gà mổ người như chó cắn

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi gacoloi, 15/7/11.

1. gacoloi

gacoloi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    mình có con gà vàng bông 8 tháng mới bắt dưới quê lên , mỗi lần thò tay vô bắt nó là nó mổ vô tay nhiều phát rất đau . đang thả ra ngoài bắt nó nó cũng mổ , có lần bực quá xách cổ quăng vô tường.nhưng nó vẫn chứng nào tật nấy. mới 10 ngày mà tay mình bị nó mổ quá trời . ae nào biết cách chữa xin chỉ gium mình với

cocobantam thích bài này.
  2. childevil

childevil Active Member

Thích đã nhận:
    10
    xổ nó nhiều đi bro. Do nó sung wa' thôi. Hy vọng nó hết. :)

3. yamcha

yamcha Member

Thích đã nhận:
    33
    nếu xổ phải xổ cho tới luôn, chưa tới là nó còn cắn. mình có 1 con gà ăn 5 cái rồi cũng cắn tay ghê lắm (kêu nó là con chó ko ah). đem cản mái được 1 bầy 5 con trống...cắn tay y như cha nó

4. sonmap

sonmap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    201
    Quăng gà vô tường là chuyện không nên làm. Gà cũng như những loài vật khác, khi cảm thấy bị de dọa hay không an toàn nó sẽ phòng vệ, bằng cách mổ, đá... cộng thêm do tính nết hung hăng hơn những con gà bình thường khác.

Cách trị cho việc cắn người là chuyện không khó nhưng đòi hỏi sự kiên nhẫn, phải vô tay, nựng niệu... gà thường xuyên, khi bắt hay đến gần gà nên ngồi xuống và từ từ tiếp cận, không nên có những động tác quá nhanh làm gà có cảm giác bị đe dọa. Chuyện này đòi hỏi cần thời gian khá lâu để gà có thể bỏ được tật cắn người.

Cách thứ 2 là không cần trị tật này, cứ để gà cắn thoải mái, nhưng khi bắt hoặc tiếp cận nên tiếp từ phía đằng sau, chụp đuôi và nhanh chóng bợ phần bọng nhấc gà khỏi mặt đất, ôm gà thế là xong. Gà không thể cắn người khi làm cách này. Nhưng 1 điều nên biết khi áp dụng cách này thì gà càng cắn người nhiều hơn.

Chúc bạn thành công và đừng quăng gà vô vách tường nữa nhé.

5. dan choi ga da

dan choi ga da Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    tính nết những con thế này thường khó làm nên dại sự

cocobantam and linhgamy like this.
  6. johnson

johnson Member

Thích đã nhận:
    8
    cách đơn gian nhất là tắm nó thường thì no ko còn mổ bạn nửa cách thứ 2 là bắt gà từ trên xuống chứ đừng bắt ngang nó xẻ mổ

cocobantam, phuongfahasa and linhgamy like this.
  7. nhoc con

nhoc con Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    cái này cũng là bệnh ah.....mình cũng có 1 em nuôi tư nhỏ đến lớn..hì mỗi lần thả ra nó hay dí mình chạy vòng vòng vậy đó...mình thấy vui mà bạn...giống như nó đang đừ với mình vậy....vậy mà bạn quăng nó vô tường tội quá vậy.............

cocobantam and linhgamy like this.
  8. linhgamy

linhgamy Mod gà nòi - gà chọi

Thích đã nhận:
    4,530
    Bác này bạo lực quá cũng may là con gà ko bị chấn thương sọ não
    Theo mình bạn cứ làm theo cách anh Sơn chỉ 1 thời gian là có kết quả ah

9. nhanviendc

nhanviendc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    một số con gà căng quá mà không được đá đấm gì , lại quen người nên thò tay vào nó mổ cho là chuyện bình thường thôi , chó mèo lại gần nó còn chơi hết chứ nói gì , gà đá đấm hay thì cứ giữ lại chơi , nó mà thuộc loại bình thường thì .....
    thịt ................................ =]]

cocobantam and Taiga like this.
  10. QA_IT

QA_IT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    496
    gà của bạn bị stress, và ăn thiếu chất + ít vận động

11. eKan

eKan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    255
    Mình thấy thì nó giống như là bản tính hơn là sự phòng thủ, thường những con này chỉ mổ thôi chứ ít đá, vô phương trị. Mình cũng gặp qua một con, cắn nát cả mình. Tốt nhất thì cho nó hát bài em sẽ là người ra đi. Chứ để nuôi đến ra trường thì thương tích đầy mình, mà nguy hiểm hơn là lúc bồng nó coi vảy hoặc đang vô cựa. Trước mìn qua bên Cam chơi, gặp ngay trận gà do đích thân chủ trường làm nài, giữa trận lúc gỡ cựa nó là cho một mũi trổ qua lồng bàn tay, ổng bỏ chạy ra ngoài luôn nên thằng biện khác phải nài thế cho ổng...
    Cùng ý kiến với anh.

