Gà khét nuôi làm kiểng

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi FILLIP, 9/12/10.

1. FILLIP

FILLIP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    Chào các bạn,
    Mình tham gia diển đàn cũng đã lâu vì mình thích xem gà nòi (lông) chứ mình không đá cựa. Mình đang nuôi một con gà khét để làm kiểng chơi như hình bên dưới. Gà này theo một số người đá gà nói nó có đại giáp ở chân trái. Gà vàng + chân vàng + mắt vàng.
    Mình hay đem đi sổ chơi với mấy người nuôi gà đá mổi thứ bảy/chủ nhật vì những ngày khác mình đi làm. Con gà này theo mấy người đá gà là nó sổ củng hay lắm, đá rất mạnh, khôn và tỉnh táo. Nó hay canh, chờ đối phương nhào vô mới đá. Ngoài ra, khi vào "gai" gì đó, nó củng đá lông ghê lắm, nắm cả vai/cánh/lưng/đuôi đối thủ mà đá tạt ngang.
    Mình hay cho gà ăn sâu super worm/dế hoặc cả xúc xích nên nó củng xung lắm. :D
    Mình gửi vài hình để góp vui với diển đàn nhe.

Chúc anh em trên diển đàn nhiều sức khỏe và dành nhiều chiến thắng khi đá gà.
    Công Phúc
    0986 74 95 68
    YM: fillipacc

Last edited: 9/12/10
  2. hoangke

hoangke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    102
    Theo nhận định của tôi đây là một con gà tốt đó bạn Phúc, quan sát phần mặt, mỏ cho thấy đây là con gà vừa lỳ lại vừa nhanh, cặp cán rất cân đối với tướng gà, con gà này xuất xứ từ đâu vậy bạn ? nếu được bạn chụp cặp cán đưa lên cho mọi người tham khảo cho vui...

Last edited: 9/12/10
  3. tuannho

tuannho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    26
    chụp cặp cán đi anh ơi :D. show cả trước lẫn sau nhé ;)

Thiện Bảo Lộc thích bài này.
  4. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Gà nai chủ cũng nai đó bác, mấy ổng này giả bộ than chứ vô cựa nó đá chết con người ta đấy. híc vô trường nhiều tay ôm gà than như cha chết,mặt mấy con gà ngủ gà ngủ gật , kêu là sổ gà phở thế mà cáp xong nó đá cho chủ gà lẫn gà mờ cả mắt, rối cả mặt, chạy ko kịp. híc híc, trước chưa biết gà Lai thấy con mòng cờ cứ tưởng gà tàu mừng húm ai dè đút vô nó đá , thôi rồi chết tôi.

5. ngoclannghialan

ngoclannghialan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    Gà nỳ mà lòm kiểng thỳ cực kỳ nguy hiun.. Bởi vì đó là 1 chú gà đẹp... Chúc mừng nho ...

6. boy_loving84

boy_loving84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,699
    Gà đẹp, nuôi kiểng thì hơi phí tài năng của em nó quá!

7. camaprangxun

camaprangxun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    194
    nuôi kiểng sao nhiều bội sắt vậy bạn? gà hình khá tốt đấy chứ, chỉ còn chờ chụp cặp cán để xem nữa thôi.
    nuôi kiểng kô cần cho ăn sâu gạo hoặc dế đâu bạn, vì bạn đâu đá cựa, cho ăn vậy tốn tiền. nghi ngờ quá, hihi ^_^

8. quai_ke

quai_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    317
    gà rất đẹp nuôi đúng là nuôi kiểng rất ok mà đá chắc cũng ok luôn phải gà nòi quá.thik thật.

9. Converse

Converse Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,297
    Nuôi kiểng mà có bán hay ko bạn ơi??? Để lại cái số phone Chần Dần chắc em này đang tính cho ra đi phải ko nè.

@camprangxun: Nhiều bội sắt như vậy chắc là...................................

---------- Post added at 01:40 PM ---------- Previous post was at 01:39 PM ----------

Nhưng phải nói là con này Đẹp. Tướng tá mạnh mẽ. Nhưng đấm đá ra sao thì chưa biết. ^l^

10. FILLIP

FILLIP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    Cảm ơn các anh em đã vào comment. Nghe các anh em nói mình thấy không khí diển đàn vui quá.
    Con gà này của một anh bạn chuyên đá gà chia lại. Gà này ảnh định nuôi để đá, nhưng do mình thích màu lông và cái mặt con gà nên nói ảnh chia lại về nuôi chơi.
    Gà mình nuôi ở chung cư, lầu 3. Mình thiết kế cái tủ bếp thành chuồng nuôi nó. Ban ngày thả ngoài balcon, có cả thau đựng mùn cưa cho nó bươi. Nhưng chỉ nuôi được 1 con thôi, nhà chật lắm.
    Gà cho ăn dế/xúc xích cho nó xung.
    Cuối tuần nào, mình đều đem xuống đất xổ với vài con gà đối thủ cho vui (mục đích chính của mình khi nuôi gà). Chung cư chổ mình nhiều gà đá lắm. Mình ở chung cư Bình Trưng, Q.2.
    Hình chụp ở dưới đất, chổ nuôi gà của mấy người bạn nên có nhiều bội sắt (bạn camaprangxun quan sát tốt đó).
    (Tuần rồi đem xuống đất xổ xong rồi còn cho đạp mái, có vẻ con gà rất vui khi được đạp mái, hehe).
    Nếu có hội nào xổ gà chơi vào T7/CN, mình sẽ đem tới sổ chơi.
    Để mai chụp cặp chân nó cho anh em coi chơi.
    Công Phúc

Kungfu and Duc Long like this.
  11. FILLIP

FILLIP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    Đây là cặp chân cho anh em coi chơi nè. Hôm nay mới đem xổ với một con gà Mỹ lai nặng hơn nó 200 gr, hai con đá đến mức chỉ còn đứng nhìn nhau. Đó là một trận đá hay. Tuần sau xổ sẽ quay phim lại để upload lên đây cho anh em coi chơi.

