gà lai đá ko hiểu sao ?

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi cugayy, 28/3/13.

1. cugayy

cugayy Black list

Thích đã nhận:
    1,142
    đây là con gà 2kg3 lai bao nhiêu xin mấy ae chém gió chơi heee con gà này được 2 sư kê Long Khánh gửi gà nên đòi đá 5 hay 10 nhưng kiếm ko có chỉ đá 2 trong 2 ngoài ra ngoài thêm ít nữa . Đối thủ là 1 con gà Việt thả gà ra 3 chân hư 1 mắt con gà lai soi soi tí con lai chạy mất , tụi bạn e thấy lai ghê quá xuống xác banh xác luôn heee . Khám cựa ko có thêm cây nào đúng cây hư đèn ko hiểu luôn , đến nỗi chủ gà ko ôm gà về đang để nhà bạn e thương tình cho đi với chân dài cùi bắp heee

Last edited: 28/3/13
    gahocmon, itloving and GATRETCTRAVINH like this.
  2. gadongque

gadongque Well-Known Member

Thích đã nhận:
    794
    em up qua photobucket được ko em ....qua bên đây mới coi được ...thấy em viết mà ko co hình được hơi ức ấm:crying:

3. boyspeed

boyspeed Well-Known Member

Thích đã nhận:
    192
    gà mà sắm bộ đuôi như vậy thì ra chấp người ta 1 chấm gà rồi , mà gà thua như vậy + đổ mái mình nghĩ chắc kô vào đâu đâu bạn ơi gà cha 2k3 chắc gà con 2k2 hết đát hihihihihi

thaihoahung thích bài này.
  4. ChienBinhTan

ChienBinhTan Thành viên tích cực

Thích đã nhận:
    4,631
    Bác H nhà ta khiêm tốn rùi nha... mấy con mà thua như thế sao lọt vào tầm ngắm pác được......

gahocmon thích bài này.
  5. cugayy

cugayy Black list

Thích đã nhận:
    1,142

sorry a T nha nhắc 3 lần rùi heee . Lúc trước photobutket e bị lổi giờ e mới hỏi Tỷ up lại cho a T nè heee

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:48 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:39 PM ----------
    loại này e cho lên đĩa luôn chứ đạp mái gì nhưng khi nhấp chân thử con lai này đá như máy ai ko xuống xác thì ko biết chơi gà từ nạp tới gai .....nên .......heee . Ông a của thằng bạn thấy lai nhiều lấy cản mái chơi chứ gu của e ko lấy gà thua cản mái kiếm mấy con club gà chó a Ch cơ heee

6. Chen_Andy

Chen_Andy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    287
    ít nhất cũng 75,đúng không anh nếu sai bỏ qua cho em nha

7. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    Năm ngoái, đá người ta bể bàn tỳ bạc xuống ăn 4, nhập vô bị bể đèn, vài chân nữa chạy. Thua.

Năm nay, giàn nạp bị người ta đá bể đèn + mấy cây, bạc bị dí ăn 2....hốt...hốt, nhập vô mình đá lia lịa, gà kia đứng hình, lết. Ăn.

Không biết đường đâu mà lần.

8. cugayy

cugayy Black list

Thích đã nhận:
    1,142
    Có gì đâu mà khó hiểu năm ngoái bị vậy nên châm thêm máu gà đòn cho dàn đầu nó tốt hơn đúng ko a blao heee

forgetmenot thích bài này.
  9. GATRETCTRAVINH

GATRETCTRAVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,016
    đúng rồi bạn ơi,đâm trúng con mắt là bỏ chạy phải rồi nhất là gà lai,gà việt mình con mai ra chịu đc,lâu rồi mình củng bị trường hop này,gà mình đá ngta ói xuống còn an 5 bi phản đòn 1 cay trúng con mat la oác oác bỏ chạy ko kịp

10. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    tốt mã rã đám, cái đuôi hại cái đầu, con này giờ chỉ có châm cho nó 1 lít rượu đế là hơi bị ngon

cugayy thích bài này.
  11. cugayy

cugayy Black list

Thích đã nhận:
    1,142
    cái này theo mình cũng ko chính xác cho lắm vì vào tụi mình có đá 1 trận gà Việt đá gà lai hư 1 mắt nặng đầu nhưng gà lai ko chạy đứng cho gà mình đá

12. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Long Khánh có nhiều người đổ gà lai lắm, mà Hải giao lưu với ai mà tôn người ta lên sư kê dữ vậy. Mà mấy con như vầy muốn đá sao ko hẹn len Tân Phong đá vớ cánh của mình mà đem chi lên đó để mang tiếng vậy trời, tội nghiệp hai sư kê đó ghê, thôi thì cũng là tai nạn rút kinh nghiệm, mai mốt nhắn họ muốn đá thì gọi cho mình mình kiếm kèo cho chứ mang đi xa đá thua mất con gà mà còn bị rêu rao nữa. À, mà ae nào nuôi gà lai cũng biết điểm yếu của tụi nó là nằm ở vùng đầu mà phải ko? Ko tháo chạy thì cũng ngu gà luôn

13. cugayy

cugayy Black list

Thích đã nhận:
    1,142
    Cái này e ko phải rêu rao nói xấu dưới Long Khánh chỉ thấy con này bị đá có 1 cây ko đáng để chạy như thế chỉ sượt qua chứ ko đâm thẳng dính luôn mà gỡ ra . Tính e cũng như a Tri thẳng nói thật nghe a Mầm hay " Hoàng " chuyên biện từ long thành tân cang, bầu cá , cách đây 2 hay 3 tuần cũng theo 1 băng Long khánh qua Thomo đá ko biết a Tri biết ko ? dẫn đến chỗ e kiếm kèo đá nói con gà phải đá 5 hay 10 mới đá nên cũng nghe buồn cười cho là " sư kê " luôn , để e hỏi lại a Mầm mấy Bác ấy tên gì chứ e cũng ko giao lưu nhiều nhưng cũng biết Long Khánh , Gia Kiệm cản gà lai hơi nhiều heee . e cũng coi gà lai đá nhiều nhưng chưa con nào thua nhảm như con này nhiều con đâm xuyên đầu chỉ nặng đầu đứng cho người ta đá thôi

14. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Coi chừng đụng dân lái gà ôm gà cho người ta mướn hoặc mượn đá nếu ăn thì bán giá cao. Còn LK cũng có vài băng chuyên đi đá sổ lớn, nhưng gà thì có con thiệt con giả, nhiều khi gà thua nhưng chủ no nê ko chừng, nói chung cờ bạc thì thiên hình vạn trạng Hải ơi, ở LK đá 5-10 lúc nào chả có, bạc trôi phà phà, còn đá lơn quá cỡ 50-1 xị thì phải hẹn trước. Gà lai LK đổ nhiều nhưng đổ bài bản và có số má thì số lượng trại chưa đủ 1 bàn tay! Còn lại thì chẳng qua chỉ là có con trống mỹ hay mái mỹ đổ ra chơi cho có gà lai với người ta thôi.

gahocmon and boyspeed like this.
  15. boyspeed

boyspeed Well-Known Member

Thích đã nhận:
    192
    kết câu này của a trí nè " Còn lại thì chẳng qua chỉ là có con trống mỹ hay mái mỹ đổ ra chơi cho có gà lai với người ta thôi. " kakakakakaka

16. cugayy

cugayy Black list

Thích đã nhận:
    1,142
    gia kiệm , long khánh cách đây vài năm tụi e cũng mua gà lai rùi cũng hiểu như a Tri nói ko quen biết mấy người chuyên nghiệp cản gà ôm một mới về hại ae đi bộ đội gần hết heee . Chứ môn đá gà này khó nói lắm nhiều cái ko hiểu nổi , e thì thích xem vui giải trí hoặc theo mấy xị chơi đỡ buồn chứ ko bao giờ ăn thua đỏ đen . Thắng thua là chuyện bình thường trong đá gà e chỉ kể đúng những gì e biết nên có gì gây hiểu lầm ae thông cảm cho nhau nha heee

Thiện Bảo Lộc thích bài này.
  17. gadongque

Thích đã nhận:
    794
    Nhìn ngon thế mà ...làm cho ae thở oxy....lại còn cản mái nữa ...chắc tính sang năm tết thở tiếp oxy .....nhớ lại câu chuyện cũng có biết con lai 50% ở chỗ anh nuôi gà ...sổ rất hay biết nó đá có cựa ....vì ae nó thử rồi tới mân nó nghe nói đá dữ lắm ...tự nhiên thương gà kia bỏ đi ko nói tiếng nào ....=))

cugayy thích bài này.
  18. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    để chiều rảnh úp con gà nọc lai của mình đang cản cho bạn hải coi, nhìn nó cũng xương lắm.

cugayy thích bài này.
  19. cugayy

cugayy Black list

Thích đã nhận:
    1,142
    đúng trong đá gà nhiều điều bất ngờ lắm a T heee đang ươm vài tài năng nòi đẻn 1kg3 > 1kg5 đợi a T tổ chức giao lưu bia nè heee

20. gadongque

Thích đã nhận:
    794
    Tây đồn tháng 4 đá bia ..........sút ko ?????:laughing: