Gà Mồi Thay Cựa

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Coc Tia, 4/3/13.

1. Coc Tia

Coc Tia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,760
    :devil: Đi làm về thấy lão mồi già này sổng ra đang ngoe ngẩy với mấy mụ mái.
    Thôi chết mặt mũi nó tóe đầy máu, vậy con gà đòn Ngũ Trảo Mặt Quỷ đâu rồi???
    Trước hết tóm con mồi già nhốt vào lồng đã...
    Tìm mãi mới thấy thằng Mặt Quỷ nằm rúc đầu trong bụi dâm bụt đầu ngẹo sang 1 bên mắt lờ đờ, mỏ đầy máu, ngực lưng mình thâm tím, cánh xệ xuống trông thê thảm quá...thôi đun nước sôi tắm cho e nó vậy...
    Làm vài chai bia, mề lòng cổ cánh thịt thà ngon e nhường vợ con, đánh 1 giấc dậy ra xem lão mồi già có sao không thì thấy nó đang đảo đi đảo lại trong lồng đòi ra với e mái tơ đang cạc cạc như vịt bầu ấy, ngắm nghía mặt mũi chân cẳng giật mình: Thôi chết nó choảng nhau gẫy hết cả cựa hay sao ý nhỉ....????:laughing:

Định thần nhìn kỹ hóa ra không phải, mấy hôm trước mải buộc chân nó đã thấy thế rồi thì phải, nhớ lại có thằng chơi gà rừng rất già bảo là gà già nó thay cựa đấy...hihi ra vậy, hôm trước có hỏi các đại cao thủ về chuyện thay cựa ở gà già nhưng có vẻ k cụ nào chơi bời 1con đến lúc nó thay cựa thì phải...?hehe

Tuy vậy nó chỉ thay giới hạn ở phần đầu của cựa chứ không lột hẳn ra như sừng hưu sừng lai, không biết vì sao hay kiểu nó phải vậy...

Úp vài cái ảnh bộ mặt nó nhơn nhơn, nghênh ngang trong lồng nhốt vì dù sao nó vưỡn đang là"Chúa Tể Khu Vườn" nhà Cóc cho cả nhà chiêm nghiệm...=))

1. Bộ mặt sát thủ đầu mưng mủ đầy máu

2. Cặp cán với đôi song đao Âm-Dương (Nhật - Nguyệt)

3. Con Ngũ Trảo Mặt Quỷ thịt mất rồi, nên k chụp đc sự thảm sầu khi bị ăn đòn của sát thủ mồi già Đông Tà Đảo Đào Hoa...hahaha:devil:
    Chỉ còn vài ảnh cũ thôi:

Chúc các bác xem bài vui vẻ!!!

2. uixoi

uixoi Member

Thích đã nhận:
    49
    Bán gà rừng mồi ở Lào Cai:
    - Rừng thuần chủng
    - Gà F1
    - Gà F2
    .........
    Đia chỉ: Thành phố Lào Cai
    Điện thoại: 0984087821

dong_pham and Coc Tia like this.
  3. mayrau9018

mayrau9018 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,685
    Coc Tia thích bài này.
  4. Coc Tia

Thích đã nhận:
    1,760
    uixoi thích bài này.
  5. Manhkk

Manhkk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    99
    Nhìn cặp cựa gà của anh trông hoành tráng quá. Em này bắt được nhiều bổi rồi phải không anh? Anh có em gà mồi nào khác để thay thế em nó chưa? Khi nào anh đi công tác về thông báo cho em biết với nhé ?

Coc Tia thích bài này.
  6. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    hôm trước em cũng thả con mồi tơ cựa 2 phân ra solo với con gà nòi tỉ lệ 8 lạng --------- 3 kg.......... con mồi của em thấy con kia to nhưng vẫn chơi...........mà nó chịu ko nổi các bác ạ........con kia toàn chơi cắn ko.........thấy ko ổn nên em can chúng nó ra....đá nữa chắc con mồi em vô nồi quá....

