Gà ko biết đá !

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi pires07, 21/11/12.

1. pires07

pires07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    910
    Mọi người xem hình đánh giá cho vui.
    Màu: Ô que, chân vàng hai cựa đen
    Trạng: 2,8kg
    Mùa: mùa hai(cựa hỗn mọc hơi dài) lông cổ và đuôi toàn lông ống chưa xong.
    Thành tích: 6x trường làng (cái thứ 6 đá thứ sáu tuần trc, bị xử huề ra ngoài gà đối thủ chết)
    Hiện trạng: đang nuôi tang.

Mặt:

Dáng:

Chân:

Thế đá: theo như đánh giá của hàng sáo thì con gà này ko biết đá, giao nạp ko biết giao nạp, dạt cặp vào cũng ko biết... chả hiểu sao nó đá thắng đc nữa.
    trận thứ 6 đụng con gà điều mồng lá(nghe nói đâu cũng ăn 4x hay 5x gì đó, sổ 10.) hai con cùng trạng đá 4 cây đồng. gà điều nhìn cay như ớt hiểm ! gà mình nhìn lù khù tuy nhiên đc cái trên màu nó.
    chưa thả gà phía gà điều đá gà ô ăn 8.
    thả gà, điều nạp ô né ko kịp dính một cặp ngay ngực sặc nhẹ ! gà ô cứ lủi qua lủi lại tránh cựa chả đá đc điều cây nào.
    đá thêm mấy chân gà điều đá gà ô ngã giãy đạch đạch như cá bắt dưới nước mang lên bờ. còn gà điều chả biết dính cựa lúc nào mà sặc.
    bắt về mức gà ô đứng bình thường, còn gà điều do sửa gà nên tính một lần nằm... thả gà, gà ô đứng so, còn gà điều đứng ói.
    thả gà gần, lấy tấm kiếng chặn giữa hai con gà, gà ô mổ gà điều nhưng dính tấm kiếng, bỏ tấm kiếng ra thì gà ô lại so tiếp ko vào.
    thả gà thêm lần nữa, nài gà bên gà điều bỏ gà hơi xa một chút, nài gà ô đẩy nhẹ gà vào. => phạm luật, trọng tài xử hòa. b-( b-(b-(
    bắt gà ra ngoài gà điều giãy chết. (hình như cả trận ô đá trúng điều chỉ 2 chân)

gà đá 6 trận rùi, chẳng biết nó đá cái kiểu gì.
    gần như trận nào cũng bị ăn cựa nhìn có vẻ nặng nhưng cuối cùng đối thủ lại chết.
    toàn nhường cho đối thủ đá trước, còn nếu như đối thủ ko đá thì nó cứ so hoài.

bị đá sặc, ngã.. vậy mà về nhà vẫn de mái và gáy um sùm cự gà khác... bó tay lun !
    chẳng biết gà kiểu này gọi là gà kiểu gì nữa ! :-S:-S:-S
    mấy anh em nào có kinh nghiệm đã chơi qua thể loại này cho chút ý kiến xem bây giờ tiếp tục cho em nó ra trường hay là kiếm chỗ nào thả.
    mà gà như vậy gọi là gà đá hay, gà may độ hay là gà dở ?!

thanks anh em.

Last edited: 21/11/12
  2. gacualai

gacualai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    447
    người ta là linh kê còn nó là quái kê đó ngọc sư huynh, con gà này ko thấy chắc có lẽ ngta ko tin đâu chúc mừng anh có người nài gà nóng tính quá ( ăn thì từ từ mà ăn ) hoho............

pires07 thích bài này.
  3. truy menh

truy menh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,070
    hehehe,con gà ra đòn tại mình không nhìn kịp đó anh,mỗi con gà trống được sinh ra điều là 1 chiến binh,tuy võ nghệ mỗi con mỗi nết,hay dở khác nhau,có tài thì ăn độ thôi anh,cái mà đá không thấy đâm là cái nghề riêng của con gà,chứ dân kiên giang là nói gà đá bùa rồi hehehehe.gà anh mặt dữ,cán đẹp.gắng nuôi lại hốt bão đi anh :D

pires07 thích bài này.
  4. GANOIGIONGTROM

GANOIGIONGTROM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    624
    gà có thế đá như vậy ra chắc dễ có bạc lắm đây. 6 cái rồi chứ ít gì.

