gà mái nhà em

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi betoan, 1/4/11.

1. betoan

betoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    270
    mới tập chơi có được 3 em mái này các bác chém mạnh tay để em rút tỉa kinh nghiệm để tiếp tục phấn đấu nhé. ảnh này chụp cách nay 2 tháng rùi. cả 3 em em ko biết gọi nó là màu gì ^^ (mới chơi ko biết thật tình) ae đánh giá và giúp em biết màu của tụi nó nhé :
    em 1 :

em 2 :

em 3 :

chúc mọi người 1 buổi tối vui vẻ

2. betoan

betoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    270
    đâu có đâu :1 vàng 1 chì (bạc) 1 xanh ......................................

3. quachnguyen

quachnguyen Chủ nhiệm CLB GK Q6

Thích đã nhận:
    8,201
    theo anh em nên loại 2 em chân chì và xanh nếu nuôi kiểng và chơi theo xu hướng hiện nay. còn nếu riêng em thích thì không gì để bàn .vì mình chơi cho mình mà hihi

thanhlaithieu and betoan like this.
  4. betoan

betoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    270
    ý anh là 2 em nó xấu hay là do màu chân vậy anh? em đổ ra 2 lứa rồi đa số là mặt râu giống mẹ, chân thì đa số là vàng giống cha

quachnguyen thích bài này.
  5. quachnguyen

quachnguyen Chủ nhiệm CLB GK Q6

Thích đã nhận:
    8,201
    anh nói màu chân thôi, trời mấy em này mà đẻ 2 lứa rồi hả?anh tưởng mái tơ mới lớn chứ

thanhlaithieu and betoan like this.
  6. betoan

betoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    270
    nó đẻ lúc mới 4 tháng đó anh ^^ lứa đầu tiên 10 trứng chỉ có 2 trứng nhỏ hơn trứng cút 8 trứng còn lại nở tốt mặt tui con con nào cũng râu hết chân thì vàng giống cha ^^. con chuối trắng bị bò cạp cắn em nói anh hôm trước, trúng độc xuất huyết ngay vết cắn và cả bắp chân chết rùi anh hic

Last edited: 2/4/11
    quachnguyen thích bài này.
  7. martinviet

martinviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,011
    thật tội nghiệp mấy em chân xanh, chân chì, tuy gà rất đẹp nhưng theo xu hướng gà kiểng hiện nay mấy em đó bị loại khỏi cuộc chơi...

betoan thích bài này.
  8. betoan

betoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    270
    thanks các anh rất nhiều, em mới tập chơi nên ko biết cái vụ màu chân, nhưng nghe anh martinviet khen gà đẹp là em cũng vui vui rồi, theo anh QuachNguyen nói mình chơi mình thấy đẹp là ok rùi ^^, em up mấy đứa con của tui nó mọi người xem thế nào góp ý giúp em luôn, chân vàng, trích râu, 1,5 tháng. các anh chém mạnh tay giúp em nhé, chứ mới chơi chưa biết thế nào là chuẩn là đẹp

Uploaded with ImageShack.us

Last edited: 2/4/11
  9. hohai

hohai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    264
    Woa đã khuya rùi nhưng thấy bạn mới chơi giống mình quá nên viết 1 bài vào topic cho nó xôm tụ.:-*
    Mình cũng thường xem bên mục Hỏi đáp - Thắc mắc các bệnh về gà ấy mà, thấy bạn có post nhiều bài hay lắm, nên đọc topic này bạn nói mới tập chơi gà nên mình hơi bất ngờ.:D
    Theo mình mấy con gà mái của bạn chắc là màu điều (hjx k biết có đúng k nữa~X(), nhưng màu hơi tối đó bạn, bạn hãy kiếm vài con gà mái màu sáng sáng hơn tý, đừng chân xanh, chân chì đỗ ra là ok.
    Còn về bầy gà con thì mình nhìn vào mà có thể nói 1 câu,"Woa ông này hoàn cảnh giống mình đây". Mình cũng mới bắt được cặp khét của ông a, cũng tầm gà của bạn, k biết tương lai thế nào nhưng về nhìn kỹ mỏ nó hơi đen đen. Gà bạn cũng vậy đấy.!:-S
    Ui nhưng còn chơi là còn hy vọng, biết đâu sau này nó "phát lông" lên thì sao phải k?? Chúc bạn sẽ sở hữu được nhiều gà đẹp.! Thân.:blushing:

betoan thích bài này.
  10. betoan

betoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    270
    thanks bạn rất nhiều giờ mới biết thêm cái vụ mỏ đen đen là ko được ưa thích nữa hic. rút kinh nghiệm đợt ...., mình trước giờ nuôi gà thịt ko à ^^

hohai thích bài này.