gà may độ??

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi carom, 10/5/11.

1. carom

carom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,690
    có e gà nhỏ 2k4 nhờ ae đánh giá, con này bữa 30/4 lên cựa 3 lần, lần 1 đá 4 mũi với con điều bông chân vàng hơn 1 chấm, trận này đá người ta lên dây cót thì thằng bạn bắt gà kg cẩn thận làm gà mình mổ gà kia 1 cái nên bị xử thua, tức ói máu chưa. Lần 2 có con điều chân vàng 2k2 chồng độ ăn 2 cái, thấy mình bị té(giả) nên rủ mình chồng độ cái thứ 3, ok lên cựa xong bắt ra sân thì con kia bắn lông rót kg cự phải tháo băng keo. Lần 3 có con gà que 2k2 mới ăn 1 cái rủ mình chồng độ, ok chơi mày luôn, lên cựa thả gà thì gà mình nạp đc vài chân thì té chổng vó đưa 2 chân lên trời, té đâu 2 -3 lần thì sau 1 lần gà kia nhảy vào nạp thì gà mình đang nằm ngửa dưới đất nhảy dựng lên......con kia té lăn ra chết kg kịp giãy,,,hix... pó chiếu luôn.

con gà anh nó cũng vậy, chuối vàng chân vàng, tự cắn lông đuôi nên đuôi nó cụt ngủn ah. bắt về ăn cái thứ 1 thì bị khò, ngồi gần nó nghe nó kéo bễ mà mình đang tưởng đang ở lò rèn kg chứ^^. Bữa kia thấy bớt bớt đem ra làm tiếp, vô kg có pin nên đá kg nổi, bị người ta đá lật ngửa, con kia nhào vô bị nó bươi cho mấy cẳng lọt hang cua....ngủm...hix, đến giờ cũng làm đâu 3-4 cái gì đó nhưng thấy ăn toàn may mắn kg. hic...cái này nhờ các lão thành phân tích dùm

ae nhà nó đá tuy kg hay nhưng toàn đá ng ta chết kg ah, có lẽ may độ, ăn mà người ta kg sợ mình nên làm tàn tàn hoài ah^^:laughing::laughing:
    xin hỏi mọi người dạng gà may độ như vậy ăn có bền kg??
    thêm hình cặp cán cho ae đánh giá:

Last edited: 11/5/11
    minhtien, Minh_huong, sangCL and 3 others like this.
  2. dan choi ga da

dan choi ga da Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    có thể do bổn bang tốt tuy đá ko hay nhưng đc cái quá có cựa , lên chân nào dính chân đó và hơi bị hiểm , hihihii , còn về vấn đề mai độ thế nào thì nan giải lắm ,,,,,

carom thích bài này.
  3. HaiLuaDN

HaiLuaDN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    175
    anh chụp cặp cán em nó cho mọi người xem cho vui

carom thích bài này.
  4. tungkuangmttg

tungkuangmttg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    Nói thi` biết vậy chứ cO! thấy đâu ! Nói thì ai hok Nói được ! NÓi mà NGừoi ta tin hay Không la` chuyện Khác ! Hổm rài thấy Kể nhiều wa! lên Clip mỚi Hay nè !

carom thích bài này.
  5. pires07

pires07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    910
    mình thì nghĩ hên cũng đc coi là một kỹ năng...
    gà nhìn đẹp mà.

carom thích bài này.
  6. xuyentamkiem

xuyentamkiem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    128
    Đá gà cựa sắt, đâm cựa vào tử huyệt với hiệu suất cao ( không đá thì thôi, đá thì đâm vào tử huyệt ) là tiêu chí tối quan trọng .

Con gà của bạn nhìn cũng có nghề lắm . Nhưng cứ chơi tàn tàn thế mà bền . Đụng đối thủ cao tay ấn hơn, nó đá trúng và đâm cựa nghiệt trước mình thì sẽ hết cơ hội .

Con gà bản lĩnh càng cao thì cơ hội may độ càng lớn . May độ chỉ là 1 khái niệm truyền miệng .

carom thích bài này.
  7. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Gà dáng đẹp, mạnh. nhưng đá kiểu đó thì chỉ có gà bằng sắt mới chịu nổi.

carom and gacuchi like this.
  8. carom

carom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,690
    mình đưa bài lên đây với mục đích là giao lưu học hỏi, chứ kg phải hạng người nói phét mưu cầu danh lợi gì hết, cho nên nếu bạn thấy mình nói kg đáng tin thì đừng xem...
    còn nếu muốn kiểm chứng thì bạn đt cho a Một làm biện cho HT thử xem, hỏi ảnh về con gà điều trích đá với con điều bông 2k5 của ả đó. Bạn ở MT mà, đúng kg, rất dễ cho bạn kiểm chứng^^.

