gà mái đẻ mà hok chịu ấp

Thảo luận trong 'Chăm sóc gà đẻ - gà con' bắt đầu bởi Mr_Huy, 22/8/11.

1. Mr_Huy

Mr_Huy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    894
    Em có con mái đã đẻ dc khoảng 14 trứng rồi ( khoảng 30 ngày ) mà đến nay hình như nó hok chịu ấp . Tối thì vẫn vô ổ nằm . Ae nào có kinh nghiệm khắc phục xin chỉ bảo dùm em .

2. airgen

airgen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    120
    Có thể là nó con trứng chưa đẽ hết nên ko ấp và thiếu chất nên ko đẻ tiếp đc... cứ lấy cái ổ úp nó lại thử or ấp máy cho xong, để lâu trứng sẽ hư

Mr_Huy thích bài này.
  3. Phonglong

Phonglong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    Cứ để hết trứng vào ổ, nếu không đẻ nữa nó sẽ ấp. chúc thành công

Mr_Huy thích bài này.
  4. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    ấp máy rù úm cho chắc, có con gà lai cũng thế, hơn 20 trứng rồi mà nó cứ theo dzai hoài

GaRung_TraVinh and Mr_Huy like this.
  5. firstkiss

firstkiss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    Thứ 1 con gà bị stress "bị chó rượt, hay người, hay bị gà trống tơ nó phá" nó đẻ ko đều, thứ 2 thiếu chất ko đủ nên nó đẻ ko đều, cứ bỏ trứng vào ổ đi đừng lấy lên nó nhảy ổ đêm tầm 1,2 đêm là ấp <<<<có 1 con bị vậy rồi. đa số trứng bị hư hết, bỏ cả ổ thôi.

Mr_Huy thích bài này.
  6. chaugatre

chaugatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    lần này không ấp lần sau sẽ ấp gà của mình bị vài lần rồi bình tỉnh không sao hết.

Mr_Huy thích bài này.
  7. thai_moscow

thai_moscow Well-Known Member

Thích đã nhận:
    47
    mình nuôi 1 đôi gà thai đầu tiên ,mua lúc còn bè xíu giờ nó cũng đã đẻ thấy cũng vui và cũng muốn cho ấp xxem thế nao ,mà lạ quá con gà mẹ đẻ đến quả 23 rồi mà không biết khi nào nó mới chịu ấp ,có người nói con gà đó siêu trứng lên nó không ấp cấch đây 1 tuần mình cho 10 quả vao trong ổ đẻ và lấy rổ nhựa úp lên trên để hòn gạch cho nó không nhảy ra được ,cô nàng cứ phải nằm như vậy cả một ngày ,sau đó mình bỏ rổ ra và cô nàng cứ thế âp ,có cái sơ ý là mình không đánh dấu lên cho trứng vào không theo thứ tự đẻ không rõ đuwowcj chu gà con nao không nhưng cung cảm thấy vui vui trong lòng -chia sẻ cùng mọi người

8. thai_moscow

thai_moscow Well-Known Member

Thích đã nhận:
    47
    tin vui của mình đây rồi ,10 qua trứng mình ép gà mẹ ấp hôm nay đã nở 9 chú gà con ,vứa tối mình lên xem lại vẫn thấy còn 1 quả ,nghe mọi người nói phải bóc trứng cho con nó nở cho dễ thế là mình bóc luôn ,thật tội vì em nó còn non quá ,mình thấy có máu vội để vào cho mẹ nó ấp tiếp không biết mai có sao không ,cầu mong em nó khỏe mạnh ,dù sao cũng thấy vui lên chia sẻ cùng mọi người yêu gà

nonick bl thích bài này.