GÀ KỴ TIẾNG GÁY,nhờ các bác giải thích dùm

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh gia cầm' bắt đầu bởi GaRung_TraVinh, 22/12/10.

1. GaRung_TraVinh

GaRung_TraVinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,117
    MÌNH có nuôi mấy em gà trống rừng lai,trong đó có 1 em đầu đàn mấy anh em đem gà qua xồ thử .trống rừng cất tiếng gáy thì gà anh bạn DỰNG TÓC GÁY chạy luôn.XIN anh em có kinh nghiệm giải thich hiện tượng này giùm nhé (đã gặp 3 trường hợp này rui) cám ơn tất cà anh em nhé.

2. gatrebd

gatrebd Member

Thích đã nhận:
    78
    Mấy con gà đem qua xổ là gà tơ hay già vậy bạn? Nếu gà tre tơ mà nhát thì nghe gà tre lai rừng gáy dễ bị rót lắm, bạn thử đem 1 con gà >12 tháng nuôi trong chế độ đá đem qua xổ xem gà của bạn gáy nó có dựng tóc gáy lên ko ?Nếu bạn ở Bình Dương thì mình sẽ đem gà tre của mình qua xổ xem như thế nào.

3. GaRung_TraVinh

GaRung_TraVinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,117
    cám ơn bạn gatrebd. Đung như bạn nói tất cả điều gà còn tơ ,có 2 con gà nòi 2.4 kg chạy luôn ,rất tiếc mình ở TRÀ VINH ,gà rừng lai mình cũng mua ở BÌNH DƯƠNG đó

4. ductrung23

ductrung23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    324
    trường hợp này mình gặp rồi, mình có con gà nòi đem gửi người ta nuôi dùm. Khi nó gáy mấy con gà khác dựng lông ngược lên hết, im re luôn. Chắc tại chất giọng nó như thế nào đó bạn, gà linh chăng????