pires07 thích bài này.
  5. minhdinhvn

minhdinhvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Chúc mừng bác, con gà màu mạnh vầy mà bác cứ chê nó. Kiếm cho 6 thùng lúa. mà kiếm từ từ chắc ăn nữa. Muốn gì hơn nữa hi. Em thấy mắt nó có gì đó gan dạ và tài đấy. Cảm nhận riêng, bác đừng cười. thân.

pires07 thích bài này.
  6. minhtientn

minhtientn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    600
    đúng là chủ gà này chắt đai gia quá chủ gà nói ...con gà không biết giao nạp cặp vào củng không biết đá mà ăn 6 cái chắt gà này đá với bao cát quá.....chủ thớt nói gà không biết đá cầm đi xổ 10 chai quả là hâm mộ .....tai nghe không bằng mắt thấy mong rằng cái thứ 7 chủ thớt làm 1 cái clip cho ae xem cho mở mang tầm mắt nha thân!

pires07 thích bài này.
  7. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    gà chân vàng cựa đen, chủ chân thao dép trắng hô hô, chắc là gà linh rồi anh ngọc ơi.

pires07 thích bài này.
  8. Cau_Khet'

Cau_Khet' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    436
    chủ thớt chụp cặp cán con gà mà thấy "cặp cán" của chủ thớt xì tai wa'.hjhj.đùa xíu nha

pires07 thích bài này.
  9. mat_hi

mat_hi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Con gà đóng cặp chốt đen đã wa', tấm đầu có con gà bông up lên cho ae chiêm ngưỡng luôn đi pires07 ơi, còn tấm cuối có cái cặp móng con gì lạ wa'. haha......

pires07 thích bài này.
  10. hai ga

hai ga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,441
    con đá này tốc độ đâm nhanh nên mình ko thấy thôi,gà này mới đáng nể chứ....................

pires07 thích bài này.
  11. catphien

catphien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    741
    Con này tuần rồi thử cựa lại minhtientn ơi,mình không theo nhưng chắc không đá tới sổ 10 đâu.Mình coi nó xổ rồi,đúng như Ngọc nói,xổ rất tệ.Mình chưa thấy con nào đá như nó,gà canh gì mà để người ta đá trước mà không biết né,mình cũng bó tay với con này luôn.

Thiện Bảo Lộc and pires07 like this.
  12. cugayy

cugayy Black list

Thích đã nhận:
    1,142
    con gà đóng cặp đao đẹp quá , còn thế đá như vậy gọi là " cơm sườn mời ăn sơi nhưng coi chừng....." heee . Bác ôm gà đi đôi dép nhìn buồn cười thật , gà này thuộc loại bạo kê vì phải ăn cựa nó đá mới ghê heee

pires07 thích bài này.
  13. tà thiết

tà thiết Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    nhìn con quái thú trong chuồng mà thấy khó thở quá a N ơi.

Thiện Bảo Lộc and pires07 like this.
  14. babymeo

babymeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    gà có nhiều nết riêng
    Nhà em có con gà tre điều đem đi chỗ lạ ko thèm đá mà đem gà nào về nhà nó cũng cự

pires07 thích bài này.
  15. mangxa_ke

mangxa_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,080
    ai nói gì chê gì kệ ngta a N ơi miễn gà mình win tiền về túi mình là dc rùi ehhehehe có những khi con gà trả chân quá lẹ mình ko thấy nó đâm khi nào nhưng ngta chết,lúc trước e có con xám son bể biên khai hậu đi đá với con chuối trắng chân trắng mắt trắng mỏ trắng win cũng nhiều rùi....gà mình thì mới thử cựa gà nó nhỏ hơn 1 chấm mình đá ăn 9 chưa gì nó đá mình toàn ăn 75 rùi ăn 6 thả gà hai con giao chân cái bụp rớt xuống con chuối tấp mình thêm 1 chân nửa,con xám mình cũng quăng lại một cặp mà cả đám cả 30 thằng chẳng thằng nào thấy con xám đâm chân đó....con gà mình ăn cựa ói ồ ồ thấy thương con chuối thấy tỉnh weo nó đứng ko vô cứ ngỡ nó khôn...con xám ói dc cái tỉnh con chuối tự nhiên ko canh tiếp mà bay vào nạp liền ba cước con xám né dạt ra ngoài cái con chuối lảo đảo sụm bắt về mức đếm thì con chuối nằm tại mức chết mình ăn...tụi bên kia cũng ko hiểu con xám đâm lúc nào heheheheh hên bà cố luôn

16. pires07

Thích đã nhận:
    910
    mình cũng thấy nó có nét gì đó nhìn hay hay.. cho nên nó đá dở như vậy vẫn nuôi. nó xổ dở đến mức đi gửi nuôi mấy chỗ mà chả ai mặn mà gì cả. :((

bạn nhầm rùi, con gà điều nó đá chết mới đá sổ 10.
    gà mình đá vài chai chơi thui.. vậy mà bị tụi nó ép đá trong ngoài cũng hơn chục. tuy nhiên do mình trên màu gà nó nên cũng gáng đu theo đá. chứ bình thường kêu đá 10 sao dám đá.
    hôm đá cái thứ 6 mình cũng chủ ý tính quay phim cho up cho anh em chơi, mà ai dè ra đó hàng sáo đông quá và cũng sợ bị oánh nên ko dám quay.

chắc nó may độ đó anh Hai ơi... nhân tiện anh Hai cho em hỏi cái, cái hàng độ tiền, nó có 6 vảy ah. bây giờ nó đá 6 cái mà vẫn bảo toàn mạng... ko biết qua cái thứ 7 có rủi ro gì ko anh? :(

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:33 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:29 PM ----------

mình thấy nó cũng hay hay.. cho nên cũng ko nỡ cho.
    h mà mang đi đá bia thì cũng tội vì dù sao cũng ăn đc mấy x rùi... mà nuôi đá tiếp thì ko có ai nuôi cả. bùn...

hồi hộp và cũng ko dám đá đâu anh.

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:37 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:33 PM ----------

hehehe... đó là con nọc bông của bạn Thiện Bảo Lộc đó, hàng nóng đấy !
    nói thật con gà ô này ko bằng cái móng chân con gà bông nữa, nhưng mà nếu xổ hai con này với nhau thì chắc là phê lắm.
    gà bông hiếm khi nào đá trc, còn gà ô thì gà nào ko đá nó thì nó ko đá lại. :))

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:40 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:37 PM ----------

phải chi nó đá cũng đẹp thì tốt quá... :(

thanks N, đọc mọi người post hoài cũng ngại. lâu lâu cũng phải post cho mọi người xem lại chứ.
    gà của N con nào cũng thuộc dạng đỉnh rùi...đợi có dịp ghé nhà N xem gà mà đợi hoài ko thấy... chắc hôm nào bạn Thiện xuống đó giao lưu với anh em, phải xin một vé đi kèm quá. ;)

17. Mr_bao

Mr_bao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    315
    lâu lâu mới thấy anh ngọc.post gà lên.tiếp nữa đi anh.
    chúc thành công
    thân chào
    baobao

pires07 thích bài này.
  18. tà thiết

tà thiết Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    vậy là 1 con bách chiến bách thắng, 1 con ko thể thua, 2 con này mang ra xổ, a cầm theo tờ báo, đọc xong, rồi bắt 2 con vô chuồng luôn là đẹp.=)) biện pháp phơi nắng mới :laughing:
    15/12 đi 1 chuyến xuống CT-VL chơi đi a N:x

Thiện Bảo Lộc thích bài này.
  19. pires07

Thích đã nhận:
    910
    thanks anh, có con gà xì cút post lên cho anh em xem thui.
    nói thật chụp hình rùi gà rồi post lên thấy cực quá... :(
    chúc anh sức khỏe !

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:46 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:45 AM ----------

anh cũng chưa biết nữa... để gần đến ngày xem sao.
    nói chung là cũng mún đi xuống đó để đc giao lưu với anh em.. chỉ sợ đk ko cho phép thui.
    nếu đi đc anh sẽ alo em hén. ;)

20. gatrerung

gatrerung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Nhìn con gà có màu lông và dáng đẹp quá ...