Gà mái bị NÍN đẻ

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi QA_IT, 8/8/11.

1. QA_IT

QA_IT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    496
    Mình có em gà mái tơ, ở nhà đang đẻ được 2 hột thì mình mang qua cho ông anh mượn cản mái nhưng từ lúc mang qua nhà ảnh tới giờ khoản 3 tuần rồi nó không đẻ thêm trứng nào nửa. AE diễn đàn có kinh nghiệm trong chuyện này tư vấn giùm mình với. Cám ơn nhiều.

2. mangxa_ke

mangxa_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,080
    biết gì mà tư vấn cho anh đây thì thôi đưa xuống đây e làm thí nghiệm hahha giỡn tý anh ơi,nín đẻ thứ nhất do đi đoạn đường xa,rùi ko wen môi trường khí hậu mới nguồn nước khi con gà chuyển vùng hocmon hay có sự ức chế và thay đổi nên ngưng đẻ thời gian àh chuyện ấy là bình thường mà anh cứ nuôi và cho ăn uống đầy đủ là đẻ lại àh hok có sao đâu anh đừng lo quá mà mệt buồn ngủ quá trời nha.

KOSHI and handsomeprince like this.
  3. QA_IT

QA_IT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    496
    Há há thanks ku Nam, khoản cách 2 nơi cách nhau có 2 km àh. Chắc mái tơ nên bị vậy

4. khongthevacothe

khongthevacothe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,664
    nó bị stress đó....do gặp hoàn cảnh sống mới...bổ sung vtm tổng hợp cho nó đi

Lý Bảo Minh thích bài này.
  5. gacuchi

gacuchi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,054
    MXK nói đúng. Nguyên nhân là do thay đổi môi trường. Ngay cả khi bạn đang nuôi thả mà nhốt cản trong chuồng thì nhiều con cũng 0 chịu đẻ tiếp. Mình có 1 con nuôi gần 6 tháng nó mới chịu đẻ lại.

6. Lý Bảo Minh

Lý Bảo Minh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,114
    Bác QA_IT Vừa hỏi vừa trả lời lun rùi đóa hihihiiii... ( Gặp trường hợp như vậy, bác có thể mua thuốc bổ về chích cho em nó lúc gần đẻ cũng ok ).

Em thêm ít kinh nghiệm như thế này : Em có con gà mái đẻ lần đầu đc 2 trứng jống tình trạng gà của bác, đến lần 2 toàn trứng non ko đc 4 trứng hix..hix.. ( là chỉ đẻ ra lòng đỏ & trứng bị vỏ mềm ). Đến lần 3 đẻ bình thường đc 7 trứng nở 7 con. Và cũng xin nói là cho ăn như nhau đó nhé ! Túm lại là do " bộ máy sản xuất " có trục trặc chứ ko do môi trường gì đâu các bác Àh ! Thân

handsomeprince thích bài này.
  7. handsomeprince

handsomeprince Well-Known Member

Thích đã nhận:
    889
    sẵn mấy a cho e hỏi là có trường hợp nào vận chuyển xong gà bị giập trứng ko để lại luôn hông mấy a? và mình có cách nào biết con gà đó có bị giập trứng ko? mong mấy a giải đáp thắc mắc giùm e út! thank mấy a nhiều.............hiiiii

8. showhangdoc

showhangdoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    780
    bác này nói đúng nè., hình như ngoài tịm thuốc có bán thuốc thì phải,trước khi di chuyện cần phải cho uống thuốc tránh xì chetttt.uống cái gì thì quên rùi.

9. mangxa_ke

mangxa_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,080
    hjjjjjjjjj nếu bị dập ổ trứng trong ổ bụng thì nó khó về dc chỗ e lắm e àh và e bắt sẵn cái nòi nước là vừa hjjjjjjj

handsomeprince thích bài này.
  10. handsomeprince

handsomeprince Well-Known Member

Thích đã nhận:
    889
    haha thank a trai nhiều! bây giờ thì e đã hiểu! hiiiii! tại thằnng bạn e nó có 1 e mái cựa mà nó nói đem về mấy tháng luôn mà nó hổng chịu đẻ nó nói với e là nó bị giập trứng ko đẻ được nữa nên e cũng hơi thắc mắc! hiiiiiiiii!

11. LINH.VI

LINH.VI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,033
    Chuyện xảy ra với con gà mái của bạn là bình thường thôi bạn ạ,sẽ kg có gì nghiêm trọng đâu,điều mà Nam MXK nói là chính xác đó,bạn cứ yên tâm chờ tin vui nhé.Thân

12. gatrerung

gatrerung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Qua đề tài này nhờ mấy sư kê chỉ giúp ....gà của em hay bị trường hợp đang đẻ được vài trứng rồi ngưng...có con ngưng mấy tháng rồi chưa đẻ lại, do em cưng tụi nó quá và cho ăn thường bổ sung thêm khoán,thuốc bổ,C...em nghe nói gà mái mập quá đễ bị nâng kg đẻ được...vậy có cách nào làm cho gà phục hồi đẻ lại kg ? e cũng thử cho ăn chế độ thường lại như cho ăn lúa kg nhưng gà mái vẫn mập ú hà kg chịu đẻ...thanks các sư kê.