gà mới về!!!

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi khanhalex, 8/6/12.

1. khanhalex

khanhalex Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    Sau 1 đêm dài mệt mỏi đợi chờ ở sau phi trường,cuối cùng các bé cũng đã nhập cảnh thành công tiếp nối niềm đam mê bất tận.Sr mấy bác vì lúc nhận gà không được chụp hình hay quay phim nên chỉ chụp được lúc các e nó về đến trại.
    Đợt này về 5 bé:3 bé asil lai mỹ trạng từ 2kg3 đến 2kg4,2 bé mỹ đẹt 1kg4(1 bác đã bắt ngay lúc vừa xuống sân bay)và 1 bé mỹ đẹt 1kg8(nhìn giống gà nòi)
    e số 1 đã bị ông chú bắt ngay vào sáng sớm lúc vừa về tới trại:D
    [video=youtube;aDtUtzCpVqM]http://www.youtube.com/watch?v=aDtUtzCpVqM[/video]
    còn lại 3 bé 2kg3,2kg4 và 1kg8:
    [video=youtube;wqGoZH-Nha4]http://www.youtube.com/watch?v=wqGoZH-Nha4[/video]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    Lon ton vài e cho vui cửa vui nhà,góp vui với mấy bác.Có gì cứ chém thẳng tay để trại mau tiến bộ nha!!:applause::applause:

2. khanhalex

Thích đã nhận:
    103
    Hôm nay e chuối 2kg40 lại win thêm 1x bên Tịnh B.... 2 bên đồng trạng gà mỹ,trận đấu kéo dài hơn 45p(bác nào hôm nay đi bên đó chắc chắn biết e chuối này,trận đấu kịch tính nhất ngày hôm nay).Win cái này là cái thứ 2,e nó đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ nhưng cũng đã không qua khỏi.Haizzz,buồn thiệt,tiếc 1 e gà hay.Nhưng dù sao thì cũng win với cũng có thịt gà mỹ ăn đỡ ghiền,hehe.Chúc a chị e ABV cuối tuần vui vẻ.Thân!

tuan ga, itloving and mrjang like this.
  3. pires07

pires07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    910
    đá gà hay đá banh mà đến 45p vậy bro? có đá hiệp 2 hem ?! :p

4. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Đá cựa sắt mà tới 45p thì chắc kiệt sức mà chết rồi chứ ko phải bị cựa ........ hehehe

5. tranhuuphuc

tranhuuphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    166
    ý người ta nói la đá trả treo qua lại rất lâu đó mà

6. hai ga

hai ga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,441
    gà đá hết hiệp 1 mới phân thắng bại,chắc 2 em này vô sân đứng nhìn nhau thăm dò chiến thuật hả chú em

khanhalex thích bài này.
  7. chuongnq

chuongnq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,748
    Nếu mấy con nầy mới gời về mà lông đẹp như vậy thì dịch vụ gởi gà của Bạn là số 1 rồi . Đặc biệt là lông đuôi không hề thấy tưa một chút nào hết .

taisaovayha? thích bài này.
  8. khanhalex

Thích đã nhận:
    103
    thanks bác,cũng gởi từ trong thùng thôi,chủ yếu là rất cẩn thận lúc bắt gà đó bác.
    Trận đấu rất lâu không phải là 2 con đứng nhìn đâu các bác,mới vào là cấu xé nhau rồi.Tối hum qua mần thịt,3 thằng ngồi đếm mà không đếm hết cựa.Haizzz,tội nghiệp e nó.Lần sau chắc có chơi thì rũ chơi với mấy e gà cỏ cho nặng hơn tí xíu,có ăn thì cũng lẹ,mà thua thì cũng không hư con gà.hihi

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:59 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:58 AM ----------

bữa giờ lu bu quá a hai ơi,chưa rảnh chạy qua a được,thứ 5 này đi múc nữa rồi.Chắc tuần say phải cố gắng ghé a hai lai rai mới đựoc,hehe

9. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    thùng dài 90 ngan 60 đó anh kakakaka...................

10. khanhalex

Thích đã nhận:
    103
    ae ABV có ai chơi gà mỹ mà coi vảy không ta? ở chỗ e có ông chú mua gà nhiều lắm,cứ mang về con nào là ổng hốt liền.Mà không hiểu sao con nào ổng coi vảy ưng ý mới bắt,con nào vảy không đẹp là quăng lại nguyên 1 cục cho chủ gà(nhập về theo ý ổng rồi ôm luôn).E không rành về vảy gà cho lắm,bác nào rành về vụ vảy vi chỉ giáo e vảy cho gà mỹ với.hix hix

11. GANOIGIONGTROM

GANOIGIONGTROM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    624
    trời ơi đá cựa mà kéo dài 45 phút thì không thua gì gà đòn, trận đấu kinh điển của gà cựa.

khanhalex thích bài này.
  12. khanhalex

Thích đã nhận:
    103
    không biết có bác nào trên ABV ngày 9/6 có mặt ở TB không,nếu có chắc chắn biết.Mới vào gà e bị quăng 6.5(tưởng gà bên này gà lai ở VN)đá tầm 15p gà e bị gãy cánh+sụi 1 chân>>> bạt quăng đến ăn 2.Bên này hốt cũng kha khá.Đến khi ăn vì 2 con đều hết sức:gà e đứng gà bên kia nằm.1 2 3 cả trường vui buồn lẫn lộn(e nhảy tung tăng mất luôn đôi dép,hehe).Kết cục:gà bên kia 15p nghe nói 15p sau lên dĩa,gà mình 20p sau lịm dần.Ngồi nhìn con gà run lập cập mà muốn khóc.Nghĩ thầm trong bụng tính đem chôn,mà hồi giờ chưa biết mùi thịt gà mỹ nên mần luôn.Thịt chắc nụi à nha mấy bác:D

khongthevacothe thích bài này.
  13. nhanhd

nhanhd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    Trận gà mà mất 45 phút là hơi bị dữ à nha, lúc đó ngồi xem đã con mắt luôn, mà vừa coi vừa hồi họp chữa chứ, em mà coi kiểu đó chắc sỉu luôn qua vì yếu tim....

14. tranhuuphuc

tranhuuphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    166
    bạn gì đó ơi,con gà về tới vn la đem ra đá liền luôn hã ?

15. khanhalex

Thích đã nhận:
    103
    Tùy thôi bác ơi,nhưng đa số bên này nhập gà đã trên 2 năm tuổi,đã nuôi sẵn+pin bọng đầy đủ.chủ yếu là đặt theo nhu cầu của khách,rồi thích thêm con nào thì lấy về chơi luôn.Theo e thì gà bên đó về đem đi đá trong 10 ngày trở lại là ok nếu không xuống kg,còn nuôi lâu hoặc đạp mái rồi thì phải nuôi lại thật kĩ mới có sức chịu đựng được.Bác mới đem về đá liền cũng không ổn:tại mấy e nó nằm trên máy bay mệt mỏi+thời tiết thay đổi nên đa số ngày đầu tiên về rớt chân.