Gà Mẹ ấp con nở nuôi hay thịt

Thảo luận trong 'Chăm sóc gà đẻ - gà con' bắt đầu bởi duyphat, 18/12/13.

1. duyphat

duyphat Member

Thích đã nhận:
    23
    Mình có 1 con gà mái nòi , chân +vảy thỳ chỉ co 1 cai huyền trâm ngang cựa .
    Nhưng mà khi nó ấp nở dc 3 bữa xuống ổ thỳ được 7 bé gà con (4 ô ,3 điều,) thỳ con gà mái mổ không thương tiết 3 con gà điều thỳ mình nghĩ nó khác màu nên no tưởng hok phải con nó nên mổ ,Bầy trước thỳ dc 1 tháng chắc mình nghĩ nó muốn tách và cũng mổ con .
    Theo các bạn thỳ có biệt pháp nào để nó hok mổ 3 con điều nữa hok .Ko tách riêng nhé .
    Và mình cũng thắc mắc gà con nở được 3 bữa thỳ die thỳ bị gì vậy mong AE Giúp

2. Mizolini

Mizolini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    506
    àh àh, cái zụ này thì e bị 1 lần nè, hồi đợt trước, e có con mái chuối râu tre, nở ra chuối, chuối lữa, khét thì ok, chỉ có con điều là bị mổ, nên e chỉ biết đen nuôi riêng, còn bạn e thì nó đem gởi con mái khác đó bác....chứ e chưa tìm ra phương pháp đạt đủ điều kiện bác đưa ra...@@

3. phe-ro

phe-ro CLB Gà cảnh Bình Dương

Thích đã nhận:
    1,638
    Gà cũng có bị strees (lên cơn điên cắn mổ con,mổ trứng,ăn lông) mua bio_dyl chích 0,5 cc chích 3 ngày là ổn định.Thông thường 1 con gà mái bình thường cho dẩn vú vẫn không cắn mổ gì gà con.Trước giờ những con mái như vậy cho là hư bỏ đi nhưng nay có thể chữa trị và nuôi được.