Gà mái ăn trứng của chính nó

Thảo luận trong 'Chăm sóc gà đẻ - gà con' bắt đầu bởi Hai_Nhai, 26/2/11.

1. Hai_Nhai

Hai_Nhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    283
    Mình có nuôi 1 cặp gà kiểng, vì không có đất nên làm chuồng nhốt trên sân thượng( buổi trưa khá nóng). Sau thời gian gà mái đẻ được 2 quả tới quả thứ 3 là em nó nhậu luôn, đẻ quả nào nhậu quả đó[-(, mình nghĩ chắc em nó thiếu canxi nên ăn trứng của nó. Mình nuôi chỉ cho ăn thóc và mồi tươi,rau quả; ở trong chuồng lót bằng cát( nơi mình ở bêtong hóa hết rồi muốn thả em nó ra chơi tý cũng khó). Mong được ae giúp đỡ, đơt đẻ sau mà em nó còn như vậy chắc tới lượt mình nhậu nó quá:laughing:

2. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Bạn đừng buồn, gà đó đẻ lứa đầu hay lứa thứ vậy nè?em nó bị nhốt chắc tù túng chân và thiếu chất đó mà, bạn không nói rõ mồi tươi là gì nếu là thịt thì không bổ xung cãni được bao nhiêu.lâu lâu nên thả em nó ra cho chạy nhảy 1 tí cho thoải mái và nên cho ăn tép hay trộn tí mai mực vào cám cho em nó ăn cũng tốt,mấy em gà bị nhốt quá hay có tình trạng này lắm.chúc sớm có bầy gà con nha.Thân

DaiMT and Hai_Nhai like this.
  3. dinhtu_star

dinhtu_star Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    gà ăn trứng là thiếu canxi bạn ạ, cần chú ý hơn nha, nuôi nhốt nên thiếu chất là chuyện đẽ hiểu thôi. khi ga đẻ thì mua vitamin tổng hợp của gia cầm cho nó nha. trời nóng phải che chắn cẩ thận và trộn vitamin tổng hợp cho cả trống mái ăn nha, chúc bạn thành công !

4. Ngố

Ngố Active Member

Thích đã nhận:
    71
    với gà bị như vậy ban nên chộn vỏ trứng lẫn với cơm cho ăn vài ngày , mỗi ngày 1 vỏ trứng là ok ngay gà kô ăn trứng của mình nữa