Gà mái cứ đá nhau hoài phải làm sao đây các anh ơi!

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi vo_danh, 19/5/12.

1. vo_danh

vo_danh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    205
    Nhà ở sg ko có diện tích em thì tình đỗ gà tre chơi chơi thử nhưng có 1 con trống 2 con mái,mà bỏ vô chung là 2 con mái nó đá nhau ầm ầm hix...giờ phải nhốt riêng 1 con kẹt cái em ko co chuồng nhiều....thấy mấy anh nuôi sao mà mấy em mái nó hoà thuận ko có vợ lớn vợ bé hay vậy...chỉ dùm em với...giờ em kẹt tùm lum ko biết tính sao,có em nọc tính chinh chiến nữa mà 2 em mái ko chiu ở chung nên dành nhốt 1 em với nó...hết đá đấm luôn chán...bán 1 con thì giá rẻ quá :-Scòn thịt thì ko đành lòng hix...anh em nào biết cho em chut kinh nghiệm để cho chi em phụ nữ nó hoà thuận nha...cám ơn mấy anh trước;)
    Mai chủ nhật hem có gà đá...ghét quá tính cho 2 con mái đá chơi coi đở buồn hihih...để coi cái phone em có oke ko nếu được quay clip anh em xem giải trí đỡ buồn vậy...mấy ngày nay dạo lòng vòng thấy diễn đàn mình cũng hơi lặng gió hihih

2. hongthebao

hongthebao Active Member

Thích đã nhận:
    11
    mấy e mái đó co lai ko bạn, mình đang kiếm 1 e mái tre lai đây,nếu lai chia bớt mính nhé hiii.Thân

vo_danh thích bài này.
  3. vo_danh

Thích đã nhận:
    205
    2em gà mái bỏ vô chuồng đá ầm ầm thấy mà đứt ruột,bưa nay tính quay cái clip mấy anh em xem giải trí chủ nhật,vừa bỏ 2 con ra ngoài con vàng bu đá cái con kia bay lên hàng rao đứng luôn chưa được 2 giây =((.....chán quá bắt con trống tơ 4th mấy ra cho dứt luôn,để có clip ko thôi thành nói suông với các anh...trống tơ yếu xìu em ko dám cho đá nhiều=))
    [video]https://www.youtube.com/watch?v=bN_pIgUWwVM[/video]
    2 con mái có 1 con sợ rồi mà em bỏ vô chung thử lại thấy con vàng cứ rượt con kia kêu ầm trời hix
    thebao thân!mình thì cũng chỉ mua lại tính đỗ chơi thử,nên ko biết lai chính xác lai bao nhieu thebao à,người bán(nhỏ hơn mình mấy tuổi)cũng vui tính,nhiệt tình ngồi nói chuyện cả buổi mới bắt gà về hihih....đuôi ko ben nên nói lai 25,chân 3 hang lở còn tơ mình cũng ko rõ...mới rớt 2trứng đầu tiên mình để lại ban ấy dùng luôn hihih....nếu được mình chỉ chia lại em này bạn nuôi chơi...có vài tấm hình em nó,bạn rành về gà lai thì xem thử hay nhờ mấy anh trong diễn đàn xem thử...em ko có y mua bán trên đây mong mấy anh em đừng trách....nếu bạn thấy thích thì inbox mình,thân
    hình bửa mới bắt về,ăn như heo giờ tròn tròn thấy kưng hihih
    còn tơ lòi hột bắp ko biết sau này già có mọc cựa ko mấy anh?

Last edited: 20/5/12
    catphien thích bài này.
  4. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    cho nó đá cho đả , con nào sợ chạy thì thôi hà ....

vo_danh thích bài này.
  5. vo_danh

Thích đã nhận:
    205
    bửa nay có 1 con sợ rồi...mà nhốt chung thử con kia cứ dí đá nó hoài la muốn bể nhà,thấy cũng tội quá anh...chuồng nhà em cũng nhỏ,thanks anh!

6. linhgamy

linhgamy Mod gà nòi - gà chọi

Thích đã nhận:
    4,530
    Vài bữa nó quen thôi ah để tự nhiên đi em ko sao đâu.

vo_danh thích bài này.
  7. vo_danh

Thích đã nhận:
    205
    cám ơn anh!để em thử nhốt chung,bỏ đi làm vài chai về xem có te tua ko....con trống tơ đá với con mái là con trong hình hôm bửa đó anh...ko chịu ăn lúa ốm nhôm...em cho ăn cơm sườn bì chả luôn ^^

8. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302

muốn ko cho nó rượt đá con kia nửa , em lấy sợ dây cột chân trái qua chân phải con gà mái hung hăn kia lại , chừa 1 đoạn vừa đủ nó đi thôi ,khi nó rượt đá là nó vướn dây ko chạy dc , vài ngày là nó ko thèm đá nửa thôi . cách đó rất hiệu quả , anh làm thấy ok đó

khongthevacothe thích bài này.
  9. NuHoangBaDuoi

NuHoangBaDuoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    287
    Nếu chơi cán thì con mái này không để dành để đổ
    Nếu chơi bổn thì vô tư
    Gà mái mà xổ bậy thì coi chừng dập trứng là khỏi cứu luôn nghen Anh
    Con Mái sung ghê,gà trống mà cũng đá luôn!Chắc có hormon Nam nhiều hihi

10. vo_danh

Thích đã nhận:
    205
    Vậy là cho em nó chán nản nghỉ đá luôn hihih...để em thử...thanks anh nhiều

thấy nó còn tơ quá ko biết có trứng chưa hihih,tai buồn buồn mình dứt chơi...nghe bạn nói vậy sau này hết dám ^^...Thanks bạn

11. hongthebao

hongthebao Active Member

Thích đã nhận:
    11
    Thank!! Ban đã nhiệt tình up hình em nó,mình co em trống lai chạng 1,3kg mới win được 1x hum tuần rùi.mới ra quân trận đầu gặp phải con cop, nòi đẻn nước nuôi đỏ như trái gấc nghe đâu 4_5x gì rùi, trống ta đã win xuất sắc,xui em nó bị cưa quẹt 1 bên mắt, mong trống ta sẽ ko sao, giờ hết tang xem lại mắt bị lem lun bùn ghê ,vì thế mình mới tìm cho nó 1 e chân dài nè.!! Thân

12. vo_danh

Thích đã nhận:
    205
    Không có gì đâu bạn,cũng rảnh rảnh nên up lên xem chơi thôi ^^!chúc mừng bạn đã làm thịt được con cọp nha hihih và cũng chia buồn về con mắt của em gà chiến...thôi thì xuất sắc quá cho em nó nghỉ ngơi hưởng thụ 1 thơi gian đi ban,lâu sau em nó wen với con mắt rồi coi đẹp trời nạp pin lại tìm đối thủ nhẹ kí sút tình thương mền thương kiếm vài lon bia cuối tuần lai rai hihih

em mái vàng hung dữ quá,đã cột chân rồi mà em kia đi gần gần là ngậm lông khí thế hix...chắc em nhốt riêng luôn cho yên bình quá

13. vo_danh

Thích đã nhận:
    205
    Chân thành cám ơn các anh đã chia sẻ cùng thằng em gà mờ này hihihih....hiện giờ 2 em mái nhà em đã tạm hoà thuận gia dình đầm ấm...chỉ có điuề khi cho ăn gia đình hơi bát nháo chút thôi hihih....cám ơn các anh lần nữa,chúc cả nhà luôn gặp nhiều may mắn trong cuộc sống