Gà Kiểng xem chơi!

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi ga kieng, 3/7/08.

1. ga kieng

ga kieng Member

Thích đã nhận:
    0
    _ Chào tất cả mọi người trên diễn đàn, mình biết trang APV này đã lâu nhưng hôm nay mới có dịp khoe "hàng" cho mọi người xem chơi! Chúc diễn đàn ngày một vui và bổ ích.
    _ Gà khét bông, chân da cam, 2,3kg, 10 tháng tuổi của mình, mời mọi người xem và nhận xét.
    Do mới tập gửi hình, có gì sai sót nhờ anh Dũng sửa lại dùm, cám ơn anh nhiều!!!

Last edited by a moderator: 3/7/08
  2. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Con Khét này nhìn ác chiến quá ga kieng ui, phải chi ở gần là chú mò tới nhà ga kieng liền.

3. king.rose

king.rose Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    Em này làm kiểng đẹp quá đừng mang đi đá chết uổng lắm khét mặt râu đẹp thật
    Chúc mừng có gà đẹp

4. Vua ga can tho

Vua ga can tho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    365
    con này nhìn mặt mau mắng và dáng thì manh quá mặt dù còn tơ nhưng rất có tương lai,con này sổ khá k bạn gà nhà đổ ra hả bạn

5. ga kieng

ga kieng Member

Thích đã nhận:
    0
    _ Cám ơn anh Dũng đã khen, con gà này có pha chút máu lai nên cặp chân màu da cam, nhìn cũng lạ mắt. Nhà không có chỗ nuôi nhiều nên em chỉ có 1 em này để làm kiểng, gáy cho vui tai thôi.

6. ga kieng

ga kieng Member

Thích đã nhận:
    0
    _ Gà này mình bắt lại của người quen, mới ra gần hết lông ống. Mình chưa cho sổ thử nữa vì không có gà, nhưng con anh lứa trước của nó nghe nói cũng làm được 3 cái rồi.

7. Vua ga can tho

Vua ga can tho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    365
    vậy à,con này bạn chia lại của người wen giá bao nhiêu vậy,nhưng hình như cặp chân của con này hơi thịt đúng k bạn,vẫy đep k sao bạn k pos lên thử xem

8. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Gà này mà nuôi chơi để nghe gáy thì uổng quá ga kieng ơi. Chuyển cho nó về CT để tung hoành ngang dọc đê.

9. phước khánh

phước khánh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    nhìn gà mà thấy fê con mắt , khng bít đá thế nào, nhưng nhìn cái mã là thế kết ròi ^ ! ^

10. ga kieng

ga kieng Member

Thích đã nhận:
    0
    _ To anh Dũng: gà cùi bắp nuôi chơi cho đỡ nhớ thôi, chứ đá đấm lại ai. Sắp tới nếu chỗ người quen có gà hay em sẽ cho anh Dũng biết, vừa rồi trong đàn gà người quen có con gà "ếch" kêu ngộ lắm, lúc nào cũng kêu ộp ộp, ăn mấy cái liền có vài chân ah. Ông anh thấy được giá nên bán mất tiêu rồi, tiếc thật, vì em bỏ không chơi đá gà lâu rồi.

11. Huanpham

Huanpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,744
    Gà kiểu, đúng là gà kiểu, Nhìn nó đẹp thế đá lở chết thì uổn lắm.
    Mà con này chơi kỹ kỹ thì cũng làm ăn tốt chán, phải hổng AE.

12. gaxamcantho

gaxamcantho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Con gà này nhìn khá lắm, nhất là cái mặt nhìn rất ác.
    Chú Dũng nói đũng rồi đó bác ơi, bác nên chuyển nó về cần thơ cho nó chinh chiến đi, chiến tướng thì phải chiến đấu chứ ai lại bắt chiến tướng ở nhà gáy bao giờ.

13. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Ai mà đi trù vậy chứ! Nghiệp của nó là gà đá thì phải cho nó đá thôi, bắt nó ở không thì còn gì là gà đá nữa, với lại đá biết đâu ăn hhiều, làm gà nọc nó còn sướng thân hơn nhiều.

14. ga kieng

ga kieng Member

Thích đã nhận:
    0
    _ Cám ơn các bạn đã quan tâm đến con gà của mình, thật sự thì đây là con gà mình thấy đẹp nên bắt nuôi thôi chứ không biết bổn gà này đá như thế nào. Chỗ mình cũng không có gà để sổ nên cũng không biết nó có biết đá hay ko nữa??? Thôi kệ, yên phận ở nhà, ăn no, tắm mát mà gáy cho chủ nghe là khỏi sợ thua luôn, hehe....

15. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Vậy đâu có được gakieng .....! uổng phí đời trai em nó mà tội nghiệp ..số nó sinh ra làm chiến binh thì phải đi chiến đấu chứ !? nấu bạn ko sài thì anh em ở đây có nhiều người cần nó lắm đó ! con gà này đẹp lắm ,có cái cặp chân xanh là mình ko thích lắm với lại chân nó tròn và hơi thịt 1 chút ...!

16. buffon

buffon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    76
    con gà khét đẹp quá bro ơi , con này nuôi kiểng là tuyệt vời đấy , vừa to con vừa đẹp

17. SimonKhan

SimonKhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,372
    HÌ anh Hưng cuối cùng cũng đem gà ra rồi, em cũng có con gà 2,2kg đó anh Hưng mà nó đang thay lông, chờ nó thay lông hết đem qua nhà anh xổ cho đỡ buồn ^^
    Anh kiếm đâu ra con gà nhìn đã quá trời, nhìn cái mặt nó sáng sũa ghê, khóe miệng sâu nhìn dã chiến quá...

18. ga kieng

ga kieng Member

Thích đã nhận:
    0
    _ Gà này gốc nó ở dưới Bến Tre, do người quen nuôi để lại. Khi nào gà em thay lông xong anh em mình cho nó nhảy vài chân chơi nha Khan, anh đang hỏi lại chủ gà xem cha con gà này là gà nào, có thành tích gì không vì cũng có vài người quen tính kêu anh để lại mà anh chưa trả lời vì sợ lỡ gà mình cùi bắp thì mang tiếng chết.

19. fresca

fresca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    mình 21 tuổi nhà ở gò vấp hiện có 1 chú gà 2,1kg nếu bạn thích thì qua đây anh em xổ chơi.Gà bạn đep ghê

20. SimonKhan

SimonKhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,372
    Trời cái mặt nó như vậy anh nói nó cùi bắp là nó buồn đó, mà em nghĩ nhìn nó ngon lành như vậy chắc cũng thuộc dòng giống dữ chứ ko cùi bắp đâu anh.
    Hì sẵn khoe cái luôn, con gà mái em đỗ được 4 con nay đươc 1 tháng hơn rồi, xem lại vảy vi thì thấy toàn vảy hiếm vảy thứ dữ, ko biết nó lớn lên có phát sinh thêm vấn đề gì ko!