gà mái đang ấp

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi fangdue, 8/11/11.

1. fangdue

fangdue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    115
    chào anh em,tình hình là em có con gà mái đang ấp,bình thường em chỉ cho ăn lúa + rau xà lách,đang trong kỳ đẻ trứng nên em có bổ sung thêm dế (2con/ngày) với kèm theo vỏ trứng nghiền nhỏ.quan sát thấy vẫn đi phân bình thường.nhưng khi nó vào ấp dc 1 ngày,hôm sau ra ngoài ăn thì thấy đi phân rất kỳ,phân lỏng,sệt màu đen thui như nhớt xe máy vậy,rất hôi,mấy ngày kế tiếp cũng tình trạng tương tự(đã dc 4 ngày) nhưng vẫn khỏe mạnh,ăn uống bình thường,mặt mày vẫn hồng hào.xin anh em tư vấn giúp là em nó đang bị bệnh gì,chữa ra sao,hix :(:(

2. gà may trường

gà may trường Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,738
    bình thường thôi, bạn không cần phải lắng, gà bị stress do từ đẻ chuyển sang ấp thường như vậy. giống như bạn mua một con gà ở chỗ khác đem về thường nó sẽ ia ra phân xanh , trắng...... nhưng vài ngày sau sẽ khỏi vì nó bị stress do di chuyển và do thay đổi môi trường sống. con gà ỉa một ngày rất nhiều lần nhưng khi ấp thì chỉ ỉa ngày 1 lần nên số lượng nhiều + thân nhiệt cao nên có mùi hôi hơn bình thường.
    bạn không cần lo lắng. chào bạn

thientham and fangdue like this.
  3. Ga tre can tho

Ga tre can tho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    649
    bạn cho ăn lúa đừng cho ăn mồi nữa,không gì đâu bạn

Nguyên Nhung and fangdue like this.
  4. babynick

babynick Active Member

Thích đã nhận:
    11
    gà nhà mình đẻ được 3 quả trứng ( 5 ngày , 2 ngày 9 đầu mổi ngày 1 trứng , ngưng 2 ngày , hnay đẻ thêm 1 trứng , mà toàn là trứng to hơn trúng cút 1 tí , ko bit ấp có ra gà con ko nua ) gà đẻ lứa đầu