gà mồi + gà trống rặc mới bẫy được mời a,e đánh giá

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi nguyenminhhai, 6/12/11.

1. nguyenminhhai

nguyenminhhai Banned

Thích đã nhận:
    137
  2. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Gà bổi quá đẹp, tiếc là già rồi nên khó thuần. Hình như bộ đuôi nhìn ko giống rừng lắm, cặp lông phụng thì nhìn giống

3. anxuanloc

anxuanloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,213
    theo bác gallus-vu thấy sao chứ chỗ e người ta nuôi gà già cho nhanh thuần nữa kà.gà tơ thì nhát lâu hơn.lý do gà già với bản năng giành lãnh thố bảo vệ bầy gà mái nên muốn ep gà tốt nhất là gà đã dài cựa, sẽ cho thế hệ con chuẩn hơn mấy con gà tơ. còn nếu nuôi gà tơ thì phải cách li toàn bộ gà trống nhà ra khỏi khu vực nuôi vì gáy đè nên nó chịu không nổi nên lâu sung.

pidon thích bài này.
  4. gallus-vu

Thích đã nhận:
    1,308
    Không biết bác thuần thế nào chứ mình thấy gà tơ mau thuần hơn, chim chóc cũng vậy thôi vì thời gian sống ngoài thiên nhiên ít nên khi nuôi nhốt sẽ dễ dáng hơn; gà tơ bắt về tới khi thuần cũng mất 1 thời gian, mình nghĩ nó cũng đủ lớn để cho ra đàn con tốt. Gà già thì bác nói cũng có lý đó, nhưng già quá thì sẽ cho ra đàn con ko tốt đâu, thời gian sống ngoài thiên nhiên lâu nên se khó thích nghi lắm, gà già thì màu lông ko được đẹp nữa

5. phamngoctam

phamngoctam Hội phó cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    2,651
    Cho mình tham gia với nha!
    Mình thấy bác gallus-vu và anxuanloc bác nào cũng đúng hết. vì mùa trước mình có để lại một e gà rừng già làm giống mình thấy nó rất nhanh thuần bác ah!
    http://ng5.upanh.com/b3.s3.d1/81353d3b377fb7e1559d83c89e4290df_38637005.sam0601.jpg (đây là e gà già mùa trước)

còn mùa này mình mới đánh đc vài e tơ nuôi đc 1 tuân mà giờ nó cũng chiu mái rồi mà còn dạng người nưa chứ, ko biết do nhà mình nhiều người wa lại nên nó mâu dạng hay do gà tơ nó dạng nữa? thèo mình nghĩ ko phải tơ nhanh dạng hay gia nhanh dạng mà tùy vào mỗi con. thường thì những con mình bắt ở gần nhà dân thì nó nhanh dạng hơn thì phải. ko biết mình nói đúng ko AE đọc bổ xung thêm nha...

6. gallus-vu

Thích đã nhận:
    1,308
    Bác nói cũng đúng, nói chung là ai cũng đúng chỉ là mấy con gà rừng là sai thôi vì máu đá, bạc phận quá nên bị nhốt. Nói chung là tùy con gần nhà thì mau dạn, còn tùy tính nết của nó nữa, quan trọng là cách mình thuần thế nào nữa chứ.

7. phamngoctam

phamngoctam Hội phó cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    2,651
    Nói chung là hen xui... ko nói trước đc điều gì cả e nào về mà nhanh dạn thì dử lại làm giống (làm cảnh) còn nhác thì cho e nó vào nồi ăn lấy sức để ngày mai đi bắt con khác về thuần... hơi ác nhưng số phận của chúng sinh ra là như vây rồi.

8. pidon

pidon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    chắc có dịp lên khánh sơn ghé đua của bác vài con quá....mà con mái của bác phải rặc không vậy ,nhìn ko giống lắm

9. nguyenminhhai

nguyenminhhai Banned

Thích đã nhận:
    137

có dịp a,e mình giao lưu. Mái f1 đó (trống rặc + mái tre)