12. tvxdnhatphat

tvxdnhatphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    HÌ, mình có ông anh có 1 cặp trống mái luôn cũng cắn y như vậy đó. Nó dữ lắm, cứ bắt là cắn ngay tay thôi, con mái cũng vậy nữa. Có khi con gà con khác đi ngang qua nó giật đầu rùi sốc nuốt luôn mới ghê chứ. Mấy con này xách đi đá thả hơi ẩu là ăn cựa ngay tay liều. Mà mình nghe nói mấy con hung dữ vậy thường không mai độ không biết có đúng không????

13. nhanhd

nhanhd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    Mình cũng có 1 con lúc đầu thì nó không cắn và nhát gà, nhưng nhốt bội 1 thời gian sau đưa tay vô là nó cắn, thả ra thì chỉ dí theo người mà đá, tìm mọi cách mà nó vẫn không hết, đem đi đá thì không dám vì sợ gà chỉ lo đá người không lo đá đối thủ nên cuới cùng mình cho nó ra đi luôn,. nên tùy theo bạn chứ mình thì thịt..

14. andypham

andypham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    302
    mình cũng có 1 em gà tre 1kg bị vậy,làm cách nào cũng bị nó cắn và sợ nhất là lên cựa cho nó,lúc lên cựa đá mới vui,nó bị con gà kia đá văng ra ngoài,thằng em mình định bắt nó về mức thì bị nó đá cho phù chân luôn :).Sau này khi cho em nó ra chinh chiến phải giao luật đá chết bỏ,ko đc sữa gà,mỗi lần mà nó giết gà địch xong muốn bắt nó phải lấy cái áo trùm nó lại ko là nó đá mình luôn.

Last edited: 16/7/11
  15. phuongfahasa

phuongfahasa Active Member

Thích đã nhận:
    14
    con gà mỹ nhà mình cũng vậy đó. hồi nó 6 tháng thì nó không cự con nào hết và không gáy nữa. Rồi mọi chuyện thay đổi hắng khi nó 7,5 tháng. nó bắc đầy gáy và cự với tất cả các loại gà, có khi gà mái ảnh củng cự luôn. bắt nó thi nó cứ chạy nhưng chay tới lối cùng thì way lai đá chủ lluôn, đá bằng miện rồi chân nó bbầm vào tay. làm minh trầy trụa và mổi mẩn đỏ. Đội lúc củng thấy bực mình. nhưng chắc loại gà mỹ nó vậy.Vì nó có ngoại hình đẹp wa nênh mình bỏ wa các tật hung của nó luôn hihi.
    Còn thêm cái này nữa: mỗi khi nghe gà trống khác gáy, cách ba bốn cái nhà ảnh củng bỏ nhà mà chạy wa nhà hàng xóm gây sự luộn Hhihi thậy là không hiểu nổi con gà mỹ.

16. tungkuangmttg

tungkuangmttg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    GÀ BỖN là phải từ từ hả Anh ! Vuốt ve sờ soạn , cắn cổ nhẹ nhẹ rùi mấp mấp hả Anh Hehehehehhe !

17. gacoloi

gacoloi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    mới có mấy ngày mà nó cắn cổ tay mình nát bấy như chích xì ke vậy , để bữa nào mượn máy chụp hình cho ae xem , nếu coi được thì nuôi đá còn ko thì cho lên dĩa luôn

18. viet ha

viet ha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    260
    do tính con gà thôi bạn à, những con gà cắn người thì thường ngưởi chủ rất khó chịu nhưng chắc nó cũng chỉ có 1 khoảng thời gian thôi, vần vò chế độ là hết thôi bạn

19. tvxdnhatphat

tvxdnhatphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    Cho nó xách cặp cựa ra chinh chiến luôn đi bạn ơi, được không được thì thịt. Con của ông anh mình cũng vậy, hiện đang ra lông. Xổ xẹt thì ngon lắm po đá lớn chờ xong lông ổng sút thử luôn rùi tính tiếp .... Hi vọng là ăn.

20. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Nếu nó chỉ cắn tay thôi thì vẫn chơi tốt nhưng nếu đá người thì không nên chơi .