gà mái đang ấp bỗng dưng bỏ ổ

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi vip_buon, 4/2/12.

1. vip_buon

vip_buon Member

Thích đã nhận:
    4
    gà nhà em đang ấp được 5 ngày bị mấy chú tí bò vào.rùi giờ thì nó không ấp nữa hjx em hok biết cách nào cho nó ấp lại mong mấy anh chỉ em với...trong diễn đàn có anh nào ở tiền giang bán gà tân châu hok vậy.hjx em đang tìm mua mà người ta bán hết rồi....

honghau thích bài này.
  2. giabao521

giabao521 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Bỏ qua ổ khác rồi lấy rổ úp lại xem nó có ấp không , nếu không thì luộc ăn đi kẻo ung hết

vip_buon thích bài này.
  3. fangdue

fangdue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    115
    cấp tốc chuyển sang ấp máy đi bạn,k thì xem có con gà mái nào đang ấp,xin ấp ké :D

vip_buon thích bài này.
  4. iamamater

iamamater Well-Known Member

Thích đã nhận:
    114
    úp rổ đi anh chiều cho nó ăn no đi rồi đặt ổ trưng vào cái rổ, rồi đặt nó nằm trên ổ trứng lấy 1 cái rổ khác như thế úp nó vào để như vậy từ chiều cho đến sang hôm sau 1 là đc 2 là ko.

vip_buon thích bài này.
  5. hoàng dương

hoàng dương Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,822
    Cái này mình giờ mới nghe nè. Hồi trước mình ở quê nuôi gà nhiều lắm, mỗi lần gà đẻ xong mà nó đòi ấp thì tách nó ra mệt nghỉ luôn đó, ổ không trứng nó cũng nằm lì trong đó ấp. Còn mấy hôm trước thì mình có con mái vú, mình cho nó ấp đến khi nở lần thứ nhất rồi, mình bắt gà con ra và cho vô một lứa trứng mới mà nó vẫn ấp tiếp đến khi nở luôn. Nếu nó biết trong trứng diễn biến từng ngày thì từ trứng đang nở chuyển qua trứng chưa ấp chắc nó phải bỏ ổ chứ nhỉ?

6. MisterMQ

MisterMQ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    170
    Rồi, gà dỡ chứng, nó ko ấp lại đâu, cứ tối ngày ăn với uống thôi, a thả nó luôn đi, tự nhiên đẻ lại rồi ấp ah, chứ nuôi chuồn là nó nín luôn, ko chịu ấp hay bỏ ổ liên tục