Gà lúc đá hay lúc đá dở !

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi phụng_ke, 11/1/12.

1. phụng_ke

phụng_ke Member

Thích đã nhận:
    3
    tình hình là em cũng mới chơi gà gần đây lên nhờ các AE có kinh nghiệm chơi lâu hơn chỉ dạy chia sẻ cho em 1 tý để em học,mong được các anh chỉ cho,em cảm ơn.
    em có 1 con gà trạng 2.kg 5 lúc mới bắt dưới quê sổ đá rất hay..,nạp rất xa vào chân xâu.,thả đuôi ra là nạp gần 1m-1,5m.,nhiều người hỏi mua lại nhưng em không bán...,sau 1 tuần em lại đem đi sổ thử thì đá rất dở...???nhiều lúc em muốn cho nó vào nồi cari cho xong,,em nói toàn sự thật không có ý đùa giỡn mong các ae giúp đỡ..,đặc biệt gửi anh duongtrungquoc-mangxa_ke-đếvương_ke.giúp cho.em cảm ơn.

2. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    xem lại chế độ nuôi trước và sau khi bắt nó về nha bác ... cái đó ảnh hưởng nhiều đến con gà lắm , có những con khi xổ lúc đá dc lúc ko chứ vào cựa là đá chuẩn cực kì .

3. Plun

Plun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    769
    chế độ nuôi bt mà xổ dỡ là trùng thế đó bạn, gà mình cũng đá hay lắm nhưng xổ với nhằm con trùng thế là nhảy tâm bon không àh, đá không dc gì hết

4. itloving

itloving Well-Known Member

Thích đã nhận:
    606
    a cho xổ thử với vài con khác nhau thử xem thế đá của e nó có thay đổi ko...nếu e nó có thế đá thay đổi theo từng đối thủ thì đó là 1 con gà hay, còn ngược lại là 1 con gà ngon ;)

5. duongtrungquoc

duongtrungquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,201
    mình nghĩ là do chế độ nuôi,thường gà tơ mới bắt từ vườn vào đá chân rất tốt,nhưng nếu bạn nuôi ko kĩ gà bạn đá rất tệ,gà mình cũng gặp trường hợp như vậy rồi,nuôi kĩ lại bin bọng vào là xổ ok ngay nhất là đối với mấy con gà đá nạp ko có bin sao nạp nổi còn công thức nuôi cho bin thì hỏi anh Mangxa_ke đi công thức của ảnh hiệu quả lắm :D:D:D.Chúc bạn thành công.

6. saudaudo

saudaudo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    181
    gà e nuôi cũng zậy nè...xổ 3 dạt, dạt đầu tiên đá không thua gì gà mỹ, dạt thứ 2 và 3 thì tệ ko thể tả dc. zậy mà lên cựa nạp vài phát thì đối phươg sụm giò và bể trứng dái máu chảy wá tr lun :))

7. quai_ke

quai_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    317
    gà khi ngoài vườn thả mái,đi tự do,khi bắt lại xổ thì gà đá rất hay,chân mau lẹ,đòn lớn.do gà được tự do thoải mái,thấy hay quá nhốt lại hay mua về thì thường gà rớt bon,đá không được gì,làm anh em lo lắng hiiiiiii.nhưng yên tâm cứ nuôi chế độ bình thường,từ từ gà quen với chế độ,quen giờ giắt hàng ngày thì gà sẽ lên bo lại,nhưng dạo xổ kế vẫn chưa tuyệt đối mấy anh em cứ zô mồi,zô nghệ,xả nghê quần đúng bài tập xong khoản 3 ngày pin lại,dú chân ngày ko quần,xổ lại gà đá chân sẽ được như ý.như con người,khi tâm lý không thoải mái thì không làm gì ra hồn,chưa quen múi giờ mới thì sức khỏe cũng chưa ổn định {gà ngũ không ngon giắc}là ảnh hưởng rồi nói chi giờ giắc ăn uống và chế độ gà đá.nên anh em kinh nghiệm.khi mình có duyên sở hữu con gà hay {mới} khi vào chế độ nuôi đá,gà chuyển vùng{mới vô bội} đừng nóng mà xổ mà cứ nuôi gà cho gà dạng dĩ,khi có cảm giác gà có sức khỏe tốt nhất quành lõi rồi khi đó hãy mang ra xỗ,nếu gà chưa được vậy nôn nóng xổ suốt thì gà rất lâu lên bo cứ nhảy đâm phone,{nhảy dây thun}.vài ý kiến riêng,mong anh em diễn đàn chia sẽ thêm!

gkvn and fixalot like this.
  8. mangxa_ke

mangxa_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,080
    ây da anh có biết gì đâu nè chỉ góp ý đôi chút thôi,thế này vì sao con gà tự do mà có chân đá xâu nghiệt lực,vì anh em mình chưa hiểu hết dinh dưỡng và thể chất của một con gà,nên khi tự do thiếu cái gì nó tìm dc và bổ sung.....khi ta up bội thứ nhất là nó đã bị thay đổi môi trường sống...ko dc tự do nên bị xì trét,thứ nhì mất cân bằng dinh dưỡng.....sức khỏe bị suy nhược thì làm sao mà như tự đo dc chứ......anh em cứ nghĩ con gà là một vận động viên giống như con ng khi sức khỏ và tâm lý ko ổn thì làm gì có chân cẳng mà thi thố chứ,hãy nuôi là tập luyện thả quần chết độ hợp lý là dc ah,còn chế độ nuôi và dinh dưỡng mỗi ng mỗi cách mình ko dám chia sẽ

gkvn, ga_blao and fixalot like this.
  9. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    Sư kê N có khác ha, đưa ra thông tin rất thuyết phục ^^

10. đếvương_ke

đếvương_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,862
    đúng là mấy ae có kinh nghiệm đã lột tã hết rồi đó bạn, bạn hãy cho vài hình a e nó luôn đi để ae còn nhận xét và hướng dẫn kỹ hơn khi nhìn diện mạo sắc thái con gà coi nó thiếu cái gì (thiếu chất, thiếu quần, thiếu nuôi) nữa chứ hiii...