Gà Lai của mình ,chỉ có một cọng đuôi

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi nam-hoabinh, 8/10/13.

1. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    cứ đợi mãi mà sao không thấy em nó mọc tiếp cọng lông đuôi nhỉ , chẳng nhẽ đây là điều đặc biệt em nó chỉ có 1 cọng đuôi thôi ? , mình xem ở bó lông đuôi thì hình như là không có chỗ nào trống cho cọng thứ 2 mọc thì phải >>>> anh em có kinh nghiệm nuôi cho biết gà tầm mấy tháng thì mới mọc đủ 2 cọng đuôi không ?

2. thegioigarung.

thegioigarung. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    905
    Con này người ta hay gọi là gà tre tai trắng không phải là grl cho nên lông đuôi nhiều lông cờ phụ ra tùm lum.

3. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    Nam ơi, e nó chịu ra rừng chưa, đc thì Nam qua rủ AKAY đi chung nha, ko biết sao 2 e mà 1 e sung , 1 e thì bết, đúng là bó tay thật, 2 con chung bầy mà con vậy thì mình cũng ko hiểu nổi.

nam-hoabinh and vuongthanhthong like this.
  4. vuongthanhthong

vuongthanhthong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    373
    chứ gà của bác trăng củng có nhiều lông cờ phụ ra tùm lum vậy chắc cũng chỉ là gà tre tay trắng mà thôi nhĩ

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:48 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:44 PM ----------

gà nầy là gà tơ mới lớn chuyện long lá chưa đầy đủ cũng bình thường thôi anh à đợi e nó thay 1 mùa long là đẹp và đủ thôi

nam-hoabinh thích bài này.
  5. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    mình cho đến chỗ lạ thấy em nó có gáy nhưng vẫn nhát lắm, đứng cúp đuôi >>> chỉ ở nhà thì gáy rất nhiều, mình mới đi tập một lần trên rừng ... vì vẫn non nên mình chưa dám cho em nó đi tập nữa

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:55 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:50 PM ----------

bác TRĂNG nhiều lúc phát biểu liều thật ...... con này có giọng gáy giống gà rừng và dáng cũng giống, nói chung có dòng máu gà rừng đó bác

loc ct and vuongthanhthong like this.
  6. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Anh Em nói đúng đó Nam à,yên tâm đi đừng lo nha.Nam cứ chăm sóc cho ăn uống đầy đủ là gà ok ngay.

7. Hieu Ca Rem

Hieu Ca Rem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    909
    Con này có phải là có up clip giọng gáy bên topic (giảm stress bàn về tiếng gà mồi gáy) đúng không anh nam_hoabinh. Nếu đúng là nó thì em nó gáy tốt đó. Không biết bây giờ nó gáy thế nào. Có bị đổi giọng không. A up cilp lên cho anh em cung xem nhé. Chúc anh bắt được nhiều bổi trong mùa này!

8. ngocthuong

ngocthuong Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    1,729
    bác trăng ơi ! ae ai cũng gà tre hết vs gà rừng lai ko ah... bác có thể tặng em 1 con gà rừng rặc chính hiệu ko ah... dc thì bác gởi xe vào tphcm cho em tiền xe em chịu vì đang muốn kiếm con làm giống nên gà bác là chuẩn men nhất nhất..(-__-)

loc ct thích bài này.
  9. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Bác nguyendinhtrang có nhiều khái niệm về gà ngộ quá trùi, hơi khác người tí, nào là gà tre tai trắng, grl....á sao mà ngộ quá..........khái niệm vậy là sao sau bác không định nghĩa các khái niệm vậy để anh em tâm khẩu phục

loc ct thích bài này.
  10. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    ............
    Đúng con này đó Hiếu ơi ....không biết sao ở nhà nó gáy nhiều nhưng khi mang đi đến chỗ này chỗ nọ thì em nó cứ đứng cái kiểu sờ sợ một cái gì đó, nhìn thấy mái cũng chẳng căng.... mấy bữa nay Nam đang cố khôi phục cho em nó thật căng lửa rồi tập mang đi ...... lo quá

Hieu Ca Rem thích bài này.
  11. firewallpaultra

firewallpaultra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    731
    Bác cho ăn mồi tươi-dế, cào cào, sâu- thì em nó sung là đến chổ nào chẳng gáy

12. vuongthanhthong

vuongthanhthong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    373
    gà tơ chưa ra rừng là vậy đó a bởi vậy mình mới phải tập từ từ nó mới quen với gà đó chắt do nuôi nhốt từ nhỏ tới lớn nên đi chổ lạ e nó còn ngơ ngơ như e bé mới đi nhà trẻ đó mà ,ráng tập cho e nó từ từ sẽ ok thôi

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:39 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:35 AM ----------

a việt mùa nầy có tuyển được e chân dài nào chưa ............anh !

nam-hoabinh and Tí Cua like this.
  13. firewallpaultra

firewallpaultra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    731
    Anh có 1 con của Tí Cua cho đang còn tơ. Còn mấy con gà lai anh cho đi hết rồi. Tính cho con gà tơ này đạp mấy con mái ở nhà. Gà của Tí Cua cho cũng chân dài lắm.
    Chánh ơi con gà em cho ngộ lắm anh để trong chuồng dưới bóng cây hơi âm u thì nó không gáy, anh đem ra úp bội ngoài nắng thì nó gáy.

vuongthanhthong thích bài này.
  14. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Ước gì ở miền tây cũng có mấy con gà đẹp vậy chỉ toàn gà lai với lai, 50 là đã rồi, chỉ có 25 tôi

15. thanh loi

thanh loi Guest

chú này nhận xét đau lòng thật. gà lai rừng k biết sao mới phải nữa! CHO DÙ LÀ RỪNG HAY K RỪNG TỪ ĐỜI NÀO CHĂNG NỮA THÌ CŨNG CÓ % TRONG ĐÓ CHỨ. NÓI NHƯ CHÚ CỨ NHƯ VẦY LÀ TRE TẤT PHẢI K?

16. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    con này của nam còn có lông cờ, con của mình hiện được khoảng 11 tháng tuổi rồi mà chưa có sợi lông cờ nào thế mới chán chứ, mình cũng đang muốn hỏi ae là gà bao nhiêu tháng tuổi thì mọc lông cờ.hay là gà mình là gà tre nên không có lông cờ nhỉ.?thanks!

17. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    gà tre cũng có bạn ơi .... vậy là con của bạn 1 là chưa mọc 2 là bị đứt gãy .....

18. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    chắc không phải do đứt gẫy đâu nam, hiện hình như nó đang thay lông, thấy lông cổ rụng nhiều và còn thưa lông nữa, thấy gà của ae khác mọc lông đuôi cờ mà gà mình không có mình nghĩ chắc do gà mình lai xa quá rồi.

19. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    gà tre thì vẫn có 2 cọng lông đuôi dài, có thể vì lí do nào đó ( gãy, bắt nhốt lúc đang ra nửa chừng làm e nó hoảng loạn nên ko ra nữa...), a e đừng lo về vấn đề đó, mùa sau thay lông lại ra đủ thôi.

vuongthanhthong and babaqn like this.
  20. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Thanks Tí cua nhiều nha, đúng là con mồi của mình có bắt nhốt nhưng mình không nghĩ bắt nhốt lại làm ảnh hưởng đến mọc lông đuôi cờ.hiện mình đã thả rông cho em nó được dẫn các em đi ngoài vườn tự do thỉnh thoảng mới bắt ôm cho chú nó không lạ người.