Gà Mái Gan trắng

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi Thiện Bảo Lộc, 14/4/13.

1. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Đây là lớp gà mái mình cản ra từ những con gà nọc sưu tầm được, gà nọc Việt, máu lai nhưng cản vô mái Gan trắng thì chúng đều mang đặc điểm như mái mẹ.

Cha cú chân xanh

Cha gà bướm mã cú"

Cha khét lai" khét vàng"

sau khi cản mấy con gà nọc này thì thấy chúng chỉ thay đổi về màu lông, dáng hình, còn các đặc điểm hầu như ko giống cha.

2. nowhy

nowhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    nhiều gà mái quá ,con mái đầu tiên lông đuôi y cha nó.

Thiện Bảo Lộc thích bài này.
  3. gamy

gamy Active Member

Thích đã nhận:
    22
    Duy trì được bổn gan trắng này tới giờ chắc phải ngừa bệnh và chăm sóc kỉ lắm đây,gà của Thiện thấy đa số toàn hạng nặng.

4. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400

Mình cản theo cách nuôi thả tự nhiên tất nhiên tỷ lệ hao hụt là rất nhiều, những con này đã thoát những con dịch bệnhvà khí hậu lạnh qua khỏi và lớn mạnh. gà lớn trạng là vì gà mái mình nhỏ kg phải dùng trạng gà này cản vô để lấy mái nhánh tốt hơn nữa , sau đó mới dùng gà lai pha vào. mà những con gà nọc lớn trạn này đa số là những con gà giỏi thật sự, mình cản ra sẽ yên tâm hơn là chỉ mua nghe nói.

Last edited: 15/4/13
    gamy thích bài này.
  5. ganoila

ganoila Member

Thích đã nhận:
    14
    Nghe Bác Thiện nói về gà gan trắng hoài...Không biết bác thiện có chia sẽ lại 1 con mái được không..

6. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Em cản được mấy con này con mái mẹ đưa cho bạn nuôi bị dịch chết rồi,giờ để mấy con này cản thôi, em không có bán gà anh ơi? hìhì.

7. phungbatu

phungbatu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    535
    Thấy đặc điểm con nào hình lông cũng tốt. cán vuông, mặt râu đẹp quá

8. gatredt

gatredt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    718
    cho em hỏi gà gà trắng là gà có đặc điểm gì mà kêu gà gan trắng vậy a

9. dung_doanke

dung_doanke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    712
    Có một dòng cho riêng mình và là dòng nhiều người ngưỡng mộ. Đó là điếu mong ước của không chỉ riêng e mà của rất nhiều người chơi môn gà chọi này. Chúc mừng bác đã làm được điều đó. Có gì thì bác cho e hoc hỏi thêm. Thak'u bác nhiu.

10. Hoàng Kim Kê

Hoàng Kim Kê Member

Thích đã nhận:
    3
    Gà gan trắng nổi tiếng quá, chia cho mình 1 con mái tơ hình cuối giá 2000USD về mình gây giống được không vậy anh Thiện Bảo Lộc. Nếu anh đồng ý mình thu sếp lên Bảo Lộc bắt luôn khỏi cần anh phải chuyển xe chuyển cộ gì hết cho mệt. Cảm ơn anh nha.

11. boyspeed

boyspeed Well-Known Member

Thích đã nhận:
    192
    a e vô giành mua gà mái gan trắng đi kìa kô là hết hàng , có người trả 2000usd rồi , ai ra giá cao hơn sẽ thuộc về người đó . :D

12. gadongque

gadongque Well-Known Member

Thích đã nhận:
    794
    Vừa tính kêu Thiện chia 2 con ...mà nghe giá này đành câm ...vĩnh biệt

Last edited: 15/4/13
  13. pires07

pires07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    910
    Đợt trc lên Bảo Lộc đc bạn Thiện cho 2 con... có điều số mình đen hay sao đóa... chết sạch cả hai con.
    bi h thấy giá 2000 ham quá... tiếc ghê đóa. :(( :))

14. dung_doanke

dung_doanke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    712
    Trời giá 2000. Là một niềm mơ ước của những a e bán gà. Nhưng với người chơi thì giá này không thể đánh đổi dc một con gà mái hay của họ. Theo e nghĩ thì bác haỹ kết thân với a TBL thi qua một thời gian a T cũng se tặng bác một con như a pires07 thui. Kaka

15. gatrexl

gatrexl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    Lại thêm "chiêu" gì mới nữa đây?! Đọc sơ qua ai cũng hiểu ..................

