Gà mới anh em xem chơi

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi VY_GAKIENG, 23/8/08.

1. VY_GAKIENG

VY_GAKIENG Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    2,666
    Gà mới, anh em xem chơi và cho biết ý kiến.

2. VY_GAKIENG

VY_GAKIENG Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    2,666
    Anh em nào có ý kiến xin liên lạc

Anh em nào có ý kiến xin trao đổi ngay tại bài này để cùng tham khảo
    (Không post số ĐT)

3. Nguyen Hoang Ho

Nguyen Hoang Ho Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,177
    Con gà nào cũng đẹp,trừ con trống úa cuối cùng mồng quá lớn mà tích cổ lại thoái hóa mất(nếu không phải bị hớt tích),tuy nhiên con gà này lại có dáng hình rất đẹp & chuẩn
    Thân

4. SimonKhan

SimonKhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,372
    Theo mình biết thì những con này nhập trực tiếp từ Thái qua nên giá cả có cao chút đỉnh nhưng quan trọng là gà đẹp.
    Uh chắc có lẽ ngoài bắc gà Thái rẻ hơn trong Nam, bạn có địa chỉ mua gà Thái như vậy ko, vì mình muốn mua gà như vậy với giá bạn nêu ra, mong bạn sớm pm. Vì mình cũng có người bạn sắp tới sẽ ra HN. Thân.

5. PHUONG_GATRE

PHUONG_GATRE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    504
    Mình nói thật các bạn ngoài bắc đừng buồn chứ mình thấy các bạn cứ nói gà thái ngoài bắc đẹp và rẻ hơn trong đây nhưng mình chưa thấy con gà thái nào ngoài bắc đc gọi thực sự là đẹp.Có lẽ mấy bạn chưa post lên :D,còn con mái thái này đem trực tiếp từ bên Thái về và cũng có người trả giá hơn 1tr5 rồi nhưng hantp kô bán.Nếu babygirl89 có con mái nào đẹp hơn và ai muốn bán thì cứ post hình lên,mình sẵn sàng mua cao hơn giá 1tr5 ^^

6. babygirl89

babygirl89 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    509
    Mình chưa từng nói gà ngoài bắc đẹp hơn gà trong Nam vì hầu như ngoài bắc này phong trào nuôi gà thái không phát triển mạnh hay nói cách khác phong tròa nuôi gà cảnh chưa thực sự phát triển . Còn gà mái thì từ trước đến giờ nếu bạn để ý trên diễn đàn thì mình đang rất cần mua gà mái thái nhưng giá các bạn đưa ra đúng là giá trên trời . Chứ như bạn bảo các bạn ngoài bắc nói gà ngoài này đẹp hơn hình như là bạn nghĩ ra vì ở ngoài này nhiều anh em còn không có gà mà nuôi chứ gì đến 1 con chuẩn đẹp . Còn giá cả đó là theo mình tham khảo giá 1 số nơi rồi mới dám nói vì thực sự gà trong Nam bán quá đắt . Như con úa đó mà bạn trả 800-900k thì đúng là tiêu tiền không biết nghĩ vì con đó như bị cắt tích chưa nói đến việc dáng dấp hay cân nặng .
    Mình pót thử con gà này của mình bạn nói thử giá coi bao nhiêu
    Còn mái mình chỉ có 2 con nay thôi

7. nguoitayninh

nguoitayninh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    148
    Gà của babygirl89 đúng là đẹp thật đấy , chúc bạn sau này có 1 đàn gà đẹp .
    À , bạn babygirl89 cho mình hỏi cái này nha , mình mua máy ấp trứng chỗ chú Lợi ngoài Hà Nội thì làm sao vận chuyển vào trong Nam ( Sài Gòn ) được vậy , mình ở Tây ninh , hic hic .

