Gà lên tay chân run liên tục

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi vhoaian, 23/12/13.

1. vhoaian

vhoaian Well-Known Member

Thích đã nhận:
    165
    Xin hỏi các a rành về gà : E có con gà tre lai khi lên tay thì chân nó cứ run liên tục mặc dù cách ly gà mái rồi, xổ thì đá cũng khá. Có người nói do nó đạp mái nhiều quá nhưng em thấy không phải vì em đã úp bội nó một tuần rồi nó vẫn vậy, có người nói những con chân run xài cựa dữ lắm không biết có phải vậy không mong anh em giải đáp giùm!
    thanks!

sakakura thích bài này.
  2. Culitruong

Culitruong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    467
    bình thường thôi, vậy dân gian mới có câu ăn cẳng gà thì bị rung tay. Con nào rung thì nó cứ rung chẳng ảnh hưởng gì.

vhoaian thích bài này.
  3. sakakura

sakakura Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    gà mình cũng dậy.Mà gà của bạn có nhát người ko bạn? Gà của mình nhát lắm.BẮT NÓ LÀ NÓ BAY LOẠN XẠ AH.Ko bít có phải do nó nhát nên nó run chân ko nữa ^^

vhoaian thích bài này.
  4. gadongque

gadongque Well-Known Member

Thích đã nhận:
    794
    thật lòng ko biết ....chỉ biết lúc vượt biên bị thằng hải tặc thái dí con dao ba cạnh vào cổ ...tay chân mình cũng run ...nói chung là chỗ nào cũng run hết ...còn con gà thì chả hiểu nó có sợ chết ko nữa

vhoaian thích bài này.
  5. GATRETCTRAVINH

GATRETCTRAVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,016
    do nó sung qua mà chưa đc ra trận đánh nên chân nó rung đó mà

vhoaian thích bài này.
  6. vhoaian

Thích đã nhận:
    165
    Gà không nhát người, nó mà thấy mình ôm con gà khác là sáp sáp lại liền, không biết nó có sợ chết ko nữa. hj.
    Hy vọng là nó sung quá chân run @_@

octieutc thích bài này.
  7. ca_chep

ca_chep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    128
    còn mấy con lên tay thì đạp xích lô liên tục thì sao các bác !! gà hơi nhát !!@@!

gadieu thích bài này.
  8. gadieu

gadieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    254
    đạp xích lô mà không ôm được thì mang cựa vô đem lúa về liền đó anh,khó kiếm gà như vậy lắm nhe

vhoaian thích bài này.
  9. vhoaian

Thích đã nhận:
    165
    E nó đã win 1x thử cựa, thấy thích ghê. Mình điều vàng chân xanh, gặp gà chuối chân xanh cựa nhật nguyệt đã win 2x ( nghe nói nó lì như trâu) mà vào giao nạp nó đâm mình trước vào đùi với lườn , gà mình tơ quá , lúc rớt xuống thấy gà mình xùng xình chân trái biết là đã ăn cựa của con quỷ đó rồi sợ nó chạy gần chít. Bjo gà mình ko nạp nữa mà dạt ra. Gà chuối vừa cất chân nạp gà mình bay lên mà may cao hơn đạp liên lục 2 3 chân lên ngực gà chuối thấy nó móc móc giật giật mấy cái, gà chuối rớt xuống bỏ chạy. Ra vòng gà chuối quay lại xe xe gà mình , bắt vào trong thì nó lại tiếp tục cắn mổ nhưng thả ra lại chạy, bắt nhử thêm lần nữa thì kêu oác oác. Hehe. thế là có lúa !
    Đang dưỡng lại và cho e nó ôn thi để cuối tuần này thi lớp 2 không biết lên hay ở lại đây! Hy vọng nó lên lớp. @_@

10. thong82

thong82 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    592
    Đọc chủ đề này rút ra được bài học như sau:
    Kinh nghiệm:
    - Gà lên tay mà chân run: do đạp mái nhiều (vậy gà cũng giống người, đêm làm 2 nhát trở lên sáng ra đầu gối lỏng, đi tướng hơi gù).
    - Gà lên tay mà đạp xích lô: gà chân cựa.
    Đút kết:
    - Gà lên tay mà chân run, đạp xích lô: gà chân cựa nhưng đạp mái nhiều.
    Suy diễn:
    - Gà lên tay mà chân không run, không đạp xích lô: tùy mai rủi.
    Bản thân:
    - Gà đang trồng cựa mà chân đạp liên tục, thằng ôm gà giữ chân con gà để trồng cựa hết sức khó khăn là sát kê.

vhoaian thích bài này.
  11. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Vậy là nó run hăng chứ không phải run sợ.:laughing:
    Chúc mừng nhe.

