Gà kiểng Biên Hòa - Như anh em một nhà

Thảo luận trong 'Sinh hoạt cộng đồng Gia cầm' bắt đầu bởi quanxpro, 24/7/11.

1. quanxpro

quanxpro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,625
    Trước việc ABV chưa có các chuyên mục hoạt động dành riêng cho các Hội hay CLB gà kiểng trên ABV, mình xin phép MODs của ABV cho phép mở topic và duy trì topic này mặc dù nội dung của topic có phần lấn sân sang "diễn đàn con" là "sinh hoạt cộng đồng gia cầm". Nhưng xét về phần nội dung "Gà tre- Gà cảnh" thì các nội dung trong topic này cũng không nằm ngoài chuyên mục. Cảm ơn các MODs.
    Xin chào các anh em Biên Hòa nói riêng và những anh em chơi gà kiểng trên abv nói chung.
    Mình xin để xuất mở topic riêng "Gà kiểng Biên Hòa - Như anh em một nhà", nơi đây sẽ là topic hoạt động trao đổi thông tin hàng ngày của anh em Biên Hòa với những nội dung cụ thể như sau:
    1. Là nơi giới thiệu thành viên gà kiểng Biên Hòa và hình ảnh những con gà của mình.
    2. Là nơi cập nhật thường xuyên những thông tin về các hoạt động của anh em gà kiểng Biên Hòa (Các hoạt động offline, các tour thăm căn cứ gà, các hoạt động từ thiện, các hoạt động thể thao...)
    3. Là nơi chia sẻ kinh nghiệm chăm nuôi gà kiểng của anh em Biên Hòa nói riêng cũng như tất cả anh em đam mê gà kiểng.
    4. Là nơi chào đón thành viên mới tham gia các hoạt động anh em gà kiểng Biên Hòa.

Như vậy, với tinh thần "như anh em một nhà", được sự ủng hộ nhiệt tình của Hội Sinh Vật Cảnh tỉnh Đồng nai và đặc biệt là tinh thần và niềm đam mê của anh em gà kiểng Biên Hòa, chúng ta hy vọng rằng phong trào gà tre Tân Châu ở Biên Hòa cũng như các tỉnh thành phố khác sẽ ngày càng phát triển.
    Rất hoan nghênh sự đóng góp ý kiến của mọi người để các hoạt động của anh em ngày càng tốt hơn.
    Cảm ơn,

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:24 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:23 PM ----------

1. Thông tin các hoạt động của anh em, các sự kiện và khách mời...
    Offline lần 5:
    Thời gian: 8:00 ngày 31-7-2011
    Địa điểm: Quảng trường tỉnh Đồng Nai.

Danh sách khách mời: (sẽ update trong thời gian sớm nhất)

Chú ý: vợ chồng anh Hoàng có lời mời anh em dùng bữa cơm gia đình ngay sau buổi offline. Thay mặt anh em, rất cảm ơn vợ chồng anh Hoàng đã nhiệt tình. Anh em Biên Hòa sắp xếp thời gian dùng bữa cơm thân mật nhé.

Link hình ảnh các hoạt động vừa qua:
    - Sinh hoạt cộng đồng http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=82081
    - Offline lần 4 http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=82076&page=1
    2. Danh sách các thành viên (sẽ update trong thời gian sớm nhất)

Last edited: 24/7/11
  2. BACH YEN

BACH YEN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    608
    Gà kiểng Biên Hòa - Như anh em một nhà
    Tiêu đề của topic thể hiện sự đoàn kết, chân tình anh em của các bạn Biên Hòa cùng với sự cố vấn, tham mưu tốt của Quân. CLB Gà kiểng Biên Hòa sẽ là sân chơi thật lành mạnh và sẽ thu hút anh em gần xa trong tương lai.
    Chúc anh em Biên Hòa nhiều niềm vui trong cuộc sống.
    THÂN
    HTDUNG57

3. manthuy

manthuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,961
    Xin tự giới thiệu,mình tên:Minh Mẫn 30t nhà ở Biên Hòa.Trước tiên xin cảm ơn Quân,đã có tiếng nói dùm anh em Biên Hòa.
    Mong các mods và anh em trên diễn đàn,ủng hộ ý kiến chung của anh em gà kiểng Biên Hòa,để phong trào của anh em Biên Hòa ngày càng phát triển.Xin chân thành cảm ơn.
    Xin phép mở hàng 1 em.
    và đây là em gà cưng của mình,,em nó được 8t5.Hình mình up là hình lúc gần 8t.
    Còn đây là em nó lúc 4 tháng.
    anh em nhận xét thiệt tình nhe.Ngày mai lúc nào rảnh chụp mấy em nữa up lên anh em nhận xét nhé.Thân chào!