8. PHUONG_GATRE

Thích đã nhận:
    504
    Mỗi một vùng có 1 giá gà riêng nhất định mà,có thể hiện tại ở miền Nam nhất là vùng An Giang giá gà thái còn rất cao (cao hơn cả ở SG) do cung kô đủ cầu thì giá tất yếu fải cao,tụi mình muốn sở hữu thì fải trả một cái giá như vậy cũng là dĩ nhiên thôi bạn à.Còn con gà cú trắng ở trên nếu xét về gà thái mà bạn cho là đẹp thì nó đâu có đẹp,mồng wá nhiều ngạnh mà theo chuẩn gà thái chỉ 4-5 ngạnh thôi,2 cọng lông chúa thì 1 cọng đứng 1 cọng ngã nghiêng,chân cao (xem tấm thứ 1,tấm thứ 2 do xệ cánh nên kô thấy chân),điểm xấu nhất của con gà cú đó là thiếu đuôi và đuôi bị xếp chứ kô xòe ra làm mất cân đối so với cái người wá to.
    2 con mái xem chơi

Mình thì kô có nuôi nhiều gà thái,chỉ có mỗi con ô xanh cùi bắp này mà bị anh em trong Nam chê xấu hoài :D

Cặp gà nhạn cũ

Last edited: 24/8/08
  9. SimonKhan

Thích đã nhận:
    1,372
    Mà gà ở HN rẻ thật nha, babygirl có thể dẫn mình đi mua ko, nếu được vài tuần sao mình sẽ nhờ thằng bạn có dịp đi HN bắt dùm mình. Gà ngoài đó vừa đẹp mà vừa rẻ nữa, giá gà hơn 1tr ở trong Nam mà ở ngoài đó có vài trăm k thì rẻ thật, chắc ở HN nuôi gà Thái nhiều lắm. Mong bạn trả lời sớm, thx bạn trước!

10. babygirl89

Thích đã nhận:
    509
    Con cú đó mình chưa bao giờ nhận xét là 1 con gà chuẩn cả chỉ là đem ra để so sánh với mức giá các bạn đưa ra thôi . Với những gì bạn nhận xét bạn có dám khẳng định con úa không có tích kia đẹp hơn con cú không . Còn với cặp gà bạn đưa ra mình cũng đã nhận xét là 1 cặp gà đẹp ở topic của bạn . Cả với con trống có thể nói ngoài Hn này là không có . Nếu ra ngoài này với giá bạn mua là 2,5tr thực sự mình cũng bắt nhưng với con gà có thể gọi là bị tật khi không có tích bạn hô giá 800k thì hơi wa . COn Cú mình mua nói thật với anh em trên diễn đàn là 500k ca? con mái trắng nhưng mình vẫn chưa đúc lứa trứng nào từ con này cả . Vậy giá thế nào bạn .Còn về lông chúa đâu phải con nào nuôi cũng thẳng đc đâu nhất là với những con lông chúa dài .Còn về mồng bạn nói chỉ 4-5 ngạnh thôi ah cái này mình mới nghe lần đầu đấy nếu đúng thì cám ơn bạn đã chỉ cho mình 1 cái mà mình chưa biết
    @SimonKhan : Gà ngoài HN ít lắm nhưng nếu bạn ra mình có thể dẫn bạn đi coi . Hôm nay mình vừa năn nỉ bắt đc 1 con mái tơ chân 1/2 đôt' giá 800k . Ở đó con 2 trống 1 mái nếu bạn là bợm bia thì chắc mua đc đấy vì ông này hâm lắm không phải ai cũng bán đâu mình gạ mua hơn chục lần rồi đấy mất gần 5 tháng từ lúc gà nó 1 tuần bây giờ thì chuẩn bị đẻ :))
    @nguoitayninh : nếu vận chuyển thì cực dễ mình sẽ cho bạn số đt của 1 anh vận chuyển bạn nói chuyện với anh ý rồi xem chuyển tiền thế nào . Nếu anh ý biết nhà bạn hoặc tin tưởng anh ý sẽ trả tiền trc cho bạn rồi khi nào bạn nhận máy sẽ đưa tiền cho anh ý . Mình toàn nhờ anh ý vận chuyển theo kiểu đó vừa yên tâm là không phải gửi tiền trước vừa nhanh chóng chỉ 29h là tới ga :))

11. SimonKhan

Thích đã nhận:
    1,372
    thôi vậy mình xin kíu, nói như vậy chắc mình ở đó 2 tháng cho rồi, nói như vậy thà mình mua trong Nam giá đẹp gà đẹp. Bạn mua gà rẻ là phải rồi mua ngay cái ông này giá như vậy cộng thêm tiền bia bọt, tiền năng nỉ tiền công đi đi lại lại thôi nhức đầu lắm. Đi ra HN mà ko chắc mua được gà thì thôi vậy em xin kíu ^^

