gà mã vàng

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi trantienmyduc, 16/10/13.

1. trantienmyduc

trantienmyduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    update con gà rừng nhà mình, nó thay lông sắp hoàn thiện rồi, tiếc là cái mồng bị đứt!!!!
    [video]http://youtu.be/KbggOl2htQk[/video]
    [video=youtube;KbggOl2htQk]http://www.youtube.com/watch?v=KbggOl2htQk&feature=youtu.be[/video]

ca_chep, nhuuyen, leminhnhut and 12 others like this.
  2. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    mã cổ hơi vàng xíu à ..... nhìn lạ hơn những con khác một xíu ...... nhìn bạn có mấy con mái đẹp quá... kết.... ướt hết cả phím nè hihi..........

trantienmyduc thích bài này.
  3. Hieu Ca Rem

Hieu Ca Rem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    909
    gà đẹp lắm anh ơi! anh nuôi lâu chưa mà nó dạn và sung vậy

4. trantienmyduc

Thích đã nhận:
    417
    gà này mùa vừa rồi Hiếu ah!! mua lại nuôi dc 4 tháng !!!!! thấy nó dạng wa thả ra dc luôn nhưng sợ mái rừng dắt đi mất nên nhốt lại!!

lúc mình thả!!!!!!
    http://www.youtube.com/watch?v=HOz4I6Xigig&feature=youtu.be
    [video=youtube;HOz4I6Xigig]http://www.youtube.com/watch?v=HOz4I6Xigig&feature=youtu.be[/video]

Trên Hiếu còn nhiều gà chắc hôm nào lên nhờ dẫn đi tìm 1 con dáng đẹp về nuôi wa, mình thích nuôi gà rặc lắm!!!

Hieu Ca Rem thích bài này.
  5. Hieu Ca Rem

Thích đã nhận:
    909
    ok anh! hôm nào rảnh thì alo cho em, em săpf xếp rồi a lên anh em mình đi làm kèo, à mà có lẽ em sẽ sắp xếp và đón anh ticua trong một ngày gần đây, anh đi chung với anh ticua lên luôn cho vui. anh em phương lâm chào đón tất cả!!!

Tí Cua and trantienmyduc like this.
  6. trantienmyduc

Thích đã nhận:
    417
    được như vậy thì tốt wa!!!!!!!!!!!!, cảm ơn ae Phương Lâm trước nhen Hiếu!!!!!

7. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Gà này đẹp và chuẩn rồi chủ thớt ơi, con này mà cho ra thế hệ tiếp theo sẽ rất chuẩn

8. kelsodt

kelsodt Member

Thích đã nhận:
    38
    Có phải con gà này mùa trước, lúc onggianambo lên có cho nó đá với con trống khác va có quay clip phải không anh?

9. minhquynhln

minhquynhln Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    gà của bạn đẹp quá/ rất thích mẫy em mái. nhìn thấy mái là mê rồi. hi. mấy em mái là rặc hả bạn? mình thấy 1,2 con vẫn còn có 1 tí mào nhô lên.nhung mình thấy nó cứ rặc rặc sao ý.,hi...............

10. trantienmyduc

Thích đã nhận:
    417
    không phải bạn ah!! con này mới thuần được mùa này!!, con kia điều mật mà!!!

minhquynh: răc có lai có mquynh ah!!!!!!, nhưng mấy gà đó lai nhiều lắm!!!!!!!!!!!!!

Last edited: 17/10/13
  11. Phat Huy

Phat Huy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    217
    gà rừng của tiến gáy chuẩn quá mình rất thích những con gà vàng như vậy ráng đổ ra nhiều nhiều vào nhé cho mình đăng kí trước 1 em nhé.

12. nguyenktcn

nguyenktcn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,145
    Chúc mừng chủ thớt có một em grr đẹp chai nhá , chúc em nó có nhiều hậu duệ thật tốt để chia lại cho anh em DD nha ^^!

13. trantienmyduc

Thích đã nhận:
    417
    nguyenktcn;& Phat Huy

mình nghe nói gà trên Phưong Lâm dáng đẹp lắm, đang định lên nhờ ae trên đó tìm giúp 1 con về nuôi không biết như thế nào đây!!

nhưng đang trông cho Hiếu Ca Crem mau hết bệnh, lên giao lưu 1 bữa, mình thích càng đơn giản càng tốt gặp mặt ae (nếu hẹn dc thanhbaoloc ; garungkill thì hay wa) và đi bẫy gà 1 chuyến là dzui rồi!!! he he!!!!!

Last edited: 18/10/13
  14. nguyenktcn

Thích đã nhận:
    1,145
    Hi ! Giao lưu thì chắc chắn sẽ có rồi :)) , hẹn anh một ngày sớm nhất ^^!

15. trantienmyduc

Thích đã nhận:
    417
    khi nào Hiếu hết bệnh nhớ msg nhen Nguyên!!!!!!!!!, làm 1 chuyến liền!!!