vhoaian thích bài này.
  12. forgetmenot

forgetmenot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    493
    con gà tre tơ của mình thì lên tay là nó rút chân lên bươi bươi đạp trúng tay mình thoát ra ,ôm nó cũng rất khó,ôm nó bằng hai tay mà nó vùng vẫy xù lông hai bên cách tùm lum, nó không hề nhát! nuôi mấy con gà như vậy bực mình thấy ghét lắm

vhoaian thích bài này.
  13. vhoaian

Thích đã nhận:
    165
    Thử cựa đi bạn, gà bạn đạp xe ak. Chắc là đạp cựa vô ngực đối thủ lắm đấy. hj

forgetmenot thích bài này.
  14. forgetmenot

Thích đã nhận:
    493
    con gà anh của nó ông chú bắt ở quê lên thấy lùn lùn, mặt râu....>tân châu! thằng ở đầu đường mừng húm ôm gà vô giao lưu nó tiễn bạn lên đường lun, tuần sau phục thù cũng tiễn bạn một lần nữa!đá nạp dã man lắm,mê quá nên đi với ông chú ôm thằng em lên nuôi nè, hijjj em nó hiện giờ được 7 lạng rưỡi àh, nuôi tới đá chắc cũng hơn 8 lạng

vhoaian thích bài này.
  15. vhoaian

Thích đã nhận:
    165
    Màu gì bạn, mình thích màu mạng nên gà nào win nhìu mình hay để ý cái màu của nó lắm, có hình ko úp lên mọi người chiêm ngưỡng với! thank.

16. forgetmenot

Thích đã nhận:
    493
    chuối gấm ,chân vàng, để rãnh mình sẽ úp em nó với con gà tre tơ bông của mình lên cho bạn xem luôn, mình cưng hai thằng nhóc kê này lắm lun!! hijjj,dạo này lo cho thằng nhóc cưng trên avarta không àh

vhoaian thích bài này.
  17. vhoaian

Thích đã nhận:
    165
    bữa t7 vừa rồi mang e nó xuất trận tiếp, mấy ông anh mang vô bồ đình gần biên giới việt - cam . Cáp với con chuối lửa chân vàng, bên mình đòi xổ 2, bên kia không chịu nói xổ một thôi, cự cải um sùm cả bồ gà . Thế là ko đá đc lun. Ngồi coi đá hơn 10 trận gà nòi, 3 4 trận gà tre mà hok có trận của mình , vừa đói bụng vừa tức. Quay về nhà hẹn lại đá xóm cũ, nó chạy mặt con gà này lun ko dám đá. Xong một ngày con gà vẫn ko được ra trận. Bùn hết sức!
    Qua ngày chủ nhật hẹn thêm 2 chỗ nữa mà ko có gà bằng chạng 1kg20 . Vậy là phải hoãn binh thêm tuần nữa!

forgetmenot and ltdhong like this.
  18. gà may trường

gà may trường Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,738
    sau khi đi đá xong về sẽ thấy thương, đi kiếm con thứ 2 như vậy thì tìm hoài không thấy. hiiiiiiiiiiiiiiiiiii

19. baphihg

baphihg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    946
    mấy con khi lên tay bươi và bươi thì rất xát cựa, loại này thí khỏi chê luôn

20. vhoaian

Thích đã nhận:
    165
    Mới đá hôm chủ nhật này, sợ gà bông mà hẹn gặp đúng ngay con bông lai mỹ, gà mình để ông anh nuôi xổ lại thấy rớt bo quá nhưng lâu quá hok đá nên hẹn đá lun!
    gà mình lên 1kg050, gà bông đúng 1kg, nó kêu mình đá cây trên, mình thì thấy sợ gà bông vì gà mình điều xanh.
    ông a kêu đá lun, rồi băng cựa thả gà. Gà mình nhanh hơn nó lao vào nạp 2 cặp nó sụm tì, sạc nhưng ko ói, ko biết có thuốc không. Nó đá mình lại cũng sùng sình tỳ như hôm bữa, chắc tại rớt bo nên chân đá không như trận trước nữa.
    Vô gay 2 có đá đầu ko con nào đá lông, nó đá mình đỏ hết một con mắt đến bây giờ cũng không biết có bị đuôi ko nữa. gà mình bắt vô 3 lần, mỗi lần ông anh bắt vô là nó gáy o o , đui mắt quay vòng nhưng gáy vẫn gáy, thả gà lần ba gà mình đá gà kia ói chạy. Thế là mừng nhưng bùn vì gà hư mắt. Về cho uống thuốc 2 ngày nay thấy nó bớt đỏ ùi nhưng không biết có bình thường lại không , rầu hết sức.