Gà không lưỡi.

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi GANOIGIONGTROM, 26/9/10.

1. GANOIGIONGTROM

GANOIGIONGTROM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    624
    anh em cho mình hỏi tí chút, bằng cách nào biết được chính xác con ga không lưỡi là do bẩm sinh hay do nguòi ta cố tình cắt từ nhỏ, gà nhà em mua lại của người ta, ông này là dân mua bán bò thịt, thấy gà đẹp mua về nuôi cho đẻ chơi, ra lứa đầu có con không lưỡi, mua về rồi mà còn bán tính bán nghi, dù có người tra 10 triệu nhưng vẫn còn phân vân, mình xin phép khôgn đưa hình lên đây anh em thông cảm,
    mình xin pot thay mấy con gà đang uôi vậy nha.

cán [​IMG]
    mặt

2. phongthanh

phongthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    336
    Thế mà ko banh cái miệng nó ra làm phát để a e chiêm ngưỡng của lạ...
    Gà ko lưỡi là 1 trong số hày xếp vào hàng hay như tử mị , lưỡng nhãn, thư hùng v v

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:06 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:03 PM ----------

E thấy mấy con gà ko lưỡi tự nhiên rồi...thật ra nó có lưỡi nhưng teo đi nhỏ xíu cũng có con chỉ thấy cuống lưỡi ..ko biết cắt lưỡi nó chết ko vì chưa thử

3. sanggiacam

sanggiacam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    mình củng có một con gà tre không lưởi và một con có cựa ngay ở mồng mà mình nghe nói gà linh không biết có phải không nhờ anh tư vấn cách nuôi gà không lưỡi khi mói mua về em nó 850gam nuôi còn 750gam mà em nó vẩn ăn bình thường mà lúa rớt xuống đất chứ không vô bồ diều vậy chắc em nó đức quá

4. thong82

thong82 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    592
    Ủa, vậy là sao. Giới thiệu "gà không lưỡi" rồi pót hình mấy con gà khác thay thế? Đùa tí, ganoigiongtrom post lên cho anh em cho anh em chiêm ngưỡng đi chứ, để sau này có thằng cu nào chôm gà bán tụi mình sẽ báo động dùm cho.

5. trandat_ct

trandat_ct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,074
    gà không lưỡi thì em cũng đã nhìn thấy rồi nhưng đẻ phân biệt được thật giả thì đành pótay cái này chắc phải để cho các sư kê gặp nhiều trưuơng hợp mới phân giải được

6. gamytiengiang

gamytiengiang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    330
    Hihi , để nhận biết gà ko lưỡi cũng dễ thôi bạn ơi, bỏ con gà mái vào, thấy nó ko biết " hôn môi xa" là biết nó ko có lưỡi rồi, keke

atm_kclw thích bài này.
  7. kobayashi_duy

kobayashi_duy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    464
    chuẩn không cần phải chỉnh kekekeke.
    to ganoigiongtrom: con gà khét nhìn đẹp lấm anh, con này kà con của con gà mái ko lưỡi hả anh?

Last edited: 27/9/10
  8. ngoclannghialan

ngoclannghialan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    mình đã nhìn thấy em ko lưỡi rùi ăn 18 cái bị cựa ko nặng lắm nhưng thằng chủ thương đem cho thú y chích về nhà bỏ giỏ sáng ra cứng đơ như cây cơ lun...Còn về em gào lưỡi đó có cái tật ưa bị chảy nước dãi, ngối gần em nó 1 hồi là dính liền vì em nó ưa gẩy gẩy văng tùm lum hết và miệng hơi bị hôi... cách thứ 2 nữa là vạch mỏ em nó ra trong miệng em nó nhớt nhao ko hà... Chắc tại ko lưỡi nên nuốt vô hơi bị khó mà chảy ra thì dễ hơn... Vài lời gởi đến ae...Vì con gà mình thấy là của thằng em mình nó mua ở BT (em nó là gà bông) Ko biết nó ko lưỡi thật hay giả nữa ( ăn 18 cái) nhưng những gì mình miêu tả về em nó là thật 100%...

cocbc, atm_kclw and thangbl like this.
  9. andypham

andypham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    302
    ông anh mình cũng mới bắt 1 con gà lai ko lưỡi,mà cũng ko bít là lưỡi bị cắt hay là bẩm sinh nữa

10. Mrcu

Mrcu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    126
    hiiii theo mình biết gà không lưởi thật ra không hẳn là nó không có lưởi .mà là lưởi của nó khác với đồng loại .thụt sâu vào bên trong mà thôi .bạn biết đấy nếu như không lưởi thì làm sao nó đưa thóc vào cuống họng nuốt được .còn số khác bị tụi lừa đảo cắt lưởi rồi dụ bán là chuện thường gặp thôi .ở chổ mình củng có người gặp rồi .

Thiện Bảo Lộc and andypham like this.
  11. penl

penl Member

Thích đã nhận:
    6
    bác này nổ thấy sợ lun,làm j mà tới 10chai nếu đúng 10chai thì pót hinh lên ae chiêm ngưỡng nà

12. lysubi

lysubi New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng có 1 con như vậy. Mở mỏ nó ra thì không thấy lưỡi mà nhìn sâu vô mới thấy nó thụt vào bên trong
    Ps: Sẽ up hình cho pà con kham thảo

13. GANOIGIONGTROM

Thích đã nhận:
    624
    pot hình thì u cũng đánh giá nó tầm 75k /1kg thôi. Chỉ có điều là mình ko còn con nít nên khích kiểu đó ko ăn nhằm gì đâu. Thật ra u cũng chưa thấy lần nào nên muốn mở rộng tầm mắt thôi. Có rất rất nhiều người chơi gà cả đời đến chết cũng chưa sở hữu con gà như thế. Giá trị 1 con gà ko nằm trong cặp mắt của u đâu. Thân chào!

Thiện Bảo Lộc thích bài này.
  14. hailuavl

hailuavl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    gà kh lưỡi là nắm cho số gà linh kê, nhưng nói chính xác là chơi gà đòn thì đúng hơn. mình chơi gà cựa sắt thì không tin lắm. nói đúng hơn không phải con nào trong số gà linh cũng hay hết đâu. mình từng thấy gà chân hai màu, mắt hai màu, hai phao câu, tử mị ........chết cũng nhiều lắm à nha. theo mình thì bạn sổ thử nó đá đấm thế nào, nếu đá dở thì bán 10 tr, hay thì cho e nó thử cựa.

15. GANOIGIONGTROM

Thích đã nhận:
    624
    chân 2 màu, mắt 2 màu ko gọi là linh kê được. Gà 2 phao câu thì từ đời ông nội vợ đến giờ chưa từng thấy, chỉ có 2 bình dầu thôi, gà này có nhiều, mình cũng từng có rồi. Gà linh mà đá với gà tàu lau mía lao thì dễ chết lắm. Gà này xổ tốt, (gà linh đem xổ cũng đâu đánh giá hết tài) mà xổ có dở cũng ko bán vì có duyên mới được gà này, để làm đầu chuồng cũng được. Cám ơn bạn cho ý kiến.

16. tuannho

tuannho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    26
    [​IMG][​IMG]

tìm kiếm trên mạng. bên ganoi.com có 1 em gà không lưỡi cho anh em chiêm ngưỡng đây.
    Nhưng thấy bảo nuôi em dạng như này khó lắm. suốt ngày phải đánh răng kẻo em bị thối mồm mà chết đó ;))

Last edited: 13/12/10
  17. camaprangxun

camaprangxun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    194
    ==> tuannho: ga bạn là gà đòn rồi, kô phải gà nòi đâu.
    chủ topic sở hữu dc babe như vậy thì làm đầu chuồng là chắc ăn nhất đó. vì mình từng có 1 em điều chân trắng, 8 móng đen,
    lưỡi kô có (chính xác là bị teo lại nhỏ xíu àh, khó thấy lắm, phải thò ngón tay vào sâu mới cảm nhận được, lần đó em nó xém chết, haha)
    mình mua lại, đem đá thì làm dc 1x xuất sắc, còn hơn trong phim Lý Tiểu Long nữa, nhưng đến cái thứ 2 thì bị tử trận bởi 1 em chuối đen, chân xanh cẩm thạch (bổn gà ông tư ben Gò Công tây), hic hic
    sau này nghe sư kê nói mới biết, đã là gà linh thì trời cho ai nấy hưởng, có mua lại cũng vậy, mất cái duyên con gà, mà người bán gà linh thì cũng kô dc hưởng "bổng lộc" nữa.
    rút kinh nghiệm, bây giờ cứ "gà thường" thì chơi nè, hehe ^_^

Last edited: 13/12/10
  18. tuannho

tuannho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    26
    @camaprangxun: uh mềnh chỉ post cho xem cái không lưỡi thôi. :D kẻo nhiều anh em lại cho là không có thật. ảnh này mình đi kiếm mà

19. THE TRUNG PHAM

THE TRUNG PHAM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    305
    Gà không lưỡi khi ăn thường xốc lúa rồi ngoắc ngoắc cái đầu làm rơi vãi lung tung. Nếu sổ thấy bình thường thì ai trả 10T là bán được rồi. Trước kia tôi có 1 con: xổ hay lắm. Đem đi dá chưa thả gà mình đi bạc còn ăn 7. Thả ra nó lao thẳng vào đối thủ như muốn ăn tươi nuốt sống. Chưa kịp nuốt thì người ta đá lại cho mình còn ăn !!

Mến,

Trung

20. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    Khó đưa chứ ko phải là ko đưa dc bạn ah`! Ăn rất chậm và hay bị nghẹn, từng gặp từng đá nhưng vẫn thua bình thường hjc. Gà ko lưỡi miệng phải thúi thì mới đúng thì phải