Last edited: 25/7/11
  4. yeu thien nhien

yeu thien nhien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,371
    Chào Quân!
    Nghe tên tiêu đề thấy hay quá Q ơi:Gà kiểng biên hòa-Như anh em một nhà,Đức cũng vào xem hình ảnh mấy lần off của ae,thấy ae dưới đó off đông vui và hòa đồng quá.Mong 1 ngày gần đây,sẽ có dịp giao lưu với ae Biên Hoà.Chúc club gà kiểng Biên Hòa luôn phát triển vững mạnh.Chúc ae thật nhiều sức khỏe...Thân!

LocTran, lovesga, An_Bh and 17 others like this.
  5. Toan_BienHoa

Toan_BienHoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    290
    Cùng chúc cho ae Biên Hòa có một sân chơi thật vui vẻ.
    Có một topic để cùng phát triển diễn đàn gia cầm nói chung và gà tân châu nói riêng.

LocTran, lovesga, RUA01 and 10 others like this.
  6. SON_CT

SON_CT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,734
    Ý tưởng của bạn này thật hay, xin chúc anh em Biên Hòa ngày càng phát triển.

Last edited by a moderator: 2/8/11
    nguyenson_lk, lovesga, RUA01 and 9 others like this.
  7. manthuy

Thích đã nhận:
    1,961
    Anh toàn show hàng trước đi,hôm nào mình ghé nhà còn biết tình hình xem có ém hàng không nữa chứ.
    Toàn là ém kỹ lắm đó nghe.hihi.Đem về tận cù lao,hôm rồi về nhà Phú chơi biết chỗ luôn rồi đó nhe.:laughing:
    Mình up thêm mấy em nữa anh em vào nối bước nhé,anh em đừng có ém nha.Mình mà biết anh em,ém là hôm nào có đợt du hí lên trên đó mình bắt hết về cho khỏi ém đó nhe,hihi:laughing:
    Còn đây em chuối vàng nhà mình nè,anh em cứ nhổ lông cho vui:laughing:
    có dương rồi phải có âm,cho nó cân bằng:p
    em mái đang dắt con nhé,hôm mang off trên nhà Hải vẫn còn là thiếu nữ nay đã 2 con rồi.
    Còn đây là 2 em hậu bị nhé.
    Thêm một mớ vịt con rồi,mà toàn vịt trời có mỗi 2 thằng ngỗng đực à=))
    Đại diện một vịt một ngỗng nhe:x
    Xin tạm dừng để anh em bắn tiếp nhé:laughing:Mình còn để dành ít đạn nhé!
    chúc anh em vui vẻ.

8. Hai_BienHoa

Hai_BienHoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,290
    CHa cha....Gái 2 con trông mòn con mắt anh Mẫn ơi....!
    Hải có con gà xấu...ké với anh em cho vui!

Chúc mọi người sức khỏe!
    Chúc câu lạc bộ chúng ta phát triển bền vững!

9. manthuy

Thích đã nhận:
    1,961
    Hôm bên nhà em,đã nói em rồi mà,xấu cái gì mà xấu.Bây giờ mà còn nói em nó xấu nữa anh qua mang về ráng chịu đó nhe.:laughing:Còn chú khét sữa cho nó lên nhé,không em nó tủi thân,mai mốt anh qua nhà,mà nghe em nó mách anh.Thì anh mang luôn về cả 2,cho 2 chú nó khỏi so bì đó.hihi.
    Cùng chúc cho câu lạc bộ chúng ta phát triển vững mạnh:applause::applause::applause:

10. Toan_BienHoa

Toan_BienHoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    290
    Hiii có ém hàng đâu a Mẫn ah. Gà nhà có vài chú thui...có đi gửi mấy ae vài còn để phát triển giống nòi nữa thui.Bữa nào off e mang lên cho ae xem. Rãnh về chụp vài tấm gửi ae xem chơi

lovesga, gonconlonton, RUA01 and 6 others like this.
  11. hgchianh

hgchianh Active Member

Thích đã nhận:
    102
    chào anh em biền hòa

mình có mấy em mong anh em biên hòa nhận xét cho em với.
    em ở định quán hiiiiiiii

Minh_huong, hoacuc, quanxpro and 6 others like this.
  12. manthuy

Thích đã nhận:
    1,961
    Lại thật thà rồi,anh trêu mà.Hôm bữa off xong qua nhà Hải chơi,em có nói với anh và anh Phú là em có gửi gà bên Cù Lao Phố.Hôm anh qua nhà anh Phú chơi,a Phú có chỉ cho anh nhà em gửi gà.Nên chọc em vậy thôi.Giàng ơi,ai nhè ông em này lại thật thà quá đi mất.Mai mốt chơi với anh lâu,em sẽ hiểu.Anh hay trêu người lắm đó nhe,hihi:laughing:Chúc em luôn vui khỏe.

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:05 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:54 PM ----------

Gà được đó bạn ơi,một chân trắng,một chân vàng.Cả hai đều mồng trích.Ngày 31/07 này lúc 08h có off ở Quảng Trường Tỉnh bạn mang 2 chú nó lên
    off cho vui.Có gì nếu bạn lên được PM lại cho mình nhe,bạn để luôn số điện thoại để anh em tiện liên lạc.

Last edited: 25/7/11
    kenvt and gahocmon like this.
  13. kevenchip

kevenchip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,132
    Cái này hay đó anh Quân ơi heheheh Hôm bữa tiếc quá tại có việc bận nên không xuống dưới Hố Nai cùng A E và nhà a Quân được có gì hẹn gặp A E Sau nhé :)

khacgatre, gahocmon and manthuy like this.
  14. gatrebh

gatrebh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    396
    Để phú úp thêm e gà trống bông đang thay lông còn khoảng 40% cho a ,e xem cho vui nha !

tiếp theo cặp gà mini con được gần 2.5 tháng , trống chuối khét , mái chuối khét sữa !
    chúc a ,e một ngày vui vẻ !

15. thichdongvat

thichdongvat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    846
    Hôm nay Phú lôi thêm em bông này ở dưới quê hả Phú :D Lông lá sum xuê ghê Phú ơi :)

gahocmon thích bài này.
  16. ongbosinhvien

ongbosinhvien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,781
    Chúc Anh em biên hòa phát triển phong trào 1 cách bền vững nhé.

manthuy and Hai_BienHoa like this.
  17. gatrebh

Thích đã nhận:
    396
    hôm qua e về thăm mấy con gà , thấy nó thay lông cũng nhiều nên chụp lại chơi pót cho a ,e xem . con nầy lông cũ ko dài lắm , đợt nầy thả cho a nuôi dùm ,hôm nay nó trổ lông nhìn ko ra luôn !

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:56 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:54 PM ----------

:laughing:hôm qua e về thăm mấy con gà , thấy nó thay lông cũng nhiều nên chụp lại chơi pót cho a ,e xem:D . con nầy lông cũ ko dài lắm , đợt nầy thả cho a nuôi dùm ,hôm nay nó trổ lông nhìn ko ra luôn !b-(

khacgatre, manthuy and Hai_BienHoa like this.
  18. Hai_BienHoa

Hai_BienHoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,290
    Trời mưa ngồi buồn up thêm hình chú khét sữa gần 4 tháng nhà mình anh em xem cho vui!

Thêm hình hoài niệm....lúc chú nó mới 5 tháng mấy...

Chúc mọi người sức khỏe!

19. gatrebh

Thích đã nhận:
    396
    ngồi buồn mưa nhiều lang thang diễn đàn , úp thêm hình cặp gà 5 tháng cho a ,e bình luân luôn !
    up thêm hình cho a ,e biên hòa xom tụ !

20. manthuy

Thích đã nhận:
    1,961
    @Hải:cho anh spam tí nhé!Hôm bữa bị anh chọc là làm sân khấu cho 2 người mẫu.Hôm nay,không làm sân khấu nữa mà cho em nó đứng lên khúc cây rồi,hihi.
    Thế có chê em này xấu không?nếu mà chê,thì để anh nuôi dùm nhe:D
    Thôi chọc tí nhé,không ông em lại đỏ hết mặt lên.Hôm liên hoan bên nhà Quân em nói 2 bên anh,có 2 đèn flash,mà anh không hiểu,chắc kì này mà bác Phú nháy có bắt đền anh thì anh chọc cho em đỏ mặt,để bác Phú khỏi sài đèn flash nữa quá,hihi.Cũng đỡ hao pin,hôm off lần 04,đang chụp nửa chừng hết pin,hôm đấy em mà đi thì đỡ biết mấy.Hôm qua anh chọc Toàn rồi,hôm nay chọc em,hôm nào 2 cậu mà hội đồng anh thì chít=;

Last edited: 26/7/11
    Hai_BienHoa and quanxpro like this.