Vẫn biết là chơi ngu nhưng em vẫn muốn biết khả năng sát cựa của con gà mồi ~X(~X(

Last edited: 5/3/13
    Coc Tia thích bài này.
  7. Coc Tia

Thích đã nhận:
    1,760
    @ Con mồi này cầm tù rất nhiều e bổi rồi nhưng đánh giá hơn những e mồi khác ở khả năng dụ đc mái rừng về dính bẫy mới thích, kiếm đc 1em như vậy mất thời gian lắm, có con ưng thì ngta k bán hoặc giá giời ơi, nghiến răng chơi cũng đc, nhưng mà quen giọng gáy của nó rồi nên mình cũng k kiếm làm gì nữa, âm vang, rền,nền nã,nảy tưng tưng, ấm áp, mãlông, diện mạo lại đẹp, nết lại hay. Hiện nay giữ mái rừng k bỏ đi nổi là ưng rồi, k những vậy nó dụ giúp những con mái sổng bỏ lên rừng của hàng xóm về hơi bị nhiều nên công lao e nó kể Tết mới hết...hihihi Nói vậy cho vui nhé, thế mới là chơi bác M nhỉ???

@ Con mồi bác cho đá con 3kg thì lệch cán hỏng mồi đó, giả dụ nó có thắng thì khi đi làm mồi cũng hung hăng sẽ làm bổi non cựa hoảng mà k dám vào đâu...Tuy nhiên thỉnh thoảng vẫn quên mà cho nó choảng nhau vui vẻ tí, con gà đòn của mình có 1,6kg lại chưa đú cựa nên mới thế thôi chứ nó đủ tuổi, thì mồi cũng khó nuốt đc nó lắm....Bác cũng lắm món gà nhỉ, úp ae xem cho vui đi... xem con nào ngon ngon đá rớt đài e đăng ký 1em...hì
    Chúc vui vẻ...!!!

8. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    Nuôi gà cảnh thấy cũng giống nuôi chim cảnh nhỉ: co 1 lại muốn 2 rồi 3... nhiều rồi lại muốn nuôi đẻ...đẻ nhiều quá nuôi không xuể!?

loc ct thích bài này.
  9. uixoi

uixoi Member

Thích đã nhận:
    49
    Tôi dao bán tại Lào Cai đây. Chiều nay thì vừa hểt gà thuần chủng. Phải đợi lứa tiếp. Gà F1, F2 thì vẫn còn. Để mai đi làm về tôi chụp ảnh đưa lên tiếp cho các bác ngắm. Bác nào ở LC thì ủng hộ nhá. Sắp tới tôi sẽ nhân giống 1 giống gà tre siêu đẹp nữa. Sau đó là ... Bao giờ thành công sẽ mời mọi người xem

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:45 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:42 PM ----------

À quên. Con trống trong hình tôi đưa lên là con rừng thuần đấy ạ. Bố của lũ nhóc. Ko bán vì nó có nhiều tính tốt. Tôi có F1, F2 là vì để thành mồi thì phải dùng F1 hoặc F2. về diện mạo thì F2 đẹp hơn F1

10. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Không biết chủ thớt nói F1, F2 là kết quả lai giữa gà rừng với gà rừng hay gà rừng với gà tre vậy???Không biết gà ngoài bác thế nào nhưng con trống trong hình là gà rừng lai mà bác, lai thì làm sao cho ra F1, F2 được chứ. Có úp nhầm hình khống đó

11. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    ko phải em nuôi nhiều gà bác ạ........con gà nòi là của ông chú em.....em đem con mồi lên cho nó nhảy vài chân cho xung gà......mà thấy nó nhảy cũng phê lắm bác ạ......bay cao lắm cơ

12. Coc Tia

Thích đã nhận:
    1,760
    Rảnh gửi vài cái ảnh đẹp mồi già vỗ cánh và gáy rất oai-tơ....hihi, bác nào k thích ảnh thì thông cảm nhé, vì e hay đi ctac xa nên xem ảnh cho đỡ nhớ và lo e nó k biết ở nhà thế nào thôi..?

dong_pham thích bài này.