Gà lai mới lớn góp vui cùng diễn đàn

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi khoahuynh, 21/2/11.

1. khoahuynh

khoahuynh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    91
    Một thời gian dài 1 phần vì em chưa có con gà nào vừa ý 1 phần vì bận công việc nên không lên diễn đàn được nay em rãnh nên mạo muội post 1 2 em trong bầy gà lai mới đỗ lên để góp vui cùng diễn đàn . Chúc anh em trong ban quản trị và anh em trên diễn đàn 1 năm mới tràn đầy hạnh phúc và vạn sự thành công .

Gà điều đỏ gần 4 tháng rưỡi tuổi lai trên 50 :

[​IMG][​IMG]

hình chụp lúc 3 giờ rưỡi đến 4 giờ rưỡi chiều ngày 12 tháng 2 năm 2011

hình chụp lúc 11h30 đến 1h00 khuya ngày 15 tháng 2 năm 2011

Gà điều vàng 5 tháng lai hơn 50% :

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

hình chụp lúc 3h30 đến 4h30 ngày 12 tháng 2 năm 2011

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

hình chụp lúc 11h30 đến 1h45 ngày 16 tháng 2 năm 2011

Còn đây là cuộc thi câu cá của 2 anh em nhà nó : =))

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

hình chụp lúc 2h30 đến 3h30 sáng thứ 7 ngày 19 tháng 2 năm 2011

Rồi xong rồi anh em xem giùm em xem 2 anh em nó có tương lai gì không , nếu có chắc em qua bắt hết nguyên bầy của nó luôn còn khoảng 4 em nữa em đang nuôi 7 em mà 2 em lớn nhất bầy nó như vậy em mới phát hiện thêm 3 em nhỏ hơn tụi nó cũng ngủ gần như vậy nhưng không thả thẳng xuống như hai con đó 1 con thì đưa đầu dài ra gác lên cây lên cây còn con gà mái thì nó thả đầu xuống đất nhưng còn công chưa thẳng hết mấy con nầy vẫn khỏe mạnh không bệnh tật gì hết lúc còn nhỏ nó ngủ bình thường như những con gà khác từ sau ngày mùng 6 tết đến giờ em thấy nó ngủ kỳ kỳ nên theo dõi thử mấy ngày ai dè nó ngủ như vầy . 2 con sau này đều có triệu chứng như vậy em đang theo dõi thêm và coi no lớn chút nữa xem sao chứ 2 con lớn đó thì chắc chắn là tử mị rồi không chạy đâu được hết :D . em ko biết là do bổn gà hay tại đất chỗ em tốt nữa =)) mà khoảng 1 năm trước có ông nuôi gà gần đó cũng đỗ ra được 3 con tử mị nhưng bị trôm rinh hết 2 con 1 con bị dịch chết . thank các anh đã đọc bài của em

hình con gà mai lai > 50 gần 3 tháng đang có triệu chứng khoảng 2 ngày nay truơc đó nó ngủ bình thường cũng rúc đầu vô cánh như những con gà khác nhưng 2 ngày nay nó ngủ vầy nè con kia nó khó chịu quá không canh được .

[​IMG][​IMG]

tuancm and ladylovez like this.
  2. trandat_ct

trandat_ct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,074
    hình như em thấy mấy con này rao bán ở đâu rồi thì phải , gà còn nhỏ quá không biết chuyện mai này sau ,phải cỡ 8,9 tháng gì đó mới rõ

ladylovez thích bài này.
  3. khoahuynh

Thích đã nhận:
    91
    uhm em có đăng bên 5s nhưng chỉ đăng bán con gà điều lớn thôi còn mấy con này đang hình xem chơi ko có bán

4. sonke-hanoi

sonke-hanoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    81
    mấy em này tử mị hả bạn,dánh ngủ thì ok nhưng nuôi lớn ra trường thì chẳng bít như thế nào cả.chúc bạn thành công.Thân!!!!!!!!!!!!

5. giahuu

giahuu Active Member

Thích đã nhận:
    20
    e bon chen cái co gì sai bỏ qua .Dù tử mị vào trường đá cựa chưa chắc có khi Tử là tử lun àh nha :).Em thấy đợi tụi nó lớn rồi mới biết :))

6. khoahuynh

Thích đã nhận:
    91
    mình thấy hai bạn nói cũng đúng trước mắt em nó như vậy nhưng lớn lên cái lối đá và cái bổn của nó có may độ hay không mới quyết định được con gà chính mình cũng từng chứng kiến nhiều em tử mị ra trường gặp gà lai và gà mỹ rặc cũng tử luôn , có 1 số em theo như mọi người nói lại thì nó đá cũng bình thương chẳng qua có lối ngủ hổng giống ai và khó kiếm nên mới được xếp vào hàng gà linh :) còn 1 số ít em thì đem lại không biết chiến công và tiền của về cho chủ chỉ với vài cú nhảy nên ngưới ta mới coi dòng gà ngủ câu cá này là quý thôi :) chứ thấy nó củng bình thường chừng nào biết xài kiếm nhật mới gọi là quý :) cám ơn các anh và các bạn đã nhận xét nhiệt tình hy vọng đươc giao lưu với tất cả mọi ngươi trên diễn đàn

7. PhanDucThanh

PhanDucThanh Active Member

Thích đã nhận:
    10
    2 con gà này cho uống thuốc ngủ dữ quá hahhha , hay thiệt nó ngủ vậy mà không té , đúng là hay ghê hihihi

8. dongdanh

dongdanh Active Member

Thích đã nhận:
    7
    Tử mị - ghê ghê - nuôi lớn đem đi đá không chừng tử trận. Nói vui thôi vì đã từng nuôi 2 con tử mị mà đem ra trận đều thua hết. nên giờ gặp tử mị là muốn cho nó chấm muối tiêu chanh thôi!

9. giahuu

giahuu Active Member

Thích đã nhận:
    20
    em mới biết chơi gà àh còn phải hoc hỏi mấy a vs các sư kê trong diễ đàn nhiều
    A cho e cai nick yahoo đc ko làm quen hc hỏi thêm thấy anh hay viết bài chắc giỏi

10. gacoloi

gacoloi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    chia lại cho mình 1 em gà con lai đi bạn 1,2 tháng tuổi cũng được . hy vọng bạn ok

11. xinhtrai_bl

xinhtrai_bl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    hj mình nghĩ đó chưa gọi là tử mị được đâu bạn
    hỏi mấy sư kê trên diễn đàng sẽ rõ
    chúc mừng bạn có con gà đẹp