Gà ko đá khi bắt ra khỏi bội

Thảo luận trong 'Bí kíp (gà đá)' bắt đầu bởi khuc, 24/12/13.

1. khuc

khuc New Member

Thích đã nhận:
    0
    Các anh , các chú cho em hỏi?
    Em có một con gà trống nòi 10 tháng tuổi nhưng ngặt nổi, úp trong bội thì búng tay vẫn zè và gáy, mà khi bắt ra xổ thì ko chịu đá con nào quay đầu kêu quát quát chạy.
    Còn để con gà khác trong bội và thả con gà của e ở ngoài ( em vẫn ngồi sát bên) thì đá. dỡ bội ra thì 2 con đá ko chạy.

Các a/ chú cho em hỏi phai nuôi làm sao cho con gà e chiu đá?
    thanks!

2. Mizolini

Mizolini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    506
    chắc gà chưa cự mạnh, chưa sung gà lắm, với lại mới 10 tháng cũng chưa ngon lắm, zô mồi cho sung thử xem sao,....

KA_KA thích bài này.
  3. GaDongTaoHCM

GaDongTaoHCM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Nó chưa đủ tuổi đá đó , nuôi cho già gà vào là Ok.....................

4. thanhtrungbl

thanhtrungbl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    10 tháng thường thì cự và đá ầm ầm rồi. Còn hơn em 2 em gà úa chân đóng 2 xuyên đao, 1 năm tuổi nhưng thích đá con nào thì đá ko đá thì ko cự luôn =]], hom mung 5 tết cho em nó ra thì gặp bác điều chân xanh 2,3kg ko cự, cự bác gà vàng chân xanh 2,4kg thế là em cho nó mang kiếm sút luôn =]] ( 3 chân đối thủ về trời) =]]. Đá xong hôm nay chú no vẫn khỏe re nhưng vẫn cái tật thích thì đá ko thích thì thôi, em po tay =]]

5. Mizolini

Mizolini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    506
    gà như vậy nghe nói ngta gọi là gà ma, thứ mà thích thì nhích, k thích thì lết đít chổ khác,gà a chắc loại dó, khôn lắm đó

6. GaDongTaoHCM

GaDongTaoHCM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Bạn cứ nuôi già gà và hạn chế nhốt bội , thả chuồng thì chuồng rộng hoặc có đất thả lang càng tốt

7. thanhtrungbl

thanhtrungbl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    đá dấm ok lắm, gà ma hay gà linh thì a ko chắc nhưng đóng mỗi chân 1 cái xuyên đao + 1 phủ địa chân phải thì thấy ok rồi, mà nó đá cũng ko thiên về nạp hay căn, tùy theo gặp gà như thế nào, nói chung nó tự sinh thế. còn con gà em của nó a mới nhốt lại chân cảng cũng tương đối going thằng anh, cũng 2 xuyên đao+ phủ địa. để chiều chụp hình 2 anh em nó post lên ae coi. nuôi thì nuôi vậy chứ cũng ko có thời gian đá đấm, lâu lâu sổ chơi, 1 năm chắc chỉ đi đá gà 1 lần vào dip tết.