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:47 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:46 PM ----------

Gà chuyên đi đổi mà cũng có giá gớm! Mình trả con gà đó giá 100 tỉ $ Zimbawe đó!

nhulai thích bài này.
  16. nhulai

nhulai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    100 tỷ Đôla Zimbabwe chắc mua được ở 1 cái Hamburger quá.

17. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Cảm ơn anh đã quan tâm, con mái trên mới 5 tháng chưa đẻ, mấy con này em để nuôi không có bán anh ơi.

---------- Bài viết thêm vào lúc 06:11 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:05 PM ----------

Xin lỗi bạn đây là topic mình mở ra để cùng trao đổi kinh nghiệm với anh em chứ không phải topic mình mở ra để ẩun cáo bán gà, mời bạn ra chỗ khác bàn luận, tôi không hoan nghênh những ý kiến tào lao như bạn. mong bạn đọc và hiểu

phungbatu and Hoàng Kim Kê like this.
  18. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Bạn cứ thử mang gà đi đổi xem, biết đâu lại vớ được gà hay? chúc bạn may mắn. TBL cũng không phải là thằng dư tiền nhưng không đến nỗi phải bán con gà để kiếm cơm bạn hiểu chứ.

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:46 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:45 PM ----------

Mình có quan điểm cũng vui ae cùng wen biết thì mình hay đưa cho đá chơi, có thắng có thua bình thường chứ không đến nỗi tính toán, tham lam mà nhắm mắt cầm tiền nhét vào túi, chơi vậy chơi với cho đi?

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:48 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:46 PM ----------

Anh Tuấn dzui tính giỡn hoài, gà này sao đẳng cấp bằng mấy dòng gà bác được, giỡn đôi khi cũng vui nhưng quá trớn thì mất hay đó bác.

phungbatu thích bài này.
  19. Hoàng Kim Kê

Hoàng Kim Kê Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình nghe anh nói anh có tặng mấy con mái cho mấy người bạn, nhưng rốt cuộc lại chẳng được gì, lại còn canh me trộm mái gốc gan trắng của anh. Mình thì cũng không có thời gian rảnh nhiều để lên diễn đàn, để trở nên thân thiết với mọi người. Gà nhà mình thì hiện giờ cũng ok, đá win 4, 5x là chuyện thường nhưng mình muốn nâng cấp dòng gà nhà mình lên, nay gặp được dòng gà gan trắng quá nổi tiếng nên mình muốn chia lại 1 con mái của anh để thực hiện mục tiêu của mình. Thôi thì như vầy, anh cứ chia lại cho mình 1 con mái gan trắng đó đi, rồi từ từ mình hiểu nhau rồi kết thân nhau sau cũng được. Anh suy nghĩ rồi nhắn lại dùm mình nhé!

20. cugayy

cugayy Black list

Thích đã nhận:
    1,142
    Hi Bác !
    Bác nói giá đó vô tình Bác đã hại a TBL rùi vì Bác là thành viên mới nên ko biết a TBL có rất nhiều anti fan cái gì cũng phải từ từ . Mình cũng được tặng 1 cặp trống điều bông râu , mái ô râu gan trắng y như mấy con mái a TBL up nhưng bị chồn cắn chết tiếc đứt ruột luôn

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:42 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:29 PM ----------

con mái úa a TBl trang điểm đất sét ah xấu quá ah heee , con mái đầu tiên kiếm gà to kg cản vào thì đời con đá hơi sướng heee