gà không chịu ăn , a e giúp với

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi HuyTanBinh, 1/3/11.

1. HuyTanBinh

HuyTanBinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    289
    đàn gà nhà em sao nó không chịu ăn , bầu dìu lúc nào cũng xẹp lép , cám thì vẫn con mà không con nào ăn , a e có cách gì giúp chúng chịu ăn lại không chỉ e với

2. TranMinhSon

TranMinhSon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    973
    Bạn đừng để sẵn thức ăn trong chuồng mà để ở ngoài khi nào gà đói thì hả cho ăn.

3. gatredongthap

gatredongthap Member

Thích đã nhận:
    20
    bạn mua thuốc kích thích ăn dạng viên con nhộng cho nó uống thử xem tốt nhất là thuốc có vitamin C

4. dinhtu_star

dinhtu_star Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    bạn nuôi gà như thế nào. chắc là nhốt trong chuồng phải không. nên thả chúng ra bãi cỏ một chút, chúng sẽ thoải mái hơn và kiếm được nhiều loại thức ăn khác nhau va khỏe mạnh hơn. chúng nó không ăn có thể không ưa laọi thức ăn đó. bạn thử đổi thưc ăn xem. nếu có thể thì hãy tập cho chúng nó ăn đa dạng các lạo thức ăn nha. không bị thiếu chất và dễ cho ăn hơn. chúc bạn thành công.

5. thanhduyy

thanhduyy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    mình cũng bị trường hợp này nhưng là chú gà trống thôi. Có vẻ nó để bọn gà mái ăn hết, tối nào kiểm tra cũng thấy xẹp lép, nhốt riêng ra thì không chịu ăn. nãn

6. chuyenvega

chuyenvega Well-Known Member

Thích đã nhận:
    155
    gà con hay lớn vậy bạn,chắc bệnh rồi,ra ngoài thú y mua men tiêu hóa về trộn chung với cám cho gà ăn nhé,còn bây giờ bạn cho ăn dế hay sâu worm đở coi nó ăn không,ko là chết đó...!Lúc trước mình cũng mới bắt em gà TC về nuôi,người bán thì họ nuôi vườn,mình nuôi chuồng nên mới về không được thoải mái nên cũng ít ăn,mình cho ăn sâu dặm thêm,giờ đã ăn lại rồi,chiều chiều nhìn bồ diều cho chảng,hjhjhjhj,chúc bạn thành công..

7. Ngố

Ngố Active Member

Thích đã nhận:
    71
    theo mình thì bạn nên cho gà ăn theo bữa và cho ăn thêm rau xanh, cho ăn làn 2 bữa , khi nào gà kô ăn nữa thì bỏ ra ngay , như thế chỉ 2 -3 ngày là cho ăn chúng sẽ ăn căng bầu diều ngay thôi