Hết rồi. Hôm nào rảnh là mình cho tắm bằng rựu bàu đá (bạn gái cho để uống nhưng uống một phần, một phần tắm cho thịt nó đỏ, hehe)

Last edited: 11/12/10
    hoangke thích bài này.
  12. xinhtrai_bl

xinhtrai_bl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    đã mun dấu nghề thì còn úp lên làm j hả chaj
    tính thử tài a, e trong aq hữ

13. hoangke

Thích đã nhận:
    102
    Đại giáp phía trên có tượng hình như chữ Vương, phía dưới gạc thập tượng hình như chữ Tử ( tiếng hoa ), kết hợp lại là Vương Tử = Con Vua, có câu thơ như sau " Gà này giống tỏ con vua, cặp chân như thế bất thua Kê thần " bình luận vui thôi nha bạn, hê..hê....

14. FILLIP

FILLIP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    Nghe nói đại giáp vậy thôi, còn mấy câu thơ thì mình không rành (bạn gái mình biết tiếng Hoa, cô ấy nói không phải vương + tử = con vua đâu.). Thực sự nuôi kiểng, ai nói gì thì nghe vậy thôi. Chứ đọc mấy topic khác, người ta cho gà xổ 2 phút, còn mình cho đá tới lúc không đứng nổi thì thôi. Hôm nào anh Hoangke có tổ chức xổ, mình sẽ đem tới chơi.

Cám ơn anh em đã vào bình luận cho xôm tụ.

Up hình khác để anh em thấy mình nuôi gà trên lầu 3 chung cư như thế nào nhe:
    Gà đứng trên chiếu, có cái thau chứa mùn cưa cho nó bươi - chân cẳng cũng được tập thể dục

Cây gác cho nó bay lên bay xuống. Nhìn phía sau con gà, các bạn sẽ thấy các dãy nhà chung cư:

Đang gáy:

Last edited: 12/12/10
  15. hoangke

Thích đã nhận:
    102
    Bạn Fillip : Thật ra chữ tử có nghĩa " con " là một chữ khác, tuy nhiên chữ " tử " này được hoangke dùng theo lối trùng âm khác nghĩa để ghép cho vui thôi không ngờ múa rìu qua mắt chị nhà, thứ lỗi thứ lỗi...chữ " tử " trên chân gà của bạn theo như anh Mã siêu bên trang ganoi.com thì nó có nghĩa là " tử nạn ". chữ này không cát tường nên hoangke không dùng mà chơi chữ cho vui...

16. nntnam

nntnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    Con gà nhìn cái mặt ma cô như vậy sao nuôi kiểng đc. Phải để em nó "nếm trải mùi đời" chứ bạn.

17. FILLIP

FILLIP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    Cảm ơn anh Hoangke. Chủ yếu là khoe gà với anh em cho vui thôi. Có anh góp thêm một lời thì topic càng vui. Anh ở quận mấy. Nếu gần Q.2, em sẽ đem qua xổ chơi. Thứ 7 nào em cũng cho nó dợt với vài con gà hàng xóm hết.

To nntnam: thấy hình vậy thôi, bên ngoài mặt nó hiền lắm. hehe.

18. hoangke

Thích đã nhận:
    102
    hoangke ở quận Bình Thạnh bạn Fillip gần vòng xoay Hàng xanh, bạn Fillip cho địa chỉ chính xác chổ bạn trưa thứ Bảy này ( 18/12 ) mình mang một con qua xổ giao lưu chơi, từ nhà mình qua chổ bạn không xa ...

19. FILLIP

FILLIP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    To anh Hoangke: Nhà em ở Chung Cư 10 Mẫu, đường Nguyễn Duy Trinh, Q.2.
    Anh chạy vào ngã 3 Cát Lái, gặp đường Nguyễn Thị Định sau đó chạy theo đường Nguyễn Thị Định đến cầu Giồng Ông Tố, vừa qua cầu, quẹo TRÁI là đường Nguyễn Duy Trinh. Anh chạy thêm khoảng 4 km nữa, bên tay trái là chung cư Bình Trưng (còn gọi là chung cư 10 Mẫu). Anh đến đó gọi điện thoại cho em (0986 74 95 68).

Con gà của em khoảng 2k4 - 2kg6, em không cân nên không biết rõ lắm. Anh có đồ nghề bịt cựa thì đem theo vì em không có (gà của em cựa củng có chút xíu, chắc đâm không sao đâu).

Mai khoảng 2h anh hảy qua cho chắc (thường thì ngày T7 và CN em ở nhà, nhưng sáng T7 này bận xíu việc).

Hẹn gặp anh chiều T7.

Last edited: 17/12/10
    hoangke thích bài này.
  20. gatrebd

gatrebd Member

Thích đã nhận:
    78
    gà đẹp và dáng nhìn mạnh ghê chắc tải cựa tốt lắm nè