16. nguyenktcn

Thích đã nhận:
    1,145
    OK, nhớ mang theo em mồi chiến đấu nha anh ^^! Bên này gà mồi dởm mà xấu lắm @@!

17. trantienmyduc

Thích đã nhận:
    417
    Nguyên cứ khiêm tốn, ai cũng biết gà mồi của ae Phương Lâm như thế nào mà!!!!!!!

18. nguyenktcn

Thích đã nhận:
    1,145
    Toàn gà tre ko thôi anh ơi , bữa nào a qua là biết ^^! Gà tre cho dễ chơi :D

19. Hieu Ca Rem

Thích đã nhận:
    909
    Trươc tiên em xin gửi lời cảm ơn chủ topic. Xin cho em ké topic một xíu vì có việc
    Vào lúc 12h trưa .ngày 19/10. có người gọi cho em để đến nhà em mua hàng như đã hẹn, bọn chúng đi xe tải 2,5t ,dáng người gầy gầy,nhỏ nhỏ ,đen đen và răng hô. biển số xe 60..,sau khj đến nhà em thì em lấy nước ra mời bọn nó ngồi uống và hút thuốc. Giá cả thì đã thoả thuận xong từ trước đó Thợ nhà em bắt đầu chất hàng lên xe cho bọn nó. Ngồi được khoảng 20 phút bàn tán về công việc, thì thằng mua hàng ngỏ ý "anh cho em mượn xe máy chạy ra chợ ăn cơm tí xíu em về, sáng giờ công việc nhiều quá em chưa đc hột cơm nào vào bụng,đói quá" thấy bọn chúng nói chuyện khá lịch sự và nhỏ nhẹ với lại đi xe tải và đang chất hàng tại nhà em...nên em không hề nghi ngờ gì và đồng ý cho nó mượn. khoảng 20p, nửa tiếng rồi 1 tiếng sau khi hàng đã chất lên xe xong vẫn k thấy bọn nó qoay lại nên nghĩ là bọn này đi uống cafe hay lạc đường gì đó,gọi điện thoại hoài thì k bắt máy rồi nó tắt nguồn luôn. Khoảng thêm 20p sau thì em thấy thằng tài xế xe tải đi bộ về. Em liền hỏi nó. Nó bảo "đâng ngồi ăn cơm thì thằng kia nói là ngồi đợi nó tí. Nó chạy ra ngân hàng rút tiền để trả tiền hàng cho em rồi nó quay lại ngay. Nhưng ngồi hoài không thấy thằng kia đâu hết thì nó mới đi bộ về đây" và em quyết định giữ tên tài xế lại rồi gọi công an vào giải quyết ..tên tài xế khai là k biết người kia,vì nó là tài xế chở thuê theo lệnh của chủ xe với thằng mua hàng chứ nó k biết gì.ôi giời ơi!!! Lúc này thí em biết là mình bị lửa mất xe rồi . cuối cùng chủ xe chiếc xe tải lên cũng nói là k biết thằng đó đâu hết ,sáng hôm đó thằng lừa đảo đến nhà và hẹn chở hàng dùm nó thôi, đến trưa thì nó quay lại nên chủ xe mới sai tài xế ( là tên ngồi tại quán cơm) đi cùng với tên lừa đảo..... đấu tranh 12h đồng hồ tại công an xã rồi giải lên công an huyện cuối cùng công an cũng bó tay thả luôn tên còn lại và trả luôn chiếc xe tải cho thằng chủ xe...thế là mình biết mình mất trắng chiếc sirius rồi..ngậm ngùi cay cú mà không làm gì đc. Nó lừa em ngay trước mặt mà em không hề hay biết. Xe em mới mua lại của người bạn với giá 13tr. Để đi lại công việc và là chiến mã của em để chở anh ticua và các anh em đến chơi trong mùa gà này. Chưa đi đc bao nhiêu thì đã bị chúng nó lừa mất tôi rồi. Nếu có ai thấy xe em ở đâu xin anh em giữ người đang điều khiển chiếc xe lại và giao cơ quan công an rồi báo cho em biết. Em sẽ hậu tạ cho ai có công giúp em tìm lài đc chiếc xe bằng một em mồi chiến nhất của em và một chầu thật hoành tráng!!!
    Xe em hiệu sirius. Màu xám tro ,date 2010. Bs 60B3-003.39.chỉ có kiếng bên trái. Số khung và số máy mai em sẽ cập nhật cho bác bác biết. Đt em: 0989210053 em tên Hiếu. Anh em cũng nên cẩn thận. Đi bẫy gà có vứt xe ở đâu cũng nên khoá cổ lại cẩn thận. Đc thì mua theo cọng xích mà khoá niềng xe lại hoặc gửi nhà ngươi dân gần đó cho chắc ăn! Chứ không đi bộ từ trong rừng ra thì chỉ có chết!
    Em xin cảm ơn !!!

20. trantienmyduc

Thích đã nhận:
    417

thaidinhdung and Hieu Ca Rem like this.