---------- Post added at 09:48 AM ---------- Previous post was at 09:40 AM ----------

gà này của thằng bạn bắt dùm mình, nó nói trước khi mua là bổn này may độ lắm nhưng mình cũng kg tin chuyện đó, bắt 3 con, xổ thử thì thấy có con này đá đc đc nên giữ nuôi. thằng bạn giữ 2 con, nó bán 1 con, còn giữ lại 1 con chuối cũng ăn tàn tàn luôn hic>..

mới thêm hình cặp cán đó bạn.

trước giờ mình kg tin mấy cái chuyện này, nhưng giờ thấy trước mắt nên cũng hơi ...tin tin. Ý mình ở đây là muốn hỏi các sư kê lão thành xem trước giờ họ có trường hợp nào như mình kg, vậy thôi^^

---------- Post added at 09:55 AM ---------- Previous post was at 09:48 AM ----------

thank a, thấy nó đá dở quá nên cũng kg dám đá lớn, đá tàn tàn kiếm lúa cho vui.

hic, chú nói đúng rồi, bữa đó về vạch mình con gà lên thấy cựa như xâm mức, chót cánh bị gãy, ...hic...tại bữa đó ae ai cũng xung mà mấy bữa trước đá hết gà rồi nên bữa đó kg còn gà mới để đá nên cứ thế chồng độ, còn đứng, còn cự là còn đá. Bữa đó 8 con mà đá đến 7 trận, 3 con die, số còn lại cũng xí lắc léo hết... đúng là khi máu đã dồn lên đầu thì kg còn phân biệt đúng sai nữa hix....

bebulav and ltdhong like this.
  9. pires07

pires07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    910
    Last edited: 11/5/11
  10. carom

carom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,690
    heheheee..gà mình chưa đạt tới trình độ đó đâu bạn^^

11. minhvip

minhvip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    180
    bác nài nhắc lại chuyện đau lòng , hồi đó cũng có 1 kon hum đó tết trưa có anh gần nhà rủ đi đá nhưng do nhà bik ko cho đi mình bik mang gà lên đó là ăn trên đó toàn gà bể ko , nhưng đến chiều lại 1 anh rủ đi đá thế là lén mang đi , nhưng ra ko có chạng thế là chủ gà mang kon gà mới bắt về ra sút lun khi thả ra kon kia bay lên gà mình táng cho cái té lun , té cái kiểu giống mình nằm ngửa thế là kon gà nó giẫy gà mình lại ko bik nó đâm trúng ji 1 lát sau gà mình ói máu từ từ gùi chit, thua xong mới sực nhớ đến kon gà nài ko đá gà nhỏ hoặc bằng nó mà phải cao và to hơn nó , đi đá gà cần phải có kinh nghiệm cáp gà , cáp bậy bạ thấy em nào cũng xúc thế nào cũng thua oan như mình
    kon gà xám trong clip ko phải nó té đâu khi nó nạp kon kia nó đâm trúng lườn kon kia nên khi khi mất thăng bằng nó bươi lun , kon gà xám đó mang về VN cản ngon lắm ha thấy nó chơi cựa dao sao thấy nó toàn đâm ko , ko bik mọi người thấy sao

Last edited: 12/5/11
  12. happyland

happyland Well-Known Member

Thích đã nhận:
    165
    gà bạn cũng hay quá chứ, có đòn hiểm và may mắn nữa. Đá gà may mắn cũng quan trọng lắm. Nhưng xưa giờ mình chưa gặp may mắn lần nào mà chỉ toàn thấy gà mình hoặc gà mình theo tiền thua trong xui xẻo,chắc trên diễn đàn có nhiều bạn cũng thua trong xui xẻo lắm (tưởng gà mình ăn nhưng không ngờ lại thua)

13. khoviga

khoviga Member

Thích đã nhận:
    7
    Theo mình con gà của bạn có phần may mắn nhưng cũng không phủ nhận là nó hay đó bạn,vì cựa nó hơi bị nghiệt đó.