Gà không đứng vững, nhờ chỉ giúp!

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi hoàng dương, 31/1/12.

1. hoàng dương

hoàng dương Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,822
    Mình có một con gà trống chừng 12 tháng tuổi. một tháng nay em nó đi lại rất khó khăn. Tình trạng ăn uống và mọi thứ sinh hoạt đều tốt.

Có ai biết cách trị bệnh trong trường hợp này như thế nào không?

Thanks!

tanchaukieng and taisaovayha? like this.
  2. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    cái này anh em nào rành về thuốc chích vô giúp đi nào .....

hoàng dương thích bài này.
  3. MisterMQ

MisterMQ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    170
    Bệnh này nằm trong triệu chứng của bệnh Marek, ở gà 10 tháng tuổi trở đi, bệnh sẽ diễn biến chậm nhưng gà sẽ gầy nhanh. Bệnh có thể lây qua đường hô hấp nhưng không phải tràn lan, đa số do nuôi ít thì chỉ có 1-3 cá thể bị ( chưa có phát hiện lây sang người ). Do bệnh có thể tồn tại rất lâu nên cần phải tắm gà, cho gà phơi nắng, vệ sinh lót chuồn, vệ sinh dụng cụ chăn nuôi gà. Theo một số người nói lấy nước khế có thể trị , một số thì điều trị theo dạng mần gà ( thèm ), dùng một trong các loại thuốc sau: Gentacostrin pha 1g/2 lít nước uống hoặc trộn vào 3 kg thức ăn. Neotesol 60-120mg/kg trọng lượng cơ thể; Syxavet pha 1g/2 lít nước uống; Hamcoliforte pha 1g/lít nước uống; Cosmixfortte pha 1g/lít nước uống. ĐÃ VÀO MÙA GÀ BỆNH - NÊN CHO UỐNG THUỐC VÀ BỆNH MAREK CÓ THỂ BỆNH Ở TẤT CẢ CÁC ĐỘ TUỔI

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:21 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:19 PM ----------

Ah xin lỗi e quên, gà đã từng sốt, trúng gió cũng có thể bị đứng ko vững rồi liệt ( nhất là khi nó bị kích động )

hoàng dương and kim lộc kê like this.
  4. ThjchMongCha

ThjchMongCha Active Member

Thích đã nhận:
    39
    mình nghỉ con bạn bị trúng gió.bây giờ hãy cho em nó uống mật ong tỏi gừng nhằm nhuyễn trộn nước bơm vô họng.nếu bạn úp bội khó lấy lại sức ban đầu.bạn nuôi truồng để khe hở bên trên chừng 5 phân khi em nó gặp bạn cứ nhảy sộc sộc... theo thời gian chân em nó khỏe lại

5. son_bui

son_bui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    594
    nếu gà bạn không bị bệnh marek chi bị trúng gió làm chân đi lại khó khăn thì cách trị của một người bạn là dùng sụn cá mập có bán ở thuốc tây cho uống một thời gian đi lại bình thường đạp mái tốt. Chúc gà bạn mau lành bệnh