay lên người mình đậu ngủ khò ra.Em nó bị cũng lâu rùi (hơn 1 tháng),mà tại mình để ở quê nên ko chăm đc,nay đem về chăm.Cho mình hỏi cách trị triệt để luôn nhé,hiện tại cũng ko thấy nguy hiểm gì,vẫn ăn uống bình thường.
    Còn một vấn đề nữa,sao mình thấy gà nuôi thả chậm lớn quá.Một bầy gà mình tách làm đôi.Nửa nuôi nhốt,nửa thả vườn (sáng + chiều vẫn cho ăn trc khi vô chuồng+ lâu lâu cho ăn lai rai) mà sao giờ nhìn lại thấy mấy em nuôi nhốt to gấp 1.5 lần mấy em thả lang,biết gáy luôn,còn mấy em kia thấy khờ khờ,phát triển lông lá cũng chậm hơn mấy em nhốt nữa

2. Nguyên Nhung

Nguyên Nhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    122
    gà của a kg phải ngủ ngày dâu.chỉ mới có thử nghiệm có hai con chưa khẳng định đươc.gà thả vườn vẫn lớn bình thường mà lông đẹp lắm a ơi

bobinbobin thích bài này.
  3. luanlyct

luanlyct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    162
    Gà ngủ ngày của bạn nếu bạn nói không có dấu hiệu của gà bị bệnh ( ăn uống bt) vậy có khi nó là " gà linh" đó bạn.....
    Về vụ nuôi nhốt và nuôi thả vườn thì thử nghiệm của bạn phản ánh đúng thực tế rồi đó . Nuôi gà kiểng thì cơ bản là phải nuôi nhốt thỉnh thoảng thả ra ngoài lúc trời khô để phơi nắng và tắm cát, thả lang 100% thời gian sẽ chậm lớn và bộ lông không phát triển tốt . Ai mà cãi lại cái vụ này thì ngon cãi với tui , tui sẳn sàng thử nghiệm cho coi .Hê hê.

4. VN00501660

VN00501660 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    gà bạn bình thường hay sao nếu 0 bị sao thì cứ để cho em nó ngủ đi ngủ càng nhìu càng tốt !!!!!!!! ngủ càng nhìu thì con đó chỉ lấy thịt thôi nó ngủ nó mập ra

5. bobinbobin

Thích đã nhận:
    189
    Bầy 14 em,mình chia 1/2 thả,còn lại nuôi nhốt đó bạn.Chắc tại nó đi lang thang nhiều nên ốm,còn gà nuôi nhốt thì toàn ăn xong là nằm à.Để mai rảnh chụp hình mấy em nhìn là biết liền hà,khác biệt rõ

Vậy ko có cách nào chữa ngủ ngày hả bạn,linh hay ko thì mình ko rành,nhưng mình nuôi gà kiểng chứ ko có gà đá,hihi

Ngủ như heo,đang đứng ăn cũng ngủ,rỉa lông cũng ngủ,mấy con kia chạy phá ầm ầm nó ngủ xong lát dậy phá sau,kaka

6. bobinbobin

Thích đã nhận:
    189
    Hnay để ý mới phát hiện ra,thỉnh thoảng em nó đi phân y như nước chứ ko có gì trong đó....thêm 1 triệu chứng,có ai biết thì bắt bệnh giùm mình với:)

7. Nguyên Nhung

Nguyên Nhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    122
    gà bạn tiêu chảy nước mà có khi cũng có phân màu xanh với nước kg.

8. bobinbobin

Thích đã nhận:
    189
    Ko có màu xanh,thỉnh thoảng có màu nâu với nước,chứ ko phải nâu dạng phân sáp.Ra thú ý hỏi,họ nói ăn uống bình thường thì ko sao,nên cũng ko biết mua thuốc gì lun