12. babygirl89

Thích đã nhận:
    509
    Cái đó tùy bạn thôi nếu muốn đi thì mình dẫn đi .Mua 1 con gà đâu phải cứ đến có tiền là xong hết đâu nhiều người người ta sống tiền không phải mục đích chính đâu bạn ơi . Ưng 1 con gà mà muốn mua người ta không muốn bán thì phải tìm cách lúc mua đc mới biết sướng thế nào theo mình như vậy mới là đam mê chứ đâu phải cầm tiền đến đòi bắt người ta không cho bắt là đi thế đâu gọi là chơi gà mà gọi là chơi tiền :)) Con tóm lại mình vô đây không phải để khoe gà hay nói gà mình đẹp hơn mình chỉ thấy giá các bạn đưa ra không hợp lý cho 1 con gà như thế vậy thôi . Còn nếu các bạn thấy từng đó tiền bỏ ra là hợp lý thì vô tư làm ra tiền là để tiêu thôi . Còn gà đẹp Thì ngoài 2 con mini cực nhỏ của bác Bình mình chưa thấy con nào xuất sắc hơn kể cả con ô ươt của Phong . Nói chung bây giờ không ý kiến chuyện giá cả của các bác nữa mua bán sao tùy :) . Nói chuyện như cãi nhau thế này mất vui . :D

Last edited: 24/8/08
  13. lola_mx

lola_mx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Mình thấy bạn babygirl có nhắc đến "gà Thái mini của bác Bình". Là mấy con này đúng không bạn ?
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=52179
    2 con trống đó mình chỉ thấy con nhạn là ok thôi chứ con chuối thì không thể gọi là đẹp được, nếu không muốn nói là xấu. Con nhạn mini đó chỉ dừng ở mức đẹp thôi chứ đâu có gì xuất sắc đâu. Theo ý kiến chủ quan của mình gà Thái trong Nam thật sự rất đẹp, gà đẹp tất nhiên giá cũng đẹp thôi. Giá cả ở mỗi vùng miền cũng khác nhau nhiều. Bạn mua con mái 800k (chắc gà nhân giống tại VN, không phải gà nhập), còn gà của ngta nhập thẳng từ Thái về, gà đẹp cộng tiền vận chuyển nọ kia thì bán giá 1500k âu cũng hợp lý thôi. Nếu mình nhớ không nhầm bạn rao bán gà Thái con trên mạng đúng không, trang nào thì mình không nhớ, mình chỉ nhớ là gà con 1, 2 tháng tuồi bán giá 500k 1 em rồi. Vậy lúc nó lớn, đẹp giá có lên đến tiền triệu không ? Vậy đâu cũng có rẻ hơn trong Nam đâu ?

14. lola_mx

lola_mx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Con trống úa mất tích mình thừa nhận là giá 800 900k hơi đắt, mất tích mất nửa giá trị rồi nhưng con mái 1500k thì không vô lý đâu. Ít ra mình thấy nó ăn đứt con mái nhạn trong cái link mình đưa ở trên. Trước khi kêu ngta bán đắt thì cũng nên xem lại xem mình bán có rẻ không hihi ^^

15. Nguyen Hoang Ho

Thích đã nhận:
    1,177
    Ôi,tranh cãi với nhau về giá cả làm gì khi một con trống Thái đẹp ở An Giang lên đến 5 triệu,mái thì 2-3 triệu.Người nói đắt,kẻ nói giá phải chăng còn phụ thuộc vào túi tiền & cách tiêu tiền của từng người nữa.Đừng cãi nhau nữa mất vui các anh em à. Mình chỉ vui khi các anh em tranh cãi gà đẹp,gà xấu thôi nhưng vui nhất là thấy trình độ thẩm định chuẩn gà Thái của các anh em trong diễn đàn rất cao (kể cả Giang babygirl89 dù có lần đã phát biểu là con gà nào mình thấy đẹp là được).
    Mình dám bảo đảm là những người chơi gà Thái như anh Vỹ (hantp) chủ topic này rất sành về chuẩn gà Thái trên thế giới khi mua các tạp chí chuyên đề gà Thái về nghiên cứu (mà hình ảnh ông Cầu Đại Gia đã post lên trên diễn đàn).Thật ra việc đánh giá gà có đúng chuẩn hay không không hề mang tính chủ quan đâu mà nó được xây dựng trên nền tảng của sự hài hòa & cân đối.Con gà đúng chuẩn chắc chắn sẽ đẹp hơn con gà không đúng chuẩn ; một con gà nhạn chân trắng hay vàng nhìn sẽ đẹp hơn gà nhạn chân xanh hoặc chân chì...

16. hoangnd

hoangnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    Ở AG 1 con trống lên đến 5tr hả chú ? Khiếp thật đây, chơi gà nghe có vẻ đơn giản nhưng giá cả leo thang như thế này thì không còn là thú vui bình dân nữa rôi hihi. Hi vọng gà cảnh không leo thang như chim khuyên, kỉ lục khuyên ở HN là 60tr òy +__+. Sao tự nhiên nhớ ngày xưa thế, CHƠI đúng nghĩa của từ CHƠI, rất vui và hồn nhiên :x

17. Nguyen Hoang Ho

Thích đã nhận:
    1,177
    Ôi,khiếp quá hoangnd nhỉ! Con chim khuyên tí xíu mà giá bằng cả năm lương của chú cơ à? Thế thì "Phen này ông quyết đi buôn chim...!!!" Mọi thú vui bây giờ đúng là quá đắt đỏ khi giá cả leo thang mà đồng lương của mình vẫn ...ổn định!

18. babygirl89

Thích đã nhận:
    509
    :)) Thôi miễn bàn gà nhập hay gà nhân giống cũng đều nguồn gốc từ nhật hết :)) . Nói chung đó là nhận xét về giá cả chẳng việc gì phải căng thẳng đầu óc ra . Chơi gà chứ đâu phải sống nhờ con gà . Bán gà chỉ là hình thức chơi có thưởng thôi . Giá càng cao thì chính mình càng thích vì mình là người bán . Nói chung nếu bây giờ ai cãi nhau nữa admin khóa giùm topic nay nha . Tiện thể xin lỗi chủ topic vì gây tranh cãi ở đây :devil::devil::devil: . nếu anh em trong Nam bất mãn với mình thì mình Xin lỗi luôn :D:D:D
    Chứ gà bác Bình 2 con đó bạn kiếm đc trạng đó hơi khó nha :)) còn đẹp hay xấu mỗi người tự nhận xét . KHông có chuẩn mực nào của cái đẹp tồn tại mãi đc đúng không ? =))=))

19. PHUONG_GATRE

Thích đã nhận:
    504
    Giá mỗi vùng mỗi khác và mỗi con mỗi giá,có thể gà thái ngoài HN nhập từ Trung Quốc nên rẻ,còn trong Nam chủ yếu nhập từ Thái,thường bằng đường bay + chi phí đi lại nên giá cao.Có vậy mà bạn cũng chê khen mắc rẻ làm jì chuyện của người ta,với lại bán sao là quyền của họ mình nghĩ babygirl89 nên tôn trọng,thuận mua vừa bán mà đúng kô ? còn xét về con nhạn bạn nói đẹp thì xin thưa gà thái mà kô có 2 cọng lông chúa thì chơi kiểu jì đây mà kêu nó đẹp ? nhỏ con cũng kô fải là hay,trong Nam tụi mình kô chuộng loại gà thái nhỏ con do đẻ ít và khó đạp mái,rất ít gà nhỏ con lông đuôi nhiều như loại thái trên 550 gram,điều này ai chơi gà kiểng chắc chắn biết.

20. nguoidensau

nguoidensau Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình thấy chơi gà là theo cái gu của từng vùng và từng người, mình thấy thích là được, người thích gà chân cao nhưng có người lại thích gà chân lùn, có người không thích gà Thái vì cái đuôi nhỏng cao của nó và ngược lại.
    Ví dụ vui như thế này, nếu minh mà xách con gà Thái bé xíu chưa tới 1 kg mời mấy bà nội trợ với giá 100 ngàn chứ đừng nói tầm 1 triệu chắc chắn sẽ bị chửi là đồ điên mà còn có thể bị vu cho tội lừa đảo :):):)
    Thích thì chơi nếu có đủ khả năng nhưng giá cả cũng phải hợp lý nửa. Dĩ hòa vi quý !!!!!