Gà mồi mới tuyển, giọng 90% rừng!

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi tuaxedo, 23/4/14.

1. tuaxedo

tuaxedo Member

Thích đã nhận:
    22
  2. ToanTuyenQuang

ToanTuyenQuang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    363
    giọng gáy e nó chuẩn đó, e nó đã có thành tích gì chưa?

tuaxedo thích bài này.
  3. ViThang

ViThang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Ồ tiếng rứt hay nhỉ em này chú tuyển chuẩn đấy chúc chú lập được nhiều thành tích

tuaxedo thích bài này.
  4. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    giọng 90% là tre thì đúng hơn, e này gần như ko có giọng rừng ( trừ khi ở khu bạn giọng là như vậy ).
    ngoài ra thì dáng e này cũng chưa đạt cho lắm, đuôi kèm quá dài. nói chung về hình dáng thì con này giống mấy trái banh mình mới tuyển về hơn là giống rừng.

5. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    giọng gà thì mình ko rành cho lắm nhưng nhìn dáng thì con này đúng là hơi Đô,grr nhìn thấy ko biết có giám vô đá ko, con này có thành tích chưa, no nặng mấy kg vậy Bác!

tuaxedo, Tí Cua and nam-hoabinh like this.
  6. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    con này giọng gáy đạt 5 điểm thôi không có âm rừng .... giáng gà tre con này nếu tính đời f khả năng f6 .... đôi điều nhận xét hi vọng sự thật không mất lòng

tuaxedo and Tí Cua like this.
  7. trungkien_qn

trungkien_qn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    136
    Này mà bác bảo gáy 90%. con này lai nhiều rồi B ơi có gì B bỏ qua nhé

Tí Cua thích bài này.
  8. GarungchuprongN

GarungchuprongN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    450
    Con này theo mình từ ngoại hình cho đến giọng gáy trên 90% là gà tre thì đúng hơn, bạn ở chỗ nào pleiku vậy? có dịp gặp giao lưu.

Tí Cua thích bài này.
  9. hai_hb

hai_hb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    ông bạn này up song con gà mồi chuẩn thế sao không thấy trò chuyện gì nữa vây.hì hí

10. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    chắc là tại Tí Cua đó Hải ơi, a e up lên mà chê quá nên a e ghét rồi. nhưng mình thì nghĩ a e chơi với nhau có gì thì nói vậy, để a e rút kinh nghiệm hoặc chia sẽ cho nhau, up lên mà ai cũng khen thì khó rút kinh nghiệm cho bản thân đc lắm.

hai_hb thích bài này.
  11. hai_hb

hai_hb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    chác ông bạn này mới mua. cũng mới chơi nữa nên chưa biết mấy về giọng gáy. đúng là gáy vậy thì chắc ae trong điễn đàn ai cũng ném đá. mồi gà rất khó

Last edited: 24/4/14
    Tí Cua and tuaxedo like this.
  12. tranthaiGL

tranthaiGL Well-Known Member

Thích đã nhận:
    254
    Mấy bác ở ngoài bắc thấy con này chảy nước bọt. ........................ ...........

AKAY_QNINH thích bài này.
  13. trần kuyến

trần kuyến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    bản thân tôi rất thích những nhận xét dựa trên sự hiểu biết và kinh nhiệm, có những nhận xét đó thì mình mới hiểu biết được thêm. Nếu mà lại đi gét những lời nhận xét đó thì...mãi mãi ko am hiểu được gà rừng phải không các bác hiiii

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:45 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:39 AM ----------

Mấy bác ở ngoài bắc thấy con này chảy nước bọt. ........................ ...........
    Đã thế mai tôi cũng show hàng cho mấy bác khu trong xem, chắc tuy ko đẹp nhưng cũng ko đến nỗi phải chảy nước bọt đâu.

14. tuaxedo

tuaxedo Member

Thích đã nhận:
    22
    Cảm ơn các bác đã nhận xét, mồi này em mới tuyển về, mã không được đẹp lắm do chủ cũ nuôi thiếu nắng, lông xoăn, còn về giọng gáy, đối với em cũng ổn rồi, dự định chủ nhật này làm kèo thử xem thế nào, em ở Gia Lai, rừng nhiều, gà rừng cũng nhiều hơn gà tre, nên chắc không lẫn được với gà tre đâu ạ, em nuôi gr cũng được hơn 2 năm rùi, so với các bác lão làng thì cũng là mới chơi thui. Cảm ơn những lời nhận xét chân thành của các bác!

15. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    về phần mình nhận thấy thì vấn đề của bạn là cách đặt tựa đề cho bài viết ( 90% giọng rừng ). giọng e này nói thẳng ra thì giọng gà tre. mình đi bẫy gà cũng nhiều nơi ( ko bằng nhiều cao thủ ở diễn đàn, nhưng cũng kha khá rồi ). và khẳng định luôn là ko có giọng rừng ở vùng nào gáy như vậy ( ngay cả tại gia lai, nói gà rặc nha,gà lai thì trời mới biết nó gáy giống cái gì ). giọng gà thì mình chia thành 3 loại ( cái này là mình tự chia để dễ phân biệt cho bản thân chứ ko phải khoa học gì đâu nha ).
    thứ nhất là giọng rừng : trước giờ nghe đc nhiều e giọng rừng nhưng ưng ý nhất là clip này

<iframe width="560" height="315" src="//www.youtube.com/embed/pFjB74eyVmU?list=UUJ5zuIhqzKsCZ27tOAczwDQ" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

giọng thứ 2 là giọng gà mồi :

<iframe width="560" height="315" src="//www.youtube.com/embed/0oEiQ-QteUU" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

gọi là giọng mồi vì giọng này thì ko giống gà rừng, nhưng có << ÂM >> rừng, giọng gà dạng này thường đc chọn làm gà mồi.

giọng thứ 3 là giọng gà tre :

<iframe width="420" height="315" src="//www.youtube.com/embed/PtSCb5YJdMs" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

giọng này thì ko cần phải nói, cái tên nó nói rồi. bản thân mình cũng thích chơi loại giọng này vì dễ chơi, dễ tập. và 1 điều nữa là lúc nào cũng thủ theo 1 con như vậy, để đề phòng con mồi 50% dở chứng.

a e chia sẻ thêm với nhau cho vui. a e nào có gà mồi thì là cái clip up lên cho mọi người cũng thưởng thức nha.

Last edited: 25/4/14
  16. tuaxedo

tuaxedo Member

Thích đã nhận:
    22
    Hình như bác ticua quên up bài của em lên thì phải

17. firewallpaultra

firewallpaultra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    731
    Mấy bữa rồi nghe giọng em gà mồi của chủ topic thấy đề 90% giọng rừng nhưng còn thua con gà tre của mình đâu dám chê. Hôm nay đọc thấy Tí Cua nhận xét thì mình mới dám nói. Con này mà giọng gà rừng thì ở nhà mình mấy con gà tre chắc cũng là gà rừng hết. Chỉ là giọng gà tre thôi bạn ơi. Mấy cái clip giọng gà mồi mà Tí Cua up lên thì mới có giọng gà rừng bạn ơi!!

tuaxedo thích bài này.
  18. GarungchuprongN

GarungchuprongN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    450
    Cố gắng lên, qua 10 bài nó sẽ tự động hiện bài mà không cần chờ kiểm duyệt.........6 bài rồi..................cố lên nào.

tuaxedo and vuongthanhthong like this.
  19. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    tuaxedo : bạn thông cảm, mình cũng như các chú quản lí diễn đàn này, ai cũng có công việc nên ko online thường xuyên đc, nghĩ trưa hay tối mình vẫn online ( còn có các chú và các anh ), mình ko lên thì vẫn có Mod khác up bài giúp bạn thôi.
    bạn ráng làm 1 cái clip đi bẫy gà cho a e chiêm ngưỡng nha, mình thi ít đi rừng nên rất thích xem các clip bẫy gà của a e.

20. cocghe

cocghe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,200
    Mình nuôi rặc cũng nhiều nhưng ko có giọng gáy như em này:

[video=youtube;pFjB74eyVmU]http://www.youtube.com/watch?v=pFjB74eyVmU&list=UUJ5zuIhqzKsCZ27tOAczwDQ[/video]

vuongthanhthong and